• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: DANH SÁCH CÁC PHẦN MỀM KHÔNG CẦN CÀI ĐẶT TRÊN PPC

kassenza16

mấy cái này hay thật đấy.Ai có cho mình với mình đang rất cần mà ko biết dowloads ở đâu.

cái này là cái gì vậy bạn?:-??Bạn phải hỏi rõ ràng thì mọi người mới giúp được chứ.Nói chung đây là topic các phần mềm portable nên chương trình bạn tìm trong diễn đàn,làm theo cách trong topic này để tiết kiệm bộ nhớ main của máy là okie.
Little Lil In Kassenza..

winxp83

thật sự mình đọc các bài nhiều thông tin quá mình hơi choáng, mình là một newbi thôi, nếu dược xin các bạn có thể hướng dẫn giúp mình cách đơn giản nhất để chạy Pocket Music mà không cần cài đặt. Cảm ơn rất nhiều.

winxp83

Các bác ơi có ai thành công với Pocket Music không. Mình áp dụng các cách trong diễn đàn nhưng không thành công được.

hoatienLD

bác nào có những phần mềm của từ điển anh việt không cho em xin với, dùng luôn chứ không phải cài đặt gì nhiều cả. thank anh em trong PDAVIET giúp đỡ

salemgtvt84

bác nào có những phần mềm của từ điển anh việt không cho em xin với, dùng luôn chứ không phải cài đặt gì nhiều cả. thank anh em trong PDAVIET giúp đỡ
Bạn có thể dùng 2 pm khá tốt là Mdict với dữ liệu có sẵn trong diễn đàn, hay dùng Từ điển Lạc Việt cho PPC, để mình tập hợp lại rùi sẽ post cho bạn...:)

NBLam

Bạn có thể dùng 2 pm khá tốt là Mdict với dữ liệu có sẵn trong diễn đàn, hay dùng Từ điển Lạc Việt cho PPC, để mình tập hợp lại rùi sẽ post cho bạn...:)

Tôi nghĩ Lạc Việt 2002 chạy ổn lắm, ko cần cài đâu :)

salemgtvt84

Thời gian qua mình hơi bận, hnay đã post lên Từ điển Lạc Việt 2002 cho mọi người...Theo mình đánh giá, đây là pm Từ điển ổn định và hữu dụng nhất...:)

Từ điển Lạc Việt 2002

[HIDE="Download here"]http://www.4shared.com/file/45208498/d7e4b16b/LACVIET_mtd2002_PPC.html[/HIDE]

khanhhohoang

Mình là thành viên mới có chút ý kiến không biết có chổ nào chưa phù hợp xin các bác chỉ giáo.
Vì mới sử dụng PPC nên có một số software mình cài trên main, sau đó dùng SKTools vào phần Installed Programs, chọn softtware muốn chuyển, click nút Action chọn Move Application để chuyển soft đến thư mục Programs trên thẻ thì thấy sử dụng cũng ổn định, ngay cả với Resco Explorer.
Nếu có gì trục trặc thì move ngược lại vào chổ cũ theo các bước trên rất nhanh.

hai_dx

Chính xác! Em cũng dùng SKtool để move sang thẻ nhớ. làm thế chắc chắn hơn là chỉ copy/move vì nó còn thay đổi các thông số tre registry file nữa. Đâ phần đều chạy tốt.

bmko2

Theo quan điểm của em thì phần mềm nào mà chưa biết có bắt buộc phải cài vào main memory thì cứ cài bừa vào card đi đã, nếu hoạt động không được thì gỡ nó ra cài lại vào main là xong. Hoặc nếu bác nào dùng Pocket Mechanic thì sử dụng chức năng Relocate của nó, chuyển đổi vị trí của soft đã cài đặt giữa main memory và storage card, quá tiện!:D

làm như bác có tiện lắm ko vậy. bác cho e hỏi luôn là mình cứ install rồi remove hoài có ảnh hưởng gì đến máy ko vậy.:-? .giống như tờ giấy ghi lên rồi xóa nó cũng bị mòn mà.

kukingkong

làm như bác có tiện lắm ko vậy. bác cho e hỏi luôn là mình cứ install rồi remove hoài có ảnh hưởng gì đến máy ko vậy.:-? .giống như tờ giấy ghi lên rồi xóa nó cũng bị mòn mà.

Chuyện bình thường thôi bạn. Bộ nhớ hoặc đĩa cứng cho phép ghi-xóa hàng chục ngàn lần, không dễ hỏng như tờ giấy đâu.

Bạn chỉ sử dụng bình thường nó cũng ghi-xóa file tạm cả đống đấy chứ.

poiuy

Bác lo xa quá. Chỉ có điều là cài đặt rồi gỡ ra nhiều lần thì dễ phát sinh lỗi thôi. Lúc đó nên HR rồi cài lại những cái đã dùng ổn định

mataattane2002

phần mềm ứng dụng nên cài trên thẻ nhớ để máy chạy nhanh hơn

Cũng chưa chắc bạn ơi, máy mình hỗ trợ thẻ CF , cài phần mếm ứng dụng trên thẻ chạy phe phé lai hạn chế được việc bị treo máy :)

lychanhhao

Các bác xài thử tính năng Relocate của Pocket Mechanic chưa, mình thấy nó cũng được đấy.

poiuy

Relocate thì cũng được, nhưng nó không phải là mục tiêu của chúng ta ở đây. Các phần mềm không cần cài đặt chỉ cần chép vào thẻ là có thể đem đi dùng ở tất cả các máy khác nhau mà không cần cài đặt lại. còn relocate thì chỉ tác dụng với 1 máy 1 thẻ cụ thể thôi mà

vienchinh

Sao em không thấy link down ở đâu hả pác ơi ??

cái này đâu phải soft mà thấy link down hả bạn .chỉ là danh sách các soft có thể cài trên main sau đó cắt sang card nó vẫn chạy được thôi mà ,nhằm giảm chiếm bộ nhớ máy.