• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

XiaoGui

Có thể do lỗi thẻ nhớ đấy,mình cài trên thẻ nhớ vẫn dùng tốt mà. có sao đâu,chỉ mỗi tội máy ko có tiếng việt,hihi.
@:Anh Hiếu ơi anh onl đi em muốn hỏi anh chút.

doanlt

Bạn thử cài lại trên bộ nhớ của Phone xem, có thể thẻ nhớ bị lỗi chăng? Mình chỉ đoán vậy thôi vì ko biết bạn chạy ở đâu, PM lịch bạn hỏi mà anh Công Post chỉ có thể cài trên Phone thì mới xem được các thông tin khác, không thì chỉ nhìn được cái Calendar thôi!

Thanks bro! Mình đã cài lại trên phone như bro nói, đã chạy okie, tiếng Việt ổn định.=D>

Có thể do lỗi thẻ nhớ đấy,mình cài trên thẻ nhớ vẫn dùng tốt mà. có sao đâu,chỉ mỗi tội máy ko có tiếng việt,hihi.
@:Anh Hiếu ơi anh onl đi em muốn hỏi anh chút.

Thanks all and best regards.

cmt_bk

cho mình hỏi cái...
con p1i nhà mình trước thì không sao, master reset máy phát thì nó hiện lên phần khời động, chạy như bình thường đến chỗ lựa chọn tiếng anh hay tiếng trung, mình chọn tiếng anh phat thì...màn hình bây giờ tối thui, bàn phím vẫn phát sáng, chẳng thấy lên gì nữa.hic

doanlt

cho mình hỏi cái...
con p1i nhà mình trước thì không sao, master reset máy phát thì nó hiện lên phần khời động, chạy như bình thường đến chỗ lựa chọn tiếng anh hay tiếng trung, mình chọn tiếng anh phat thì...màn hình bây giờ tối thui, bàn phím vẫn phát sáng, chẳng thấy lên gì nữa.hic

Bạn thử update firmware (or service) xem!

ken1506

a cho e hỏi, máy e lần trc e đổi icon trong máy, tất cả các xài bthuong,riêng cái folder Ipod ( Media,video..) e nhấn vô thí nó báo là Not Found Folder, jo e ko bít phai làm sao lun!e xài M600i,e cài Power Mp3 ko dc, cài Jukebox thì đòi k*y, nhưng trong hướng dẫn thì mọi ng bảo là any ...dt e giờ e co chuong trìh nào để nge nhạc dc lun..:( Máy e đã up fw rồi.mong a e chỉ dùm e:(

NokuaN70

Well-Known Member
a cho e hỏi, máy e lần trc e đổi icon trong máy, tất cả các xài bthuong,riêng cái folder Ipod ( Media,video..) e nhấn vô thí nó báo là Not Found Folder, jo e ko bít phai làm sao lun!e xài M600i,e cài Power Mp3 ko dc, cài Jukebox thì đòi k*y, nhưng trong hướng dẫn thì mọi ng bảo là any ...dt e giờ e co chuong trìh nào để nge nhạc dc lun..:( Máy e đã up fw rồi.mong a e chỉ dùm e:(

Bạn đã hack phone dc chưa? Nếu chưa thì tìm bài Cách hack phone nhanb của VietDuck nhé, làm xong sẽ cài dc Power MP3, còn Jukebox thì nên xài bản 2.30 của dongxanh. Chúc vui nhé.

Còn cái Icon như bạn nói thì do bạn sử dụng kg đúng cuã dòng máy nên gây ra tình trạng trên, bây giờ bạn search trong forum bộ Icon chuẩn dành cho P1,W950,M600 chép đè vào bộ Icon đang sử dụng, sau đó mới copy lại những file mbm của bộ Icon bạn muốn đổi là ok, kg cần chép hết những file có đuôi rsc chỉ lấy những file mbm thôi nhé, vì những file rsc trong bộ bạn đang xài kg dành cho M600 nên gây ra lỗi.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

cmt_bk

vấn đề ở chỗ máy không hiện lên cái gì, mà cắm vào máy tính thì màn hình vẫn đen xì như thế....các bác cứu em với...:(:)((

NokuaN70

Well-Known Member
vấn đề ở chỗ máy không hiện lên cái gì, mà cắm vào máy tính thì màn hình vẫn đen xì như thế....các bác cứu em với...:(:)((

Bạn tìm bài Hướng dẫn update online của CongVoi và làm theo nhé, mình mod màn hình startup cũng bị như bạn update service lại là hết, kg sao đâu đừng quá lo lắng nhé.
P\S lúc chạy update service lúc nó bảo chọn Location thì chọn Tiếng Việt nhé, menu sử dụng 100% TV rất dễ sử dụng, cứ theo thông báo trên màn hình mà làm theo bảo đảm sẽ thành công. Lưu ý: nhớ tắt hết các trình Anti virus, Window Sercurity đi mới update dc nhé. Chúc bạn thành công.

Posted via Mobile Device

decon

khi up frimware nhớ tắt hết mấy chương trình security,quét vi rút nha!!!.Chúc thành công!

Forestgum

Mình muốn cài WM3 cho con P1i của mình, kiểm tra status thấy Organiser CXC162108 R6G04; CDA: CDA/162022/9 R6G02 (thì ra là máy trung đông). Vậy khi cài WM3 hoặc các ứng dụng khác trên trang web thì mình có cần chuyển CDA về GW2 không vậy (mình ở TP.HCM và dùng mạng mobil). Nhờ các bạn giúp nhe. Thân!

shadow141206

Mình muốn cài WM3 cho con P1i của mình, kiểm tra status thấy Organiser CXC162108 R6G04; CDA: CDA/162022/9 R6G02 (thì ra là máy trung đông). Vậy khi cài WM3 hoặc các ứng dụng khác trên trang web thì mình có cần chuyển CDA về GW2 không vậy (mình ở TP.HCM và dùng mạng mobil). Nhờ các bạn giúp nhe. Thân!

Không cần !!!!! Bạn chỉ cần hackphone, sau đó cài WM3.0 là okie thôi :D

Forestgum

HI! Cám ơn bạn, nhưng sẵn dịp mình nghịch luôn, đổi luôn CDA. Hi hi nếu có hư thì cho nó hư luôn, giờ update các phần mềm của các bạn đây. Dùng con P1i này gần 2 năm nay mà không biết mấy cái này. Cám ơn tất cả các bạn nhe.

XiaoGui

HI! Cám ơn bạn, nhưng sẵn dịp mình nghịch luôn, đổi luôn CDA. Hi hi nếu có hư thì cho nó hư luôn, giờ update các phần mềm của các bạn đây. Dùng con P1i này gần 2 năm nay mà không biết mấy cái này. Cám ơn tất cả các bạn nhe.

Bây giờ biết cũng đâu có muộn đâu anh? Mọi người trong diễn đàn giúp đỡ lẫn nhau là chính mà.

Son_Nguyen

Không cần !!!!! Bạn chỉ cần hackphone, sau đó cài WM3.0 là okie thôi :D

Có những cái phải cần up lên firmware bản mới nhất thì mới làm được em nhé, ví dụ như hack install pm ko cần sign ấy, trước w950i anh dùng firmware cũ ko hack được, change CDA sang GW1 rồi up lên R6E28 làm được luôn..:D

cmt_bk

sak, nhưng vấn đề là có boot được vào đâu mà đòi up được frimware, mà nói chung mang ra hàng chạy lại phần mềm cho nhanh...

shadow141206

Có những cái phải cần up lên firmware bản mới nhất thì mới làm được em nhé, ví dụ như hack install pm ko cần sign ấy, trước w950i anh dùng firmware cũ ko hack được, change CDA sang GW1 rồi up lên R6E28 làm được luôn..:D

Thế à !!! Vậy là rõ rồi !!!! Lúc trước, có vài bản mod em mod đc, có vài bản ko đc !!!! Thế là em phải hard reset rồi mới mod lại từ đầu :(.

huynhminhhung

Không mở LỊCH được?

máy mình dùng Tiếng Việt lâu nay rất ổn định và cài cũng tương đối nhiều phần mềm , và more MeW iphone HOT& HOT thử để phải tiết của caohieu ... nói chung là máy chạy bình thường không gặp lỗi gì
nhưng hôm nay mình mở phần LỊCH không được và nó báo là "cấm truy cập".
mình chuyển qua Tiếng Anh cũng không được .(trước đây 5 ngày mình còn mở được ) cao thủ nào khắc phục chỉ dùm chút cảm ơn

tinh_la_gi

Administrator
Dùng SW 1.70 đóng level 2 rồi mở thử xem có phải do 1 soft nào đó gây ra tình trạng đó ko!

dinhcanhtuan

em cài LCG jukebox 2.30 nhưng không kết nối được sever giờ muốn chuyển lại bản 2.17 để xài mà máy nó bắt check sever của bản 2.17 luôn có cách nào để xài lại bản 2.17 không vậy
mong các cao thủ giúp đỡ