• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

tommynguyen1961

máy của mình p990i
phone:CXC162037 R9EC001
bluetooth: CXC162058 R5A01
organizer: CXC162036 R4B03
CDA 162007/2 R4B03
Mình đã cài CapSwitch và Installserver Activator tức là đã hack song vì mình đã copy được fonts tiếng Việt vào và sử dụng rồi, nhưng khi mình cài X-plore hoặc một soft nào khác thì máy k cài được, sáng 1 tí rồi dừng luôn chỉ gần như k có biểu hiện gì? Dã fomat cả thẻ nhóe và ĐT và làm lại nhiều lần vẫn thế
nhờ các BRO chỉ bảo giúp

Đúng là máy của bạn đã hack được rồi nhưng khi bạn cái phần mềm máy của bạn sáng lên 1 tí là do FW của bạn không thích hợp với cách hack hiện nay, chỉ có thể xài bản sign 20 năm thôi (nhưng hơi bất tiện). Cách tốt nhất là bạn chuyển CDA để có FW khác, phổ biến hiện nay là GW2.
Chúc bạn thành công.

dung_sawaco

máy mình đang up fimware bằng SEUS đc giữa chừng thì máy hết pin , bây giờ mình sạc đầy pin rồi vào up lại thì ko nhận thiết bị, xài XS++ vẫn không đc, có cách nào khắc phục không các bác

hoangthhang

Đúng là máy của bạn đã hack được rồi nhưng khi bạn cái phần mềm máy của bạn sáng lên 1 tí là do FW của bạn không thích hợp với cách hack hiện nay, chỉ có thể xài bản sign 20 năm thôi (nhưng hơi bất tiện). Cách tốt nhất là bạn chuyển CDA để có FW khác, phổ biến hiện nay là GW2.
Chúc bạn thành công.

bạn có thể hướng dẫn mình nên dùng CDA và FW cụ thể được k? Minh chưa hiểu dựa vào đâu thì biết là GW1 hay GW2:-?

Son_Nguyen

bạn có thể hướng dẫn mình nên dùng CDA và FW cụ thể được k? Minh chưa hiểu dựa vào đâu thì biết là GW1 hay GW2:-?

Bạn sang đây để xem nhé. Có đủ hết các thứ mà bạn cần đó. P990i thì mình thấy anh em xài GW2 nhiều vì nó ổn định.

hoangthhang

may p99i của mình cài walkman 3.0 không chỉnh được volume. bây giờ xoay cái jod nó lại lên cái list

Caohieu88

may p99i của mình cài walkman 3.0 không chỉnh được volume. bây giờ xoay cái jod nó lại lên cái list

Thứ nhất là P9 ko dùng được Walkman 3.0 mà chỉ là 2.0 hoặc bản mod của anh dongxanh 2.5 thui..
Thứ hai bạn nói xoay jogdial nó hiện list là đặc điểm của walkman, chỉnh to nhỏ bạn có thể chọn sang trái hoặc sang phải qwerty (thường là như vậy - cũng có thể tùy bản mod khác nhau)

lungtung

MÌNH đang bị tình trạng thế này: dùng bình thường thì thoải mái không sao, máy rất ổn định nhưng nếu kết nối bằng wifi vào internet thì khi bất trình duyệt web của máy, operamini, hay chat slick lên thì khi có tín hiệu kết nối với internet là máy báo lỗi 1 đống rồi khởi động lại cái bụp, giống hệt như dùng Power Offer để khởi động lại máy vậy. Nhưng nếu mình kết nối vào internet bằng GPRS thì chạy vô tư không có lỗi gì cả. Mình đã format lại máy hoặc dùng SE update nhưng nó vẫn bị lỗi như thế. Các bạn làm ơn chỉ giúp cách khắc phục, liệu có phải do phần cứng không nhỉ, mình đang nghi cái này. Hoặc nếu ra thợ chuyên , dùng thiết bị chuyên dụng chạy lại phần mềm có hết không nhỉ?

lungtung

vấn đề này của mình mãi chưa thấy cao thủ nào giải đáp được nhỉ, chán ghê, nhà có wifi mà giờ muốn dùng P990 yêu quí vào net thì lại phải dùng GPRS mới khổ chứ.

Caohieu88

Vì bạn nói là đã up lại firm mà vẫn bị như vậy thì đúng là bó tay thật rồi, còn về phần cứng mà ảnh hưởng đến các Apps liên quan đến wifi thì đây là lần đầu mình nghe thấy... hay bạn thử change CDA sang cái khác rồi thử lại xem sao!

lungtung

hihi, công nhận là cái bệnh này của bé P990 yêu quí của mình đúng là hiếm thấy. Phần cứng nếu hỏng thì sẽ không bật được wifi chứ làm sao lại báo lỗi tùm lum các app khi vào mạng. Mình nghĩ change CDA chắc không giải quyết được vì từ trươc đến giờ mình cũng dùng CDA này gần 1 năm không có vấn đề gì, kể cả khi hack mod các loại ( mình đã mod tất cả các loại được hướng dẫn trên diễn đàn ). Tự nhiên giờ lại bị cái bệnh này. Nhưng theo mình biết thì khi dùng SE update hình như nó không xoá hoàn toàn tất cả các file trong máy thì phải ? vì trước khi update mình có cài cái Ninjabackup nhưng khi update xong, khởi động máy thì nó hỏi lại mình có cài lại ninja không ? như vậy có lẽ vẫn còn xót lại 1 chút file cũ trong máy ( mình phỏng đoán vậy thôi ). Vì vậy có lẽ nếu dùng các tool chuyên dụng để cài lại máy, làm sạch hoàn toàn bộ nhớ và cài phần mềm điều hành mới 100% chắc sẽ có thể giải quyết vấn đề. Theo mình đây cũng là 1 vẫn đề hay, mong mọi người vào thảo luận nhiều để mình có dịp tăng thêm hiểu biết và chăm sóc em P990 yêu quí tốt hơn. Thật lòng thì dùng P990 đã thấy nghiện, khảo sát qua các em khác chưa ưng em nào bằng P990, nếu em này về hưu chắc mình kiếm em P990 khác thay thế trừ khi trên thì trường hết hẳn P990 thì đành chấp nhận

Caohieu88

không phải là up firm nó ko làm sạch như bạn nói đâu, mà hiện tượng PM ninja của bạn là do cài PM vào thẻ nhớ, do thẻ nhớ chưa sạch thì đúng hơn... các lỗi sau khi khởi động máy, master, hay up firm mà vẫn hỏi lại có install PM hay không bạn cần vào D\Private\10202DCE để xóa các file sót lại sau khi uninstall hoặc sử dụng soft delete_oldinstall ver 3.1. Nếu bạn không thử cách change CDA thì mang ra ngoài care xem sao!

anhhao123

Mấy pác cho em hỏi con P990i của em bị sao rồi ạ :((
Em change CDA GW1 rồi dùng SEUS update lên xong khởi động thì máy vẫn load bình thường nhưng load đến chỗ ra menu chọn Phone OnFlight Mode thì nó hiện Handsfree rồi màn hình hiện lên nếu ko có sim thì báo Insert sim card nhưng nếu bỏ sim vào thì khởi động lên nó báo Code phone lock nhập vào cũng ko được,đứng yên chỗ đó
Mà vào menu test,vào Infomation kiểm tra lock thì 5 dòng đóng hết có số 0 đằng sau :-s
Có pác nào biết bệnh này ko chỉ chỗ em sửa với :((

Son_Do

Well-Known Member
Mấy pác cho em hỏi con P990i của em bị sao rồi ạ :((
Em change CDA GW1 rồi dùng SEUS update lên xong khởi động thì máy vẫn load bình thường nhưng load đến chỗ ra menu chọn Phone OnFlight Mode thì nó hiện Handsfree rồi màn hình hiện lên nếu ko có sim thì báo Insert sim card nhưng nếu bỏ sim vào thì khởi động lên nó báo Code phone lock nhập vào cũng ko được,đứng yên chỗ đó
Mà vào menu test,vào Infomation kiểm tra lock thì 5 dòng đóng hết có số 0 đằng sau :-s
Có pác nào biết bệnh này ko chỉ chỗ em sửa với :((

Bạn đổi CDA của máy Singapore à? Tình trạng như vậy là máy của bạn đã bị lock, lúc trước thỉnh thoảng cũng có bạn bị vậy, mang lên cho service thôi.

anhhao123

Bạn đổi CDA của máy Singapore à? Tình trạng như vậy là máy của bạn đã bị lock, lúc trước thỉnh thoảng cũng có bạn bị vậy, mang lên cho service thôi.

Em có quen ông anh làm ở Sonycare mang tới ổng kiểm tra giúp rồi ổng báo là ko phải phần mềm,bị phần cứng rồi.
Em thấy vô lí quá,em update sao bị phần cứng:((
Mấy pác để ý giúp cái Handsfree nhé.Khi bị lock máy thì nó có báo thế ko vậy:((

SE990i

Tình hình máy em càng nghiêm trọng hơn,máy em lúc đầu là bình thường nhưng vẫn có 1 số lỗi như sau :
Sóng yếu
Nhiều lúc bị reset
và nhiều lúc khi gọi thì máy bị treo
3 cái trên em vẫn chưa khắc phục được
Hôm vừa rồi em có down bộ icon Iphone của bác CaoHieu và down bộ Gdesk 0.33
Thành công hết nhưng lúc vừa khởi động lại thì lúc bật lên lại máy em bị reset liên tục,chỉ hiện ra cái logo của SE là reset,kể cả rút thẻ nhớ,rút sim.
Bác nào có biết cách khắc phục tất cả mấy lỗi trên không ? Vui lòng giúp em và cũng như những người có cùng cảnh ngộ như em.Vô Vàn biết ơn

shadow141206

Tình hình máy em càng nghiêm trọng hơn,máy em lúc đầu là bình thường nhưng vẫn có 1 số lỗi như sau :
Sóng yếu
Nhiều lúc bị reset
và nhiều lúc khi gọi thì máy bị treo
3 cái trên em vẫn chưa khắc phục được
Hôm vừa rồi em có down bộ icon Iphone của bác CaoHieu và down bộ Gdesk 0.33
Thành công hết nhưng lúc vừa khởi động lại thì lúc bật lên lại máy em bị reset liên tục,chỉ hiện ra cái logo của SE là reset,kể cả rút thẻ nhớ,rút sim.
Bác nào có biết cách khắc phục tất cả mấy lỗi trên không ? Vui lòng giúp em và cũng như những người có cùng cảnh ngộ như em.Vô Vàn biết ơn

Bạn đem up firmware cái là xong !!!! Up firm thì có thể sửa đc lỗi restart liên tục nhưng không biết có sửa đc vụ sóng yếu hay không :-?

SE990i

Bạn đem up firmware cái là xong !!!! Up firm thì có thể sửa đc lỗi restart liên tục nhưng không biết có sửa đc vụ sóng yếu hay không :-?

Dù sao cũng cám ơn bạn,cái reset liên tục up FW thì bình thường rồi,còn 3 cái vấn đề trên mới cơ bản,sóng vẫn vậy,không biết cái này có do phần cứng ko nhỉ Shadown

shadow141206

Dù sao cũng cám ơn bạn,cái reset liên tục up FW thì bình thường rồi,còn 3 cái vấn đề trên mới cơ bản,sóng vẫn vậy,không biết cái này có do phần cứng ko nhỉ Shadown

Phần cứng thì máy nào cũng vậy mà bạn !!!! Nếu bị yếu thì nó sẽ yếu ngay lúc đầu luôn, chứ không phải tự nhiên bị yếu như vậy đâu >:) ... Cũng có thể mạng của bạn đang nâng cấp để lên 3G nên hơi yếu chút xíu ;)

SE990i

Phần cứng thì máy nào cũng vậy mà bạn !!!! Nếu bị yếu thì nó sẽ yếu ngay lúc đầu luôn, chứ không phải tự nhiên bị yếu như vậy đâu >:) ... Cũng có thể mạng của bạn đang nâng cấp để lên 3G nên hơi yếu chút xíu ;)

Lúc thì nó xuống 20,lúc thì nó 100...Tớ xài mạng Mobi...có ai bị như tớ thì la lên hộ cái.Nhiều lúc chả biết sao máy nó bị đơ,gọi ko dc,treo máy luôn,Bro nào có kinh nghiệp thì chỉ hộ cái.Biết ơn vô vàn luôn :D

NokuaN70

Well-Known Member
Lúc thì nó xuống 20,lúc thì nó 100...Tớ xài mạng Mobi...có ai bị như tớ thì la lên hộ cái.Nhiều lúc chả biết sao máy nó bị đơ,gọi ko dc,treo máy luôn,Bro nào có kinh nghiệp thì chỉ hộ cái.Biết ơn vô vàn luôn :D

Trước không bị, bây giờ bị thì bạn đem đi vệ sinh máy thử xem. Có thể do sử dụng lâu ngày bụi bám nên sóng yếu thôi.

Posted via Mobile Device