• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

takethat

Bạn thử tháo pin ra xem ở ngay đầu cực nó có miếng băng dính màu trắng(trạng thái bình thường), xem nó có đổi sang màu hồng kg? Nếu có thì cục pin đã bị ẩm. Thử đem phơi ngoài nắng khoảng 1h rồi lắp lại vào máy xem còn bị hay kg. Nếu vẫn còn thì hẵng đem đi kiểm tra máy.

Posted via Mobile Device

ok, có chút màu hồng hiện lên trên chấm trắng trên đầu cục pin rùi.
Vậy là bị vô nước rùi...
để em phơi nắng xem tình hình có khả quan ko.
Như vậy, vấn đề nằm ở cục pin thôi phải ko anh? nếu vậy thay pin thui nếu ko hết.
Thanks much! :)

trklong

Update FW mới

mình sài P1i update FW mới lên được rùi khởi độg lại máy ok hết, nhưng mở Camera lên thì bị treo máy như vậy là bị lỗi gì bạn nào biết xin chỉ giúp. Thanks

vunhiendang

mình sài P1i update FW mới lên được rùi khởi độg lại máy ok hết, nhưng mở Camera lên thì bị treo máy như vậy là bị lỗi gì bạn nào biết xin chỉ giúp. Thanks

Lúc bạn chưa up FW nó có bị như vậy ko:-?

trklong

Lúc bạn chưa up FW nó có bị như vậy ko:-?

xin lỗi các bạn mình nhầm, mình không phải up FW mà là update service lúc chưa up thì camera vẫn bình thường, sau khi up mới bị treo máy, đã mastert reset máy lại rùi nhưng cũng kg vào camera được. Không biết phải do lỗi phần mền hay không. Mong các bạn thông cảm và chỉ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

trklong

có ai giúp mình không vậy nè, đang cần giải quyết camera các bạn giúp đỡ với.

kentv009

có ai giúp mình không vậy nè, đang cần giải quyết camera các bạn giúp đỡ với.

uPDATE THÊM 1 LẦN NỮA...NGÀY TRƯỚC MÌNH BỊ LỖI PHẦN MÊM UPDATE 4LẦN MỚI HẾT LỖI :D

supervinh

các bạn giúp mình với,con p990 của mình từ khi bị rơi ,lúc cảm ứng được lúc k dùng được,đặc biệt là để trong túi quần.mình nghĩ nó bị lệch màn hình.

truelove0406

"đặc biệt để trong túi quần " ??!!
cũng có thể do hư mặt cảm ứng , mà cũng có thể do " cây bút " cảm ứng cua bạn !:p

supervinh

do but thi chắc không phải rồi,may mình con bảo hành,không biết lỗi này có được bảo hành k nhỉ

trklong

uPDATE THÊM 1 LẦN NỮA...NGÀY TRƯỚC MÌNH BỊ LỖI PHẦN MÊM UPDATE 4LẦN MỚI HẾT LỖI :D

Đã thử rùi nhưng vào camera vẫn bị treo máy như thường. chỉ bị lỗi camera thui ngoài ra thì ok hết

linhhon0007

Đã thử rùi nhưng vào camera vẫn bị treo máy như thường. chỉ bị lỗi camera thui ngoài ra thì ok hết

bạn thử xóa phiên bản update service rồi cài lại update service vào một nơi khác trên PC sau đó hãy úp firmware mới thử xem sao,nhiều khi mình cài update service,tải về cài cho phone rồi sau khi cài lại thì nó lấy bản đã tải vừa rồi cài lại nên có khi lỗi vẫn chưa được khắc phục.chúc bạn thành công!=D>

Nguyen_Minh

Posted via Mobile Device[/i
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi . Mình đã đặt pass cho một đoạn fim riêng tư (mình tự quay được) giờ mình quên mất pass rồi , làm cách nào để lấy lại đoạn fim ấy trở lại ban đầu như khi chưa có pass . Rất mong các bạn ra tay giúp minh . Vi hiện giờ mình rất cần nó

Ý em là anh thử cài lại cái Best_crypro_uiq3_v_1_00(1) ấy. lần trước em cài cái Anti theft của gabika quên pass cài lại 1 lần nưa nó lại cho về như lúc đầu mà.

Nguyen_Minh

-Suýt quên. Em dùng swiss mânger pro with autostart của gapika318. Khi khởi động máy (đóng flip) thì nó có lên nhưng mở flip ra thì nó tự đóng vào? Thế là sao mà có cách giải quyết ko các anh?
-Linkboy của em khi bật lên một lúc là tự khởi đọng lại máy. Thế là sao?

Trời sao ko ai trả lời đc cho em sao. Hic hic

truelove0406

do but thi chắc không phải rồi,may mình con bảo hành,không biết lỗi này có được bảo hành k nhỉ

hihiiii , ý mình là ...cây bút kia cơ, cậu này ngây thơ cụ nhỉ ! thư giãn tí thui, các bác mod đừng đì lít nhé !=))
Thật ra thì màn hình không được bảo hành đâu, bro đem vào bảo hành, nó biết do bị rớt là nó phá thêm đó, nghĩa là nó sẽ luộc vài món rùi trả lại, bảo phải tốn tiền, mới sửa được, kinh nghiệm xương máu !

Chỉnh sửa cuối:

huynhminhhung

Ý em là anh thử cài lại cái Best_crypro_uiq3_v_1_00(1) ấy. lần trước em cài cái Anti theft của gabika quên pass cài lại 1 lần nưa nó lại cho về như lúc đầu mà.

Posted via Mobile Device
Cảm ơn bạn đã quan tâm . Minh làm rồi mà không được , gỡ bỏ rồi cài lại mấy lần cũng không ăn thua .
Cái này không giống pm ADL nếu quên pass thì gỡ bỏ nó đi thì mọi thứ trở về như ban đầu .
Bó tay rồi phải không các bác ?

Nguyen_Minh

Posted via Mobile Device
Cảm ơn bạn đã quan tâm . Minh làm rồi mà không được , gỡ bỏ rồi cài lại mấy lần cũng không ăn thua .
Cái này không giống pm ADL nếu quên pass thì gỡ bỏ nó đi thì mọi thứ trở về như ban đầu .
Bó tay rồi phải không các bác ?

Thế thì em bó tay. Anh thử gỡ ra rồi mà nó vẫn đồi pass thì em chịu:(:(:(

trklong

bạn thử xóa phiên bản update service rồi cài lại update service vào một nơi khác trên PC sau đó hãy úp firmware mới thử xem sao,nhiều khi mình cài update service,tải về cài cho phone rồi sau khi cài lại thì nó lấy bản đã tải vừa rồi cài lại nên có khi lỗi vẫn chưa được khắc phục.chúc bạn thành công!=D>

Mình đã làm được rùi, do bị lỗi update, thanks bạn nha.

masterbi

Tình hình là em hôn nọ nghịch thay đổi file semc_default ở c:resỏuce:activity menu và bây giờ bật máy ko vào đc chờ nên nó cứ đứng mãi ở biểu tuợng se. Xin anh em cứu giúp.

Nguyen_Minh

Tình hình là em hôn nọ nghịch thay đổi file semc_default ở c:resỏuce:activity menu và bây giờ bật máy ko vào đc chờ nên nó cứ đứng mãi ở biểu tuợng se. Xin anh em cứu giúp.

Chép vào c theo em thì chỉ co 2 cách:
1) up firm
2) hard reset máy

Posted via Mobile Device