• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

macanhquan

ah mình quên chưa nói hiện tượng của nó là, thanh processbar cứ chạy đến gần hết là dừng khoảng vài giây là out luôn, cả 2 chương trình xplore và swiss đều như thế, còn cái khác cài vô tư không sao hết khó hiểu quá ?????
Ah anh em nào có thể up cho minh cái folder install trong ổ C không, với điều kiện máy bạn cài xplore or swiss or cả 2 càng tốt :D

sonsbv

ah mình quên chưa nói hiện tượng của nó là, thanh processbar cứ chạy đến gần hết là dừng khoảng vài giây là out luôn, cả 2 chương trình xplore và swiss đều như thế, còn cái khác cài vô tư không sao hết khó hiểu quá ?????
Ah anh em nào có thể up cho minh cái folder install trong ổ C không, với điều kiện máy bạn cài xplore or swiss or cả 2 càng tốt :D

Bạn đã cài CapSwitch chưa? Phải cài cái này trước, sau đó để chế độ OFF rồi mới cài được 2 thằng kia.

caotunglam

Hơ giờ mới để ý , lúc trước dùng CDA Hongkong thì không sao , giờ chạy lên GW2 , fw mới nhất thì trong phần Phone khi ấn 1 số ,lúc nó hiện ra bị lẹm mất 1 đoạn trên đầu :D
Có ai biết cách khắc phục kok

macanhquan

Thx anh em, minh cài trình manager file khác rồi, không thèm dùng bọn kia nữa :D, ah mình cũng down bản khác về rồi nhưng cũng thế chẳng có gì khác, kiểu này update lại FW thôi

NokuaN70

Well-Known Member
Anh em trong diễn đàn có ai gặp trường hợp này chưa??
sau khi master reset xong máy không thể cài được xplore và swiss, chỉ không cài được 2 thằng đó thôi còn cái khác cài rất bình thường, không thể hiểu được ???? ah Fw mới nhất rồi , mình cũng cài Installserver... rồi. Giúp mình với
:-/

Bạn thử chỉnh ngày giờ trên máy bạn về trước 31\12\2008 rồi cài lại thử xem, Swiss thì expire date là 3\2009, X-plore thì expire date 31\12\2008( bản full 1.22) bạn nên cài X-Plore 1.22 của CongVoi sẽ kg bắt check new version nhé.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Hơ giờ mới để ý , lúc trước dùng CDA Hongkong thì không sao , giờ chạy lên GW2 , fw mới nhất thì trong phần Phone khi ấn 1 số ,lúc nó hiện ra bị lẹm mất 1 đoạn trên đầu :D
Có ai biết cách khắc phục kok

Thử đổi theme khác xem sao? Lúc trước mình cũng bị như vậy, đổi theme khác lại không bị nữa.

Posted via Mobile Device

caotunglam

Thử đổi theme khác xem sao? Lúc trước mình cũng bị như vậy, đổi theme khác lại không bị nữa.

Posted via Mobile Device

Em dùng theme mặc định của máy , thử cả 4 theme đều bị :(
Trước em dùng CDA Hongkong , theme Vista thì lại không bị :(

redmask

P1i khởi động lại liên tuc. Cần giúp đỡ

Mình cài xong mấy phần mềm thì tự nhiên con P1i khởi động lại liên tục, cứ đến chỗ kick vào phone on là lại bị khởi động lại, Mình đã tháo thẻ nhớ và sim nhưng cũng vẫn bị khởi động lại. Bạn nào biết cách khắc phục thì hướng dẫn mình với nhé.
Thanks

anhtuan206

mình nghĩ bạn nên update Firmware cho máy đi.mình cũng đã bị 1 lần như vậy.mình nghĩ chẳng còn cách nào khác là update Firmware lại.

redmask

bạn ơi up firmwere thì phải khởi động vào được màn hình thì mới up được chứ. bây giờ mình không thể khởi động vào màn hình được.Ngày trước bạn up online hay up kiểu gì thế?

Caohieu88

bạn ơi up firmwere thì phải khởi động vào được màn hình thì mới up được chứ. bây giờ mình không thể khởi động vào màn hình được.Ngày trước bạn up online hay up kiểu gì thế?

Bạn bấm C thì nó sẽ ko khởi động lại được đâu, sẽ nhá xanh một cái. Chú ý thực hiện đúng hướng dẫn của nó là ổn, quan trọng là có thể đầu cáp đôi khi hay chập chờn!! :-?

ngoisaole

cần gì khởi động vào màn hình hả bạn. bạn cứ đọc bài viết này sẽ rõ
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27791
chúc bạn thành công

anhtuan206

đúng rồi up lại thì cần gì bật máy đâu.bạn vào trang sony mà dow phần mềm up về.nó là tiếng việt nên dễ lắm mà.bạn làm đúng các bước hướng dẫn là ok ngay.bạn vào trang của sony nhé http://www.sonyericsson.com/cws/support/softwaredownloads/detailed/updateservice/p1i?lc=vi&cc=vn .chúc bạn thành công.

vuongtrungduong

@ redmask : đừng căng thẳng quá,làm 1 lần là quen ngay àh!lần sau làm sao up lại thì "chai lì" chả thấy sợ sệt gì liền!

ngoisaole

@ redmask : đừng căng thẳng quá,làm 1 lần là quen ngay àh!lần sau làm sao up lại thì "chai lì" chả thấy sợ sệt gì liền!

bác nói đúng đó.lần đầu sợ die lắm còn bây giờ thì thích up FW lắm hehe(đùa thôi chứ cũng chẳng ai muốn) làm vài lần mạnh tay sau này làm chẳng sợ gì cả:p:p:p:p