• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

pun

cho em hỏi . em đang xài w960i . em muốn cài tiếng trung cho điện thoại để không bị ô vuông . nhưng ko biết làm sao cái được . và em khi đăng nhập GPRS bi lỗi login timed out khi đăng nhập trên yamee và vitalk . thử vô web thì ko vào được . cứu em với . thanks các anh trước . :|

pam

[P990i] dt reset nếu dùng QWERTY

Tình hình là dạo này em bị 1 lỗi rất củ chuổi, là nếu em dùng bàn phím QWERTY để nhắn tin, thì bấm đến dòng thứ 2 thì máy sẽ tự động khởi động lại. Nó bảo là khởi động để improve system, mà em thử dùng SM tắt hết,13Mb ram thì nó vẫn bị như thế

em thử không dùng sms, dùng note , web để viết thôi cũng bị

Thỉnh thoảng nó lại ko bị được 1 lúc, 1 lúc sau nó lại như thế, làm dạo này em toàn phải dùng bạn phím ngoài, nt chậm ơi là chậm

em đã thử master reset nhưng không khắc phục được

không biết mọi người có ai bị như em, hay có cách khắc phục, xem chỉ giáo, em cảm ơn mọi người nhiều nhiều

pam

format ổ C là ổ của máy ạ ? format ở đâu nhỉ, chỉ có format memory stick, nếu cắm vào PC để format thì xong đt sẽ chạy bằng gì ? nghe thấy nguy hiểm sao ấy bác ạ, hic hic

NokuaN70

Well-Known Member
format ổ C là ổ của máy ạ ? format ở đâu nhỉ, chỉ có format memory stick, nếu cắm vào PC để format thì xong đt sẽ chạy bằng gì ? nghe thấy nguy hiểm sao ấy bác ạ, hic hic
Format ở đây là no sẽ xóa hết những gì bạn cài, chép vào ổ C trả lại trạng thái như mới xuất xưởng thôi chứ kg phải như forma

t thẻ nhớ đâu.Posted via Mobile Device

shadow141206

nếu muốn sạch sẽ, bạn hard reset luôn đi. Thực hiện <*>>*>* (< quay jogdial lên > quay jogdial xuống), rồi chọn dòng thứ 3

pam

cho em hỏi là hard reset thế thì có restore lại contact như master reset ko ?

NokuaN70

Well-Known Member
cho em hỏi là hard reset thế thì có restore lại contact như master reset ko ?

Nếu hard reset mà kg format thẻ nhớ thì trước khi hard reset bạn back up contact vào thẻ nhớ trước, sau khi hard reset ĐT nó sẽ hỏi bạn có muốn copy contact từ Sim vào hay kg, nếu chọn No thì sau khi ĐT khởi động xong bạn vào contact và restore lại từ thẻ nhớ là xong.

Posted via Mobile Device

pam

các bác ơi, tình hình là em đã làm theo các bác, đã hard reset, nhắn đc 2 tin, đến tin thứ 3 đang bấm hý hoáy thì nó lại khởi động lại. hu hu

NokuaN70

Well-Known Member
các bác ơi, tình hình là em đã làm theo các bác, đã hard reset, nhắn đc 2 tin, đến tin thứ 3 đang bấm hý hoáy thì nó lại khởi động lại. hu hu

Có lẽ bạn nên update service lại thôi.

Posted via Mobile Device

takeocat

xin ban nao giup minh voi w960i cua minh cu xai duoc nua ngay la khong the vao o d duoc .ngay nao cung vay minh da up va chuyen cda roi van khong khac phuc duoc.xin hoi khong biet may minh co the sua duoc khong co phai loi phan cung khong ban.

Caohieu88

xin ban nao giup minh voi w960i cua minh cu xai duoc nua ngay la khong the vao o d duoc .ngay nao cung vay minh da up va chuyen cda roi van khong khac phuc duoc.xin hoi khong biet may minh co the sua duoc khong co phai loi phan cung khong ban.

Chú ý gõ tiếng Việt có dấu nhé bạn!

dinhquy

Đau đầu quá!
Sự việc là vậy mình dùng con P990i yên ổn, thì thằng em nó đang dùng HTC MDA nó nói nó cần bán máy nên đổi máy mình. Vậy là mình cầm máy nó đi bán còn máy mình no lấy dùng tạm, đến khi mình về lấy lại máy thì không biết nó vọc sao mà máy gọi không được. Mình reset master nhưng giữ nguyên ứng dụng, thì mình gọi vẫn không được. Mình đành reset master delete luôn ứng dụng, khi mình vừa chọn Yes thì máy đứng trơ luôn mình tưởng máy treo nên tắt nguồn. Khởi động lại thì nó chỉ rung cái và lóe sáng rồi lụm luôn, có cách nào phục hồi lại không máy bác hay phải đi chạy lại máy:(

tinh_la_gi

Administrator
reset master --->>> mà giử nguyện ứng dụng thì chỉ ứng dụng trên thẻ thôi và nó củng yêu cầu cài lại mới dùng được (90% ứng dụng)

Đang trong quá trình reset nếu hết nguồn hoặc cho chúng ta tháo pin thì gây ra lổi không boot được như bạn đấy
+ Thử Update online xem hy vọng là nó qua được
+ XS++ thì cần có file flash ... mình hỏng có file flash này nên chưa thử và support được
+ Ra các tiệm điện thoại uy tính chạy flash lại là xong

Vì dòng UIQ nói chung rất khó chết ... chạy flash 1 tuần 7 lần còn chưa chết mà ( đã test trên p910i)

smiler

Well-Known Member
Đau đầu quá!
Sự việc là vậy mình dùng con P990i yên ổn, thì thằng em nó đang dùng HTC MDA nó nói nó cần bán máy nên đổi máy mình. Vậy là mình cầm máy nó đi bán còn máy mình no lấy dùng tạm, đến khi mình về lấy lại máy thì không biết nó vọc sao mà máy gọi không được. Mình reset master nhưng giữ nguyên ứng dụng, thì mình gọi vẫn không được. Mình đành reset master delete luôn ứng dụng, khi mình vừa chọn Yes thì máy đứng trơ luôn mình tưởng máy treo nên tắt nguồn. Khởi động lại thì nó chỉ rung cái và lóe sáng rồi lụm luôn, có cách nào phục hồi lại không máy bác hay phải đi chạy lại máy:(

Bạn thử Up lại FW xem sao.

dinhquy

Up lại rồi nhưng không được, mình bấm phím C nó không nhận luôn. Mình mang ra tiệm nó đòi 100k để lại máy, bửa trước mình củng bị một lần đang up thì mất điện vì bửa đó còn Bh nên mang đến hảng nó flash bây h thì chịu trói:(

vuongtrungduong

@dinhquy : khổ thân,biết trc' thế này format máy ngya thì có phải nhẹ hơn bao nhiêu ko!
mong bạn mau tìm dc cách giải quyết!

dinhquy

Thank! 2 bác Smiler và Tinh_la_gi mình đả up FW lại được rồi. Lần trước mình up FW không được là do Win bị lổi nên không nhận USB tốt, mình đả gót lại win và làm lại từ đầu thì ok. Nhẹ cả người:)
Giờ con P99 mình làm lại từ đầu, mà sao mình fomat cái thẻ nhờ không được các bác(Fomat trên điện thoại)?