• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

nghiapda

mình đã off rồi, và cũng đã xem properties luôn, nó không bị đánh dấu read only, nhưng vẫn không xoá được, kể cả việc đổi tên file nó cũng không cho, thế mới khổ chứ

sungluc

mình đã off rồi, và cũng đã xem properties luôn, nó không bị đánh dấu read only, nhưng vẫn không xoá được, kể cả việc đổi tên file nó cũng không cho, thế mới khổ chứ
Dùng swiss manager để ở level 3 để dừng các ứng dụng rùi mới xóa nha bạn

manhylang

Banned
Vấn Đề về P990i !!!!

mình đang sài một con P990i sách tay ( hàng pháp) hình nhu của vodafone vì khi mình khởi động máy lên nó hiện nên dòng chữ ấy , vấn đề của mình bây giờ là không hiểu sao mình khong thể cài các file hay game có đuôi . Sis, mình đã cài Switch , x- plore, Power movie, và đã coppy cả file instarsever .exe vào c\sys\bin. bây giờ nếu mình cài các file có đuôi .Sis khi kick vào các file đó màn hình của mình hơi dịu xuống một chút rồi thôi luôn, ( như không có chuyện ji xảy ra cả)mình đã thử nhiều cách nhưng không biết tại sao, nếu có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với , hoặc biết chỗ nòa hướng dẫn thì làm ơn cho minh xin cái link, mình rất cảm ơn

O9xx19xx29

"xách tay" chứ hok phải "sách tay" à :D
Game đó của bạn có lẽ ko phải dành cho dòng UIQ3 vì nếu đã cài được như bạn thì chắc chắn các game nếu tương thích sẽ cài được thôi.
Bạn hãy post 1 vài game lên đây để mọi người cùng thử xem sao ?

manhylang

Banned
hầu như tất cả các file .sis đều không được bạn ah. các file mà mình cài đều dow từ diễn đàn đàn cho dong UIQ 3.0 và đều dành cho P990i cả bạn ah, điều mình thắc mắc là sao nó chỉ cài được các file kia mà cài thêm lại không đựoc????

tommynguyen1961

hầu như tất cả các file .sis đều không được bạn ah. các file mà mình cài đều dow từ diễn đàn đàn cho dong UIQ 3.0 và đều dành cho P990i cả bạn ah, điều mình thắc mắc là sao nó chỉ cài được các file kia mà cài thêm lại không đựoc????

mình đang sài một con P990i sách tay ( hàng pháp) hình nhu của vodafone vì khi mình khởi động máy lên nó hiện nên dòng chữ ấy , vấn đề của mình bây giờ là không hiểu sao mình khong thể cài các file hay game có đuôi . Sis, mình đã cài Switch , x- plore, Power movie, và đã coppy cả file instarsever .exe vào c\sys\bin. bây giờ nếu mình cài các file có đuôi .Sis khi kick vào các file đó màn hình của mình hơi dịu xuống một chút rồi thôi luôn, ( như không có chuyện ji xảy ra cả)mình đã thử nhiều cách nhưng không biết tại sao, nếu có bạn nào biết thì chỉ giúp mình với , hoặc biết chỗ nòa hướng dẫn thì làm ơn cho minh xin cái link, mình rất cảm ơn

Khi bạn đưa được file installserver.exe thì chắc chắn đã có thể cài dc tất cả ứng dụng rồi. Nếu ko install dc thì bạn kiểm tra như sau:
_ máy của bạn đã có swisspro 1.7
- capswith.
Mở c/sys/bin và kiểm tra xem đã có file installserver.exe nằm tron đó chưa.Sở dĩ mình nói bạn kiểm tra vì nếu nhiều khi bạn copy vào nhưng nó báo là "0 file copy" mà bạn không để ý có nghĩa là nó chưa cho bạn copy. Trường hợp này có thể do bạn cài swisspro bản 1.6 hoặc bạn chưa để capswitch ở chế độ OFF.
Bạn kiểm tra đi rồi nếu không dc mình sẽ chỉ dẫn tiếp.:D:D:D
Chúc bạn thành công.

handyman

Máy của mình P1i, tối qua dùng X-explorer move file .3gp nhận được từ thư mục temp trên ổ C qua thẻ nhớ, sau khi làm xong nó bị lỗi là không đọc tin nhắn mới được. Khi nhận tin nhắn mới, có báo biểu tượng tin nhắn mới, nhưng vào inbox chỉ xem được các tin nhắn cũ, nếu scroll lên đầu danh sách để xem tin mới nó xuất hiện bảng thông báo Infomation "not found" với biểu tượng tam giác màu đỏ. Vì không xem được tin mới nên biểu tượng báo có tin nhắn cứ hiện kế bên cột sóng hoài. Mình thử copy nguyên thư mục Private chép dự phòng lúc trước trên thẻ nhớ vào ổ C lại vẫn ko được vì nó ko chép đè được file gì đó rồi thôi luôn. Bro nào biết bệnh mình cứu mình với mình cảm ơn trứoc rất nhiều!

lytrn

máy mình W950i sao 2 hôm nay người ta nhắn tin lại thì nó hok hiện lên hok nhận luôn,chỉ khi mình tắt và mở máy lại thì máy mới báo nhận tin nhắn.mấy bạn giúp mình nhé.với lại sao W950i chậm wa có cách nào cải thiện tốc độ máy hok

NokuaN70

Well-Known Member
Máy của mình P1i, tối qua dùng X-explorer move file .3gp nhận được từ thư mục temp trên ổ C qua thẻ nhớ, sau khi làm xong nó bị lỗi là không đọc tin nhắn mới được. Khi nhận tin nhắn mới, có báo biểu tượng tin nhắn mới, nhưng vào inbox chỉ xem được các tin nhắn cũ, nếu scroll lên đầu danh sách để xem tin mới nó xuất hiện bảng thông báo Infomation "not found" với biểu tượng tam giác màu đỏ. Vì không xem được tin mới nên biểu tượng báo có tin nhắn cứ hiện kế bên cột sóng hoài. Mình thử copy nguyên thư mục Private chép dự phòng lúc trước trên thẻ nhớ vào ổ C lại vẫn ko được vì nó ko chép đè được file gì đó rồi thôi luôn. Bro nào biết bệnh mình cứu mình với mình cảm ơn trứoc rất nhiều!

Bây giờ bạn sử dụng X-Plore vào lại mục chứa tin nhắn trong DT tìm và mở các file trong đó bằng cách : Chuyển đến file cần xem bấm Menu/ Hex viewer nếu thấy file nào có tên file film bạn đã di chuyển thì xóa fil̀ đó đi. Nhanh hơn thì bấm phím số 3 nó sẽ chuyển qua Hex viewer ngay.

Posted via Mobile Device

handyman

Bây giờ bạn sử dụng X-Plore vào lại mục chứa tin nhắn trong DT tìm và mở các file trong đó bằng cách : Chuyển đến file cần xem bấm Menu/ Hex viewer nếu thấy file nào có tên file film bạn đã di chuyển thì xóa fil̀ đó đi. Nhanh hơn thì bấm phím số 3 nó sẽ chuyển qua Hex viewer ngay.

Posted via Mobile Device

Nếu được bạn có thể chỉ chi tiết cho mình thư mục chứ mail là thư mục nào không? Trong thư mục Private mình search có hơn 200 thư mục con hix, không biết thư mục nào là thư mục con nữa! À, mình phát hiện ra 1 chuyện nữa là tin nhắn mới không vào inbox mà nó lại vào sim mới căng, không biết tại sao bây giờ mỗi 1 tin nhắn mới tới là số lượng tin chưa đọc trong sim lại tăng lên, mình cũng ko biết cách đọc tin nhắn trong sim như thế nào mong bạn hướng dẫn chi tiết hơn vì mình gà lắm, làm theo chỉ dẫn của anh em trong PDAviet là chính chứ không có kinh nghiệm nhiều. Một lần nữa cảm ơn bạn đã reply!

vnpt1706

Nếu được bạn có thể chỉ chi tiết cho mình thư mục chứ mail là thư mục nào không? Trong thư mục Private mình search có hơn 200 thư mục con hix, không biết thư mục nào là thư mục con nữa! À, mình phát hiện ra 1 chuyện nữa là tin nhắn mới không vào inbox mà nó lại vào sim mới căng, không biết tại sao bây giờ mỗi 1 tin nhắn mới tới là số lượng tin chưa đọc trong sim lại tăng lên, mình cũng ko biết cách đọc tin nhắn trong sim như thế nào mong bạn hướng dẫn chi tiết hơn vì mình gà lắm, làm theo chỉ dẫn của anh em trong PDAviet là chính chứ không có kinh nghiệm nhiều. Một lần nữa cảm ơn bạn đã reply!

đọc TN trên sim thì đơn giản thôi mừ.vào inbox .chọt vào biểu tượng foder bên phải ,ở trên cùng sau đó chọn sim
Posted via Mobile Device

handyman

đọc TN trên sim thì đơn giản thôi mừ.vào inbox .chọt vào biểu tượng foder bên phải ,ở trên cùng sau đó chọn sim
Posted via Mobile Device

Cảm ơn bạn đã reply, mình đang hỏi có cách nào xem tin nhắn trên sim = X-explorer đó, chứ máy mình đang bị lỗi như vậy xem trực tiếp bằng cách vào inbox như bạn chỉ nó vẫn báo lỗi "not found" :(

NokuaN70

Well-Known Member
Trong Private của ổ C thư mục chứa tin nhắn là thư mục 1000484b. Nếu bạn nhận bluetooth thì nó lưu vào đó. Còn tin nhắn chưá trên sim kg có cách nào xem dc bằng X-Plore đâu nhé.
Posted via Mobile Device

doanlt

Thì đã nói rõ rồi đấy thôi.Bạn muốn dùng đc tiếng việt thì đổi CDA chuyển vùng đi.Chuyển xong rồi thì chạy lại máy.Chạy ok rồi thì bỏ Font tiếng Việt vào là sẽ ko bị các ô vuông kia nữa ( Nhưng lúc này tiếng china sẽ thành ô vuông).Vào đây đọc tìm hỉu cách đổi CDA: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27793

Pác Congvoi ơi cho em hỏi máy em G900

Organizer: 1205-0647 R1F02
CDA: 1210 - 0066 R4A

Vậy úp theo cách pác chỉ đc ko? hix, con P1i lúc trước đâu có bị tình trạng này.

Thanks pác nhé!

cunvinh

bác CONG VOI ơi cho em hỏi lai ti may P990i của em reset lai xong ,khởi động lên nó chỉ sáng 1 fat rồi tắt luôn vậy nó bị gì thế ạh . Ra tiệm nó bảo bị chết Flash midia fải thay nhung kiếm chưa ra con nào dể thay cả . bác Cong voi nói xem nó bị gì em thi chiu thua luôn P990i

eternal_vnn

bạn ui FlashMidia là cái gì thế?mình chưa nghe bao giờ T_T
bạn thử ra đại lí Sony hỏi xem nó có không?chắc là 1 loại phần cứng của máy?

truong17t

mình ko nhớ phone lock của p1i. Muốn reset máy vì không xóa dc icon heavy brushed dạng sis, giờ mình phải làm sao ?