• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

redmask

Mình đã up firmwere thành công cho con P1i, bây giờ có thể sử dụng như bình thường được rồi,
Một lần nữa cảm ơn cả nhà.

Caohieu88

Mình đã up firmwere thành công cho con P1i, bây giờ có thể sử dụng như bình thường được rồi,
Một lần nữa cảm ơn cả nhà.

Chúc mừng bạn, mỗi lần vậy là thêm một lần kinh nghiệm!!!
PS: Lâu lâu ko hack và mod lại máy nhiều cái mình cũng quên mất =))

anhtuan206

mình có ông anh học cùng mình cũng dùng p1i.nhưng là mua lại.chẳng hiểu vì sao không cài được phần mềm hack.ngay từ cài capsswitch đã không cài được rồi.mọi người có ai biết vì sao không?thanks.

SE990i

Ai rành cái này help giùm phát,cái màn hình chở của con P990i của tớ ý,nó cứ sáng mờ mờ à,có bác nào biết để tắt nó không nhỉ,chả hiểu sao cứ sáng mờ mờ,không tắt hẳn.Bác nào biết chỉ hộ cái.Cám ơn rất nhiều ạ

Son_Nguyen

Ai rành cái này help giùm phát,cái màn hình chở của con P990i của tớ ý,nó cứ sáng mờ mờ à,có bác nào biết để tắt nó không nhỉ,chả hiểu sao cứ sáng mờ mờ,không tắt hẳn.Bác nào biết chỉ hộ cái.Cám ơn rất nhiều ạ
Có phải bạn đã từng dùng pm restart máy ko? Nếu đúng như vậy là do lỗi của pm gây ra đó, bạn chỉ cần restart máy theo cách thủ công là bấm nút nguồn thì sẽ hết thôi. Con w950i của mình cũng 1 lần bị vậy rồi.

SE990i

Có phải bạn đã từng dùng pm restart máy ko? Nếu đúng như vậy là do lỗi của pm gây ra đó, bạn chỉ cần restart máy theo cách thủ công là bấm nút nguồn thì sẽ hết thôi. Con w950i của mình cũng 1 lần bị vậy rồi.

Máy mình không xài phần mềm tự restart máy.Mình vừa up FW và change CDA bản mới nhất.
Chỉ vừa cài vài phần mềm thôi.Ko hiểu sao máy mình lại như thế nữa.Lúc trưa Turn off bằng nút nguồn thì Ok rồi.Giờ ko sáng nữa nhưng ko hiểu nguyên nhân gì nữa.Dù sao cũng Thx bạn

steven86

hĩ, mình dùng con P1i yêu quí vao web bằng wifi không được nhưng khi vào bằng GPRS lại được. Mặc dù mình vẫn kết nối wifi bình thường, nó hiện lỗi java gì đó. Các bạn chỉ cho mình với nhé. thanks

sonsbv

hĩ, mình dùng con P1i yêu quí vao web bằng wifi không được nhưng khi vào bằng GPRS lại được. Mặc dù mình vẫn kết nối wifi bình thường, nó hiện lỗi java gì đó. Các bạn chỉ cho mình với nhé. thanks

Muốn biết do lỗi tại đâu bạn hãy đến chỗ có sóng wifi mạnh và thử vào mạng xem sao. Một số nơi mặc dù kết nối được wifi nhưng vẫn không vào được bạn ạ. Ngoài ra, một số quán wifi đòi pass khi kết nối nên bạn hãy vào mạng từ chương trình của máy, sau đó mới kết nối được từ các chương trình khác như Opera hay Slick...

basnight

Camera P990i không hoạt động

Hi all,

Hiện nay mình đang gặp tình trang Camera ko hoạt động, mỗi lần bật lên chỉ Inizaling... rồi sau đó xuất hiện màn hình trắng sọc đứng....Trước đó, nó vẫn hoạt động bình thường. Mong mọi người giúp mình khắc phục, mặc dù mình đã Format, up lại FW rồi mà vẫn bị.

Thanks, ;)
Basnight

steven86

thanks ban nhiều, hôm nay mình lên trung tâm bảo hành nó lai chạy vù vù. Về nhà lại không vào được. Bực thật.

NokuaN70

Well-Known Member
thanks ban nhiều, hôm nay mình lên trung tâm bảo hành nó lai chạy vù vù. Về nhà lại không vào được. Bực thật.

Bạn thử kiểm tra chất lượng của sóng wifi như thế nào, dưới 3 gạch rất khó kết nối, thêm nữa có thể cái host pot đó nó chỉ thu phát sóng thôi nhưng mạng lại kg có.

Posted via Mobile Device

do_hongquan2003

Vấn đề sau khi master reset máy

Mình có một vấn đề đau đầu là sau khi flash máy các phần mềm cài ở thẻ nhớ vẫn báo còn là sao vậy ( mặc dù đã format thẻ nhớ luôn ). Vào mục uninstall thấy còn chương trình y nguyên. Có bro nào biết cách khắc phục ko chỉ mình với. Thanks nhiều nhé.

dengrumingzi

Chuyện phình phường. Muốn format thẻ nhớ thì phải cho vào đầu đọc thẻ nhơ, kết nối với Pc thì mới được nhé.

joongnam1992

master reset chỉ quay về mặc định những lựa chọn ban đầu thôi
bạn xóa tất cả trong thẻ nhớ = pc rồi vào máy đt format để có những folder
rồi hard reset máy bạn sẽ trở vê nguyên bản

v_hoaiduc

giúp mình với.Con p990 của mình sau khi master reset,tất cả các ứng dụng mặc địnhtrong máy đều không thể chạy được(contacts,messaging....).Bây giờ chỉ bik nhận cuộc gọi mà không bik ai gọi đến,tin nhắn thì cũng không vào được.Giúp mình với nhé.

dunghuong

con P1i của em hang xách tay. Sau khi em cài tiếng việt khởi động lại máy bị treo liên tục ko vào được menu. Sau khi hard reset thì trở lại thường, nhưng nghịch một lúc thì máy ko nhận cảm ứng nữa. Mong các bác cho em biết máy em bị bệnh gì vậy :(

alextran195

giúp mình với.Con p990 của mình sau khi master reset,tất cả các ứng dụng mặc địnhtrong máy đều không thể chạy được(contacts,messaging....).Bây giờ chỉ bik nhận cuộc gọi mà không bik ai gọi đến,tin nhắn thì cũng không vào được.Giúp mình với nhé.

bạn up lại FW chưa? CDA của bạn la gì? nếu CDA của bạn là CDA162007/2 R6E28 (hoặc CDA162007/1 R6E28) THÌ OK. bạn chỉ việc master reset rồi up lại FW ngay là chạy ngon .

dengrumingzi

ơ hơ, con P990i của mình master reset, up fw, đổi CDA tẹt ga mà chẳ bị lem seo. Con của bạn bị bệnh bất thường rồi. Thật khó hiểu, máy đã bung, chọc ngoáy gì chưa? Thử bỏ thẻ nhớ ra rồi khởi động lại máy xem. Nếu vẫn lỗi thì potay, lại mò mẫm up firmware thoai.

dengrumingzi

con P1i của em hang xách tay. Sau khi em cài tiếng việt khởi động lại máy bị treo liên tục ko vào được menu. Sau khi hard reset thì trở lại thường, nhưng nghịch một lúc thì máy ko nhận cảm ứng nữa. Mong các bác cho em biết máy em bị bệnh gì vậy

Nó bị bệnh chập cheng. Bỏ thẻ nhớ ra, restart lại. Nếu mọi việc bình thường thì tại thẻ nhớ.

dunghuong

em tháo thẻ nhớ ra và restart, hardreset lại nhưng vẫn không nhận cảm ứng. hic hic ko biết có bác nào bị như em không ? Nhờ các bác chỉ giúp em với ...
(em ko up firware hay cài tiếng việt online, chỉ install phần mềm tiếng việt vao máy thôi ko biết có ảnh hưởng j đến phần cứng ko nữa ????