• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

Dragon_Dlavega

mấy anh ơi
em mới có 11 tuổi, mẹ baqro dơn dự báo nhưng em không thể dơn dc mà nói chính xác là ko biết dùng
Anh chị nào chỉ em từng chút 1 csai
^^!

XuanTruong

Super V.I.P
mấy anh ơi
em mới có 11 tuổi, mẹ baqro dơn dự báo nhưng em không thể dơn dc mà nói chính xác là ko biết dùng
Anh chị nào chỉ em từng chút 1 csai
^^!

Bạn nên dùng nột trong các Soft như Spb Weather! cài vào máy thì mới update và xem thời tiết được nhé! Chúc vui!;;):))

horkbajir

11 tuội mà bé đã vọc ppc :-s trẻ con ghê thật là ghê :-s dùng SPB Pocket Weather là dễ nhất, có gì không hiểu em tra từ điển nhé :D không hiểu nữa thì hỏi ở đây mọi người nhiệt tình lắm ;)

thanhnam

Kính thưa các cao thủ vọc WP 2.5.1
Mình vẫn thấy bọn nước ngoài nó update được graph ngày đấy .
Có ai đã có cách nào làm được như vậy không nhỉ ? Có graph ngày - trông nó chuyên nghiệp hơn bao nhiêu :
Đây là ví dụ : update ngày 06 - 02 - 2008 đầy đủ hết
.
.
Hy vọng sớm có được bản wp chuẩn.

lucky000

các bro có phần mềm dự báo thời tiết bằng giọng nói không? em đang cần 1 phần mềm thời tiết kết nối với vệ tinh qua GPS

khoavetccty

Mình không thể cập nhật được thời tiết cả tháng nay, mình đang sử dụng Spb weather, khi đọc topic thì mới kiểm tra lại cái vụ vào Internet qua AS thì đúng là khôngthể vào được. Nhưng trước đó thì vào ngon lành. Nhưng mình vẫn còn thắc mắc nữa là khi cài phần mềm IM+ thì vẫn chat bình thường (trên con BA-WM06 ) được trên YM. Mình đọc thấy có bạn nào hướng dẫn muốn vào Internet thông qua wifi hay AS nhưng topic đó hình như bị xóa rồi. Bác nào biết thì hướng dẫn giúp mình fix cái lỗi này với. Thks all

star_song

các bác ơi , em đang dùng rom Shadow 2.1 cho Hermes 200 .
tích hợp sẵn HTC home . có phần weather thì chỉ update thông tin đc đúng 1 lần đầu tiên , kể từ đấy ko update dc nữa .
máy báo unable retrieve the day for yor selected country .
các bác giúp em với .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
tích hợp sẵn HTC home . có phần weather thì chỉ update thông tin đc đúng 1 lần đầu tiên , kể từ đấy ko update dc nữa .
các bác giúp em với .

Có thể bị lỗi từ bản rom hoặc bạn thử set lại địa điểm xem có được không nhé cũng có thể tải bản mới nhất về cài đè lên là OK thôi. Thân!!!

unname

các bác giúp em với .

Em cũng bị lỗi giống hệt em up bản ROM TNT pro 19199. Kô thể update được weather. Bác nào có biết cách fix kô hx hx

thanhnam

Bạn dùng WeatherPanel đi, có update thời tiết ở Vinh đó.

Bản 2.50 ở đây nhé:
Bản mới nhất là 2.51 cơ mà. acola66 và hanoimap hỗ trợ nhiều lắm.... Nhưng mà không biết có update được graph ngày không ? Có ai update được graph ngày post lên cho xem với ( bản wp 2.51 )

NguyenTu

Super V.I.P
đúng là đã có bản 2.51 nhưng mình thấy bản 2.5 chạy ổn định hơn (cảm nhận cá nhân nhé)

PhongQuang

Super V.I.P
Tại sao em dùng WeatherPanel lại bị hiện N/A và nhiệt độ không đúng. Bác nào biết chỉ giáo giúp em.
(Hình không up được do lỗi diễn đàn)

NguyenTu

Super V.I.P
Tại sao em dùng WeatherPanel lại bị hiện N/A và nhiệt độ không đúng. Bác nào biết chỉ giáo giúp em.
(Hình không up được do lỗi diễn đàn)

Bạn vào setting/ chọn tap Cities kiểm tra lại xem để độ C hay độ F. nếu là độ F, thì bạn chọn Metric trong phần Units nhé.

WP mới cài rất có thể bị lỗi N/A hoặc lỗi nhiệt độ âm (-) ngày đầu tiên của một số code tỉnh. Tuy nhiên bạn cũng cần kiểm tra lại xem ngày tháng trên PPC, PC lúc bạn update có phải là ngày hiện thời không? Nếu đúng thì Bạn yên tâm, cứ update bình thường, ngày hôm sau sẽ tương đối chính xác và không còn bị lỗi đó nữa. Chúc bạn thành công.

PhongQuang

Super V.I.P
Lỗi N/A là do thời điểm update ấy không có dữ liệu ngày. Cứ update liên tục sẽ có lúc được. Nói chung là chưa ổn định.