• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

shadow141206

Vẫn bình thường mà bạn :|

Sai rồi !!! Anh Công chưa kịp fix lại link của XS++ nhé bạn !!! ;;)

ôi ở cái topic này :http://pdaviet.net/showthread.php?t=27789 link dow có một số cái bị die rôi kìa, CongVoi up lai đi ban ơi

Up lại XS++ (v3.1) cho bạn nhé, các link khác đều dùng tốt ! :D

không hiểu sao p990i cua mình mỗi lần khởi động lại máy là phải cài lại các ứng dụng dã cài. nhờ các bác chỉ hộ với

Và đặt biệt hơn nữa là chỉ phải cài những ứng dụng trong thẻ nhớ phải không :D. Bạn down cái này về xài nhé :D

NokuaN70

Well-Known Member
hĩ minh không thể DOW nó được, chỉ dow đến 99% là nó đứng im không dow được nữa.po'chíu

Bạn xài IDM phải kg? Thử xài phần mềm hỗ trợ download khác xem sao?

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

hĩ minh không thể DOW nó được, chỉ dow đến 99% là nó đứng im không dow được nữa.po'chíu
Nếu bạn xài IDM để down thì phải update lên bản mới nhé, mấy bản cũ hay có hiện tượng down đến 99% thì dừng lắm..

Kpopyo_boy

Anh em ai bít giúp dùm với
Tinh hình tháo kon M600i ra vệ sinh.ráp vô màn hình trắng lun.Tháo ra vẫn để pin lắc lắc cái màn hình thì nó hiện lên lại xài cảm ứng đc lun.Nhưng đặt xuống thì nó trắng màn hình lại.Tóm lại là màn hình vẫn còn tốt.Nhưng bị đứt dây nào đó.Hic
Ai bít chỉ dùm nha.Hay ai bit sữa cho minh xin cái địa chỉ nha.HCM

shadow141206

Tinh hình tháo kon M600i ra vệ sinh.ráp vô màn hình trắng lun.Tháo ra vẫn để pin lắc lắc cái màn hình thì nó hiện lên lại xài cảm ứng đc lun.Nhưng đặt xuống thì nó trắng màn hình lại.Tóm lại là màn hình vẫn còn tốt.Nhưng bị đứt dây nào đó.Hic

Đem ra tiệm lun cho khỏe !!!!! Tự mày mò một hồi banh luôn cái màn hình thì khổ 8-|8-|8-|

zalman

Có thể bị lỏng pin,hay bị chạm dây nguồn

NokuaN70

Well-Known Member
Có vẻ như bị lỏng cáp màn hình rồi đó bạn. Đem tới SE service cho nó kiểm tra lại cho chắc cú.
Posted via Mobile Device

kamikazee2004

Anh em chỉ cho em nha.máy m600i của em tự nhiên hôm nay lại báo đèn đỏ ở chổ nút nguồn mãi không tắt.em đã sạc đầy pin mà.tắt nguồn vẫn không tắt mà chỉ tháo pin ra mới tắt thôi.anh em nào biết chỉ dùm cho em nhé

NokuaN70

Well-Known Member
Máy còn sử dụng dc kg? Mở nguồn kg lên mà báo đèn đỏ như vậy thì nguy cơ chết Flash cao lắm, còn báo đèn đỏ mà vẫn xài bình thường thì chắc do bị chạm thôi.
Posted via Mobile Device

sungluc

Bạn gắn socket màn hình chưa tốt thui mà,cứ tháo ra vệ sinh lại rồi gắn lại cho kỹ là ok thui

doanlt

hix, pác nào help mình với, mình xài con G900, hôm trước vọc phá thế nào trong setup wizard giờ tự nhiên phần dưới màn hình cảm ứng die ngay chổ yes (góc trái dưới). Chọt cách nào cũng ko ăn, thử master reset thì lúc chọn yes lại ngay chỗ góc dưới trái. ---> bó tay luôn. Giờ người ta gọi lại nghe cũng ko đc nốt, phải tắt gọi lại :((

NokuaN70

Well-Known Member
Bấm Yes bạn thử bấm phím giữa trên phím điều chỉnh 5 chiều của nó thử xem dc kg?
Posted via Mobile Device

doanlt

Bấm Yes bạn thử bấm phím giữa trên phím điều chỉnh 5 chiều của nó thử xem dc kg?
Posted via Mobile Device

những tác vụ chỉ có 1 hoặc 2 option thì dùng đc nhưng 3 thì ko đc bạn ơi. Nhưng mình vừa update firmware lại thì okie hết rồi. :O Hix, ko dám vô cái setup wizard nữa, ớn sườn luôn :)) Thanks bạn nhiều nhé! =D>

Àh, sẳn cho mình hỏi luôn, phần mềm âm lịch này http://pdaviet.net/showthread.php?p=288875&highlight=lịch#post288875
sao mình cài trên G900 ko click ra chi tiết được, lúc xài con P1i cũng vậy. mở lên thì chỉ xem đc cái calendar thôi. Ko xem chi tiết đc, thoát ra cũng ko đc luôn, phải vào task manager để tắt!
Thanks and best Regards.

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Soft đó hình như viết cho P9 thì phải nên con P1 của mình cũng vậy. Bạn qua bên ứng dụng Việt hóa cũng có phần mềm âm lịch nhưng chỉ kg xem dc ngày tốt xấu thôi, hình như ứng dụng Java cũng có bạn search thử nhé.
Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
Soft đó hình như viết cho P9 thì phải nên con P1 của mình cũng vậy. Bạn qua bên ứng dụng Việt hóa cũng có phần mềm âm lịch nhưng chỉ kg xem dc ngày tốt xấu thôi, hình như ứng dụng Java cũng có bạn search thử nhé.
Posted via Mobile Device

những tác vụ chỉ có 1 hoặc 2 option thì dùng đc nhưng 3 thì ko đc bạn ơi. Nhưng mình vừa update firmware lại thì okie hết rồi. :O Hix, ko dám vô cái setup wizard nữa, ớn sườn luôn :)) Thanks bạn nhiều nhé! =D>

Àh, sẳn cho mình hỏi luôn, phần mềm âm lịch này http://pdaviet.net/showthread.php?p=288875&highlight=lịch#post288875
sao mình cài trên G900 ko click ra chi tiết được, lúc xài con P1i cũng vậy. mở lên thì chỉ xem đc cái calendar thôi. Ko xem chi tiết đc, thoát ra cũng ko đc luôn, phải vào task manager để tắt!
Thanks and best Regards.

Đây là bản lịch âm dành cho P1 và G900. Các bạn dùng thử nhé.

doanlt

Đây là bản lịch âm dành cho P1 và G900. Các bạn dùng thử nhé.

hix, mình vừa cài thử, nó xuất hiện thêm button "Khác" nhưng mình click vào nó văng lỗi Exception "Unknow error" rồi die luôn :((

Caohieu88

hix, mình vừa cài thử, nó xuất hiện thêm button "Khác" nhưng mình click vào nó văng lỗi Exception "Unknow error" rồi die luôn :((

Bạn thử cài lại trên bộ nhớ của Phone xem, có thể thẻ nhớ bị lỗi chăng? Mình chỉ đoán vậy thôi vì ko biết bạn chạy ở đâu, PM lịch bạn hỏi mà anh Công Post chỉ có thể cài trên Phone thì mới xem được các thông tin khác, không thì chỉ nhìn được cái Calendar thôi!