• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

protect01

Cần tìm gấp chỗ thay màn hình W950i

Hjx hôm wa em làm rớt con W950 i thế là nó bị nứt mấy đường. Các bác ai biết chỗ nào thay màn hình ở HCM uy tín thỉ chỉ cho em với . Thanks các bác nhìu :(

Chỉnh sửa cuối:

bibikoolz

Hjx hôm wa em làm rớt con W950 i thế là nó bị nứt mấy đường. Các bác ai biết chỗ nào thay màn hình ở HCM uy tín thỉ chỉ cho em với . Thanks các bác nhìu :(

Add nick mình đi rùi trao đổi.Mình có bạn làm sữa chữa cho Sony Ericsson luôn nè.Giá cả rất phải chăng mà chất lượng chính hãng.hẹn gặp lạib-)

SirLeon

Mấy pác cho em hỏi chút.Em mới xài con P1i đc khoảng 1 tháng, đã up FW mới nhất,cài WM3.0, mod hack đầy đủ...Tình hình là em đang xài bình thường tự nhiên nó lăn ra ốm, restart liên tục, khi khởi động lại nó hiện lên dòng chữ "Khởi động lại để tăng tốc hệ thống", em tưởng bị xung đột phần mềm nên tiến hành master reset, lần bật máy kế tiếp thì nó lên bình thường nhưng khi em khởi động lại lần nữa thì nó chỉ sáng cái bàn phím, màn hình thì tối thui rồi lỳ ra đó.Pác nào có kinh nghiệm vụ này thì chỉ cho em với,mới tập chơi nên chưa biết gì nhiều.Em cảm ơn các bác!!!!!!!

NokuaN70

Well-Known Member
Mấy pác cho em hỏi chút.Em mới xài con P1i đc khoảng 1 tháng, đã up FW mới nhất,cài WM3.0, mod hack đầy đủ...Tình hình là em đang xài bình thường tự nhiên nó lăn ra ốm, restart liên tục, khi khởi động lại nó hiện lên dòng chữ "Khởi động lại để tăng tốc hệ thống", em tưởng bị xung đột phần mềm nên tiến hành master reset, lần bật máy kế tiếp thì nó lên bình thường nhưng khi em khởi động lại lần nữa thì nó chỉ sáng cái bàn phím, màn hình thì tối thui rồi lỳ ra đó.Pác nào có kinh nghiệm vụ này thì chỉ cho em với,mới tập chơi nên chưa biết gì nhiều.Em cảm ơn các bác!!!!!!!

Tình trạng này chỉ còn cách Update Service lại cho em nó thôi. Trường hợp này mình đã bị Update lại là ngon lành.

anhmatphales

tình hình là ... sau khi cài tv cho p990 cái icon của máy mình vẫn như mặc định , mình đã sửa bằng cách chép các file...r10 vào để thay đổi các icon . sau đó mình lại khoái bộ icon iphone , mình lại chép vào ... kết quả là máy " máy khởi động lại để tăng tốc hệ thống" rồi lại tiếp tục đến khi chỉ còn lên đc chữ sonyericsson , lại tắt màn hình đen xì ? đén bây giờ nó ko còn lên đc cái gì nữa ,hic hic bây giờ phải làm sao các bác ơi?

Son_Do

Well-Known Member
tình hình là ... sau khi cài tv cho p990 cái icon của máy mình vẫn như mặc định , mình đã sửa bằng cách chép các file...r10 vào để thay đổi các icon . sau đó mình lại khoái bộ icon iphone , mình lại chép vào ... kết quả là máy " máy khởi động lại để tăng tốc hệ thống" rồi lại tiếp tục đến khi chỉ còn lên đc chữ sonyericsson , lại tắt màn hình đen xì ? đén bây giờ nó ko còn lên đc cái gì nữa ,hic hic bây giờ phải làm sao các bác ơi?
Bạn thử tắt máy, tháo pin để chừng 15 phút, sau đó khởi động lại máy xem sao? nếu chạy được 2/3 thanh load mới khởi động lại thì có thể format lại máy(bằng cách tháo sim và khởi động lại máy, khi nào máy hỏi sim thì có thể tiến hành format), còn nếu không thì update service là giải pháp duy nhất.

Caohieu88

Hic, nếu anh đọc kĩ thì anh Nghĩa Smiler có chế lại bộ Icon Iphone bản tiếng Việt rùi đó, lần sau có gì thì anh nhớ hỏi anh em trước ... up lại Firm khổ lắm, được cái máy chạy nhanh hơn :))

vkn9rt

Các Bác Giúp đỡ em với!!!!

Máy bạn cần giúp đỡ khẩn cấp mà bạn quá lo lắng, hay gặp một vấn đề nào đó chưa từng gặp, hãy vào đây để nhận được những lời góp ý và trả lời nhanh nhất.Sẽ giúp đỡ nhiệt tình vì bạn là thành viên UIQ PV

10/12/2008 CongVoi Caohieu88

Máy của giờ trong tình trạng như thế này:
máy đang dùng bình thường, reset lại máy về tình trạng nguyên bản, bật lên lần đầu tiên bình thường, tắt đi bật lại, Màn hình bật lên đen xì không hoạt động. Em quyết định up lại FRW thì xảy ra hiện tượng:
- Tháo pin,rời sim,lắp pin trở lại rồi cắm vô đế nhấn giữ C và cắm vào đế, tôi giữ khoảng 15-20 phút chỉ thấy màn hình điện thoại nháy sáng một cái xong tắt luôn không thấy gì nữa.

Các Bác đã bao giờ gặp lỗi này chưa, có cách nào giúp em với đừng biện nó thành cục chặn giấy
Em mang lên Nhật Cường 1 lần rồi nó bảo thay tụ chân xạc, giờ lại bị chả nhẽ nó thay đồ đểu
Các Bác có cách gì giúp đỡ em với

eternal_vnn

máy đang dùng bình thường, reset lại máy về tình trạng nguyên bản, bật lên lần đầu tiên bình thường, tắt đi bật lại, Màn hình bật lên đen xì không hoạt động. Em quyết định up lại FRW thì xảy ra hiện tượng:
- Tháo pin,rời sim,lắp pin trở lại rồi cắm vô đế nhấn giữ C và cắm vào đế, tôi giữ khoảng 15-20 phút chỉ thấy màn hình điện thoại nháy sáng một cái xong tắt luôn không thấy gì nữa.

Các Bác đã bao giờ gặp lỗi này chưa, có cách nào giúp em với đừng biện nó thành cục chặn giấy
Em mang lên Nhật Cường 1 lần rồi nó bảo thay tụ chân xạc, giờ lại bị chả nhẽ nó thay đồ đểu

Nhật Cường hóa ra làm ăn chán thế nhỉ?mình thấy nhiều mem cũng phản ánh tình trạng thay đố tai NCTelecom bị cho giá cao,hoặc bị ngâm máy .v.v.
bạn bình tĩnh,đừng lo lắng quá.hiện giờ theo mình nghĩ thì chân sạc của bạn có khả năng bị ôxi hóa do bạn hay để máy gần chỗ ẩm,hoặc chân sạc bị dơ do bụi...nên trc' hết bạn hãy vệ sinh lại chân đế sạc của máy mình,về vấn đề này thì rất nhiều mem là cao thủ tháo lắp,vệ sinh máy,bạn ở khu vực nào,nhờ các pro khu vực đó ra tay giúp là đc,mọi ng đều rất sẵn lòng giúp bạn mà!
dtdd bị trục trặc,khi mang ra hàng hay mang lên SEcare,nếu hết bảo hành rồi thì thường chỉ nhận đc câu kết là "hỏng cái này cái kia phải thay",đó là do tâm lí người sửa ko muốn rầy rà sửa chữa lâu la cho khách ko quen(thay đố mới vào nhanh hơn,mà lại lãi hơn,thêm vào đó lại đc thêm đồ gin của khách bỏ lại-đồ này chỉ bỏ tí công ngồi sửa chữa là lại có thể thay cho khách khác-lãi đơn lãi kép),thế nên nếu quen với cửa hàng nào thì hẵng mang ra cửa hàng đó,ko thì nên hỏi kĩ các cao thủ diễn đàn xem cửa hiệu nào uy tín chất lượn thì mang ra đó (khi mang ra hiệu đó nếu kèm theo câu "mình là bạn của..." thì sẽ hiệu quả hơn nhièu lắm đó bạn :p )

chúc bạn thành công!

XiaoGui

Nhật Cường hóa ra làm ăn chán thế nhỉ?mình thấy nhiều mem cũng phản ánh tình trạng thay đố tai NCTelecom bị cho giá cao,hoặc bị ngâm máy .v.v.
bạn bình tĩnh,đừng lo lắng quá.hiện giờ theo mình nghĩ thì chân sạc của bạn có khả năng bị ôxi hóa do bạn hay để máy gần chỗ ẩm,hoặc chân sạc bị dơ do bụi...nên trc' hết bạn hãy vệ sinh lại chân đế sạc của máy mình,về vấn đề này thì rất nhiều mem là cao thủ tháo lắp,vệ sinh máy,bạn ở khu vực nào,nhờ các pro khu vực đó ra tay giúp là đc,mọi ng đều rất sẵn lòng giúp bạn mà!
dtdd bị trục trặc,khi mang ra hàng hay mang lên SEcare,nếu hết bảo hành rồi thì thường chỉ nhận đc câu kết là "hỏng cái này cái kia phải thay",đó là do tâm lí người sửa ko muốn rầy rà sửa chữa lâu la cho khách ko quen(thay đố mới vào nhanh hơn,mà lại lãi hơn,thêm vào đó lại đc thêm đồ gin của khách bỏ lại-đồ này chỉ bỏ tí công ngồi sửa chữa là lại có thể thay cho khách khác-lãi đơn lãi kép),thế nên nếu quen với cửa hàng nào thì hẵng mang ra cửa hàng đó,ko thì nên hỏi kĩ các cao thủ diễn đàn xem cửa hiệu nào uy tín chất lượn thì mang ra đó (khi mang ra hiệu đó nếu kèm theo câu "mình là bạn của..." thì sẽ hiệu quả hơn nhièu lắm đó bạn :p )

chúc bạn thành công!

Câu trả lời quá hay,tuyệt vời. Không biết nói j thêm. Thanks phát vậy,hehe

nctrung_vn

giúp em p990i up fw mất tiếng

em có con p990i vừa up fw lại thì nó mất tiếng vào phần nghe nhạc báo skipped và không có nhạc chuông

anh nào biết cách gì chỉ giúp em với ạ

ngoisaole

giúp em với em đang xài con w950 lỗi ko có j nghiêm trọng nhưng khó chịu quá .vd vào x-plore thi nó cứ thoát ra rùi khóa phím liên tục trong khi em đã tắt chức năng khóa phím tư động rùi. chán quá cứ vào cái gì được 1 lúc là nó bung ra ngoài màn hình liền rùi khóa phím lun tức kinh khủng ? em đã master reset rùi nhưng cũng chẳng khá hơn.em định đem ra quán nhưng nó bảo để máy lại vài ngày cho nó kiểm tra.chắc nó phá hết công sức của em quá nên em thôi. giờ post bài lên nhờ anh giúp đỡ hay có anh em nào bị như mình thi giúp minh với. chứ đang soạn tin nhắn lỡ dỡ là nó thoát ra ko lưu lun tức quá huhu. giúp em với cấp cứu khẩn cấp

nuhonngatngay8x

Không xóa được icon Vtalk

Hj các pro,e đang sử dụng p990i,e vừa cài cái Vtalk vào để xài nhưng bị xuất hiện tới 2 icon Vtalk,sau khi gỡ bỏ vẫn con icon ko mất đi.E ko biết làm sao để gỡ bỏ mong mấy pro chỉ giúp!Thanks

nuhonngatngay8x

Các a giúp dùm e vụ cái Vtalk với,e cài nó len máy bi giờ có 2 cai icon ko remove đc,hjx...A Congvoi co cách chỉ giúp e!Thanks!

sungluc

Tình trang của bạn cũng có thể do thiếu driver,hay driver bị lỗi.Bạn nên tìm cài lại driver hay cài lại SEupdate rùi thử lại.Chúc may mắn

yaiba2008

cho mình hỏi mình đang xài w960i hôm nay bị 1 lỗi treo máy mình tháo pin ra rồi lắp vô lại nhưng khởi động chạy giữa chừng thì đứng luôn ko biết có cách nào khắc phục ko ? mong các bro chỉ giúp . thanks

zerolenovo

Đèn màn hình và loa p990i

đèn màn hình máy của em có lúc tự nhiên nó sáng hoài nó ko chịu tắt. còn loa thì có lúc nó mở nhạc ko nghe được gì hết, gọi điện thoại cũng ko được luôn. nếu bấm gọi điện thì nó treo máy luôn. rồi nó còn bị khởi động lại nửa chứ. mong mấy pro chỉ giùm máy em nó bị bệnh gì jậy

Son_Do

Well-Known Member
đèn màn hình máy của em có lúc tự nhiên nó sáng hoài nó ko chịu tắt. còn loa thì có lúc nó mở nhạc ko nghe được gì hết, gọi điện thoại cũng ko được luôn. nếu bấm gọi điện thì nó treo máy luôn. rồi nó còn bị khởi động lại nửa chứ. mong mấy pro chỉ giùm máy em nó bị bệnh gì jậy

Bệnh gì thì mình chưa biết, nhưng mình khuyên bạn nên format lại máy, nếu còn lỗi thì up FW, còn lỗi nữa thì........mang ra Service:D
Mà máy của bạn đang dùng CDA và FW gì vậy?

leerambo1988

anh em cho mình hỏi,hiện giờ mình xài con p990i,nhưng từ khi up fw mới carmera của mình có vấn đề là có lúc chụp dc nhưng có lúc đứng lun đôi khi phải khởi động máy lại thì có thể chụp lại dc,nhưng chỉ vài tam là đứng tiếp......xin anh em hay giup gium mình mình còn yêu nó lắm:((, anh em nào có lòng tốt thì xin hảy trả lời giúp mình wa email này nha trihandsome1988@yahoo.com xin chân thành cám ơn