• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC ỨNG DỤNG CHƠI VIDEO & AUDIO.

nhunguyen12

Bạn có thể chụp tấm hình báo lỗi khi treo cho mình xem được không, mình sẽ chỉ bạn cách khắc phục.
Hoặc là bạn download file mình up lên nè, rồi chép theo đường dẫn C:\WINDOWS\system32. Xong rồi bạn mở SmartMovie Converter còn bị nữa không. Chúc bạn thành công.

bạn ơi chép không nữa, nó báo là không thể chép được đang chay bởi chương trình khác, có cách nào chép vào không?
hình lỗi đây, sau đó hình của chương trình trắng bóc, tắt được

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
Chắc lỗi xung đột với nhiều PM khác, nên dùng Total Video Converter cho khỏe cho rồi bạn ơi :D

Mình cùng lúc sài cả ba thằng trên pc luôn, có bị gì đâu, chạy ầm ầm luôn.
Bạn xem lại phần cài đặt đi, gỡ bỏ hết, cài thằng mới nhất vào.

nhunguyen12

cám ơn bác KJR nha, đã để bàn tiếp nha, bác Minhthang thông cảm nha

xung độ thì không biết nhưng giờ pó tay, có pót 1 bài rồi mà không có hướng giải quyết, mà total, allow video, ... convert thì tốt thất nhưng mà dùng SM convert nó nhẹ mb hơn rất là nh, tôi test thấy nhẹ hơn má6y chương trình kia 30-50% lận mà chất lượng khá tôt, coi Dvix va SM vô tư nên mới nhờ mọi người giúp hộ, tôi nghĩ không xung đột. đang kiếm các khắc phục, máy bạn tôi cũng vậy, và hiện tôi cài lên nh mấy cũng hay bị lỗi như vậy.
elisphuong bạn cho file nhưng không biết cách chép vào system không được.
ai có cách nào khắc phục, còn nói chọn chương trình khác thì em có cả núi, haha
mong chỉ giáo pro nhất

elisphuong

Sao bạn ko chụp hình trên pc để nhìn cho rõ (chụp trên phone nhìn hơi mờ đó). Bạn thử Remove SM Converter trên PC, khởi động lại rồi cài SM Converter của mình up nè. Xem coi còn báo nữa không nếu còn báo nữa thì chép file mình gởi đầu tiên chép vào đường dẫn mà mình hướng dẫn đó (nhớ thoát SM Converter rồi hã chép). Chúc thành công.

troly

Well-Known Member
cám ơn bác KJR nha, đã để bàn tiếp nha, bác Minhthang thông cảm nha

xung độ thì không biết nhưng giờ pó tay, có pót 1 bài rồi mà không có hướng giải quyết, mà total, allow video, ... convert thì tốt thất nhưng mà dùng SM convert nó nhẹ mb hơn rất là nh, tôi test thấy nhẹ hơn má6y chương trình kia 30-50% lận mà chất lượng khá tôt, coi Dvix va SM vô tư nên mới nhờ mọi người giúp hộ, tôi nghĩ không xung đột. đang kiếm các khắc phục, máy bạn tôi cũng vậy, và hiện tôi cài lên nh mấy cũng hay bị lỗi như vậy.
elisphuong bạn cho file nhưng không biết cách chép vào system không được.
ai có cách nào khắc phục, còn nói chọn chương trình khác thì em có cả núi, haha
mong chỉ giáo pro nhất

Bây giớ chỉ còn cách bạn chạy lại pc của bạn và cài đặt lại từ đầu. Trước hết mình ưu tiên cài smv trước khi cài những thằng khác. Chúc thành công!

kevin_fire

nhưng các bác cho em hỏi là có đúng là xem đc đuôi WMV và FLV kô ah`. FLV thì kô kô biết nhưng WMV có chắc xem đc kô ạ ? :-?

MinhThang

Manager
nhưng các bác cho em hỏi là có đúng là xem đc đuôi WMV và FLV kô ah`. FLV thì kô kô biết nhưng WMV có chắc xem đc kô ạ ? :-?

Bạn hỏi ngang xương, không có trích dẫn ai biết gì mà nói đây.

hi anh hung xem lại link này giúp em với nhé hình như link chết rồi anh ah

Đây em bài #9 nhớ Click cho anh cái Thank đủ 80 luôn:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33318

kevin_fire

Bạn hỏi ngang xương, không có trích dẫn ai biết gì mà nói đây.
ý em là em thấy trên forum bảo là kô đọc đc file Flv. còn WMV thì kô thấy ai nhắc đến.

nguyentanbinh

Well-Known Member
trả lời

Cài này đã có K###y sau phần mềm Trial 3 ngày rồi, nhưng khi đăng ký xong thì nó đòi check mail thề là cũng giống như mấy phiên bản sau của jukebox nếu ai cần K333y đó thì mình shart wa bằng yahoo chư không trên điễn đàn được

Mail: hunghansau@yahoo.com.vn
Yahoo: hunghansau

================chúc mọi người xài vui vẽ======================
D>=D>=D>

kevin_fire

em dùng codec1.30 thì thấy lạ là khi em đc thằng bạn thân bắn bài hát bằng bluetoot cho em thì khi em vào phần hộp thư đến để lưu file thì khi ấn vào thì nó lại chạy PM codec 1.30 lên. thế là em chẳng biết lưu file vào máy như nào nữa, đành gỡ bỏ PM này. Hic có ai hướng dẫn dùm em cách lưu file từ bluetoot mà kô phải gỡ PM này kô ạ ?? Thanks:|

quangvinhvn

em dùng codec1.30 thì thấy lạ là khi em đc thằng bạn thân bắn bài hát bằng bluetoot cho em thì khi em vào phần hộp thư đến để lưu file thì khi ấn vào thì nó lại chạy PM codec 1.30 lên. thế là em chẳng biết lưu file vào máy như nào nữa, đành gỡ bỏ PM này. Hic có ai hướng dẫn dùm em cách lưu file từ bluetoot mà kô phải gỡ PM này kô ạ ?? Thanks:|

Bạn dùng X-plore mở lên,ấn phím số 4 sẽ hiện lên các file bluetooth,đến đây bạn cut hay copy vào thẻ nhớ cũng đc,không nhất thiết phải remove ứng dụng mình thích đâu.chúc vui!!!:)

kevin_fire

lại một vấn đề về codec1.30 đó là khi sử dụng PM này thì không cập nhật bài hát bằng PM nghe nhạc có sẵn đc, remove PM này thì lại cập nhật đc. ai giải thích hộ em. em dùng N81-2GB.

Kojiro

Super V.I.P
lại một vấn đề về codec1.30 đó là khi sử dụng PM này thì không cập nhật bài hát bằng PM nghe nhạc có sẵn đc, remove PM này thì lại cập nhật đc. ai giải thích hộ em. em dùng N81-2GB.

Pm nghe nhạc có sẵn của bạn là gì nhỉ. Mình dùng trên N95 đâu có thấy hiện tượng này đâu ta :-?