• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: DRIVER CHO LAPTOP

Status
Không mở trả lời sau này.

Namnet

Mình mỡ thear này nhằm mục đích để các bạn có thể tìm được drive cho cái máy tính xách tay của mình. trong vấn đền bạn không có đĩa Drive kèo theo máy! hoặc là bạn muốn nâng cấp drive các thiết bị phần cứng của mình.
Các bạn nếu khó khăn trong việc gặp khó khăn của dòng máy nào thì các bạn để lại thông tin về máy của bạn mình sẽ tìm giúp!

Dưới đây mình tạm đưa lên 1 số dòng máy cơ bản!

IBM

Sony

Toshiba

Dell

HP&Compaq

Acer

Genuine

Samsung

FUJITSU

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

sin làm fiền chút.bạn NAMNET có biết Acer 3690 có bluetooth không.nếu có thì sử dụng như nào.để bật nó lên.
sin cám ơn.

Namnet

Mình hiện tại không có dòng máy của bạn! Nhưng nếu bạn muốn bật Bluetooththì bạn nhấn phím Fn + biểu tượng (Wireless hay Bluetooth) Phim F2 thi phai ! Mình nhớ không nhầm những dòng máy của Acer có bluetooth thì nó có thêm 1 cái phần mềm ứng dụng kèm theo nữa! vào đó bạn có thể thiết lập thêm 1 số thông số của bluetooth của bạn!

PhamDung

Những dòng Acer mới thì có button để on/off BT.

Bạn vào Device Manager xem có nhận BT không.

tinh_la_gi

Administrator
Liên quan đến Driver TLG củng xin hỏi 1 vấn đề .... Hiện tại máy Sony của TLG đang dùng w-center 2005 all bình thường ...
TLG chia C ra để cài thêm w-2003 .... dùng đĩa Backup để cập nhật Driver cho HDH 2003 ... all driver đã nhận đủ ... đã kiểm tra ....nhưng Sound không phát nhạc được dù là máy đã nhận driver rùi ...

bực mình TLG dùng GhostDriver, ghost driver trên w-center qua 2003 ... nhưng nó vẩn không thể phát ra âm thanh được !!

Vì sao lạ vậy !?

Namnet

Đúng vậy! nếu bạn cài Win 2003 vào các dòng máy tính xách tay thì thường có những lổi nó không nhận Drive máy tính của bạn. Vì bản thân Win 2003 là dành cho Server. nó chạy trên nền NT cũ nên nó cũng không chú trọng đến các thiết bị mutilmedia

Đặc biệt là những dòng máy Sony vaio VGN là những dòng máy nó chỉ hổ trợ tốt trên Win XP đặc biệt là phiên bản SP2.

Bạn nên vào trang Web của nó để kiểm tra lại và kiểm tra card sound của bạn dùng chip nào! rồi sau đó bạn kiểm tra con chip đó có drive hổ trợ cho Win 2003 không nhé!

tinh_la_gi

Administrator
Thấy Namnet nói vậy...tối qua TLG đã cài Winxp-pro vào ...nhưng tình trạng ấy không gì khác...thiệt tình..và còn nặng nề hơn là khi khởi động nó lại bào là lổi file VCS.exe !!!!! Bực cái mình...xoá luôn ...cài VWware luôn !..

Namnet

mà bạn nói cũng như đánh đố vậy làm sao biết được bạn dùng dòng máy nào! laptop TLG. có laptop hiệu TLG nưa à ! thôi bạn hãy nói rỏ dòng máy của bạn thì mình có thể trả lời cho bạn chính xác.

tinh_la_gi

Administrator
heheheh...quên...SonyVaio VGN-N130G
Driver TLG đã backup lại hết rùi ...nhưng nó vẩn vậy..hehehe

PhamDung

Namnet không edit lại cái tên chủ đề đi, sai chữ loại rồi, nhìn kỳ quá.

tonyhardly

Em có một cái Toshiba hông biết chính xác đời nào vì mua lại của người ta. Cấu hình P 2.4G Ram 512 VGA Ati 9400 card 32 DVD Rom, mỗi khi khời động rất nhanh nên không được bấm phím nào vào Cmos, em đã thử F8, F2, F10, Del rồi mà không vô được. Anh có rành thằng này không chia sẽ cho em út 1 chút kinh nghiệm nhe Thank.

Tom_codon

Super V.I.P
Thường các dòng máy Toshiba thì thường là nhất F1; F2 là vào Cmos bạn à

PhamDung

Bạn có thể vào đây để tìm driver cho mình.

Hoặc bạn vào www.ita.sel.sony.com/support .

Sau đó làm như hình này:

PS: Đây là cách down driver chung cho dòng SONY VAIO.

Chúc thành công ^ ^

Status
Không mở trả lời sau này.