• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - Giao diện tiếng việt cho P910i và p900

Linh_t885

cái ông truongha này, ông dùng P910 1 năm thì làm sao đã chọc ngoáy được gì!? ông mà bị máy khởi động lại liên tục tui thách ông chỉ cần xoay được 1 nấc nút jodial đấy!! trước đây tui cài KPD 2.1 (bản crack) không làm đúng theo hướng dẫn nên dính 2 phát liền!... Tôi khuyên ông 1 câu không biết chắc chắn cái gì thì hãy nên nói!! ở đây là 1 diễn đàn để chúng ta trao đổi, nhưng không nên nói linh tinh! sẽ trở thành kẻ phá bĩnh đấy!...trong diễn đàn còn rất nhiều A E chưa hiểu thấu về máy nên chúng ta phải có 1 chỉ dẫn thật chính xác, đầy tin cậy, không nên mù tịt mà không chịu dựa cột sẽ là người khác khổ lây!

XuanTruong

Super V.I.P
cái ông truongha này, ông dùng P910 1 năm thì làm sao đã chọc ngoáy được gì!? ông mà bị máy khởi động lại liên tục tui thách ông chỉ cần xoay được 1 nấc nút jodial đấy!! trước đây tui cài KPD 2.1 (bản crack) không làm đúng theo hướng dẫn nên dính 2 phát liền!... Tôi khuyên ông 1 câu không biết chắc chắn cái gì thì hãy nên nói!! ở đây là 1 diễn đàn để chúng ta trao đổi, nhưng không nên nói linh tinh! sẽ trở thành kẻ phá bĩnh đấy!...trong diễn đàn còn rất nhiều A E chưa hiểu thấu về máy nên chúng ta phải có 1 chỉ dẫn thật chính xác, đầy tin cậy, không nên mù tịt mà không chịu dựa cột sẽ là người khác khổ lây!

Bạn Linh_t885 không nên ăn nói như thế! Bạn hãy đọc lại mấy bài của Mình ở trong này đi, Mình chỉ thảo luận với tinh_la_gi về p910 như vậy Bạn xem có chỗ nào Tôi phản bác ý kiến của tinh_la_gi không??? Vì Tôi chưa gặp trường hợp như vậy nên mới nói cách format máy. Khi người ta đã thích chọc ngoáy máy thì chỉ cần vài tháng là có thể hiểu nhiều vấn đề về máy. Còn nếu không thích chọc ngoáy thì có dùng đến 10 năm cũng như k?. Mà vấn đề này Tôi đã nói "thua" các Bạn rồi mà. Cách format máy như thế là đúng chỉ có điều có đến được chỗ để format hay không mà thôi!
Bác Hồ nói: " Có tài mà không có đức là người vô dụng".
Cảm ơn hai Bạn tinh_la_gi và lamtoanhong đẫ giải thích thấu đáo cho Tôi và AE hiểu vấn đề.=D>=D>=D>Thân chào!!!

Linh_t885

Kết thúc vấn đề ở đây!. PV là để trao đổi thông tin, nên mọi thông tin đưa lên diễn đàn yêu cầu phải thật chính xác!. Không tranh luân đi quá xa mục đích! Sorry all!

tinh_la_gi

Administrator
Anh em một nhà (PV) thảo luận vẩn là thảo luận mà ....
Anh Linh đừng "nặng" lời quá làm mất hòa khí anh em hết chứ...khen chê cứ nhẹ nhàn mới thấm chứ anh

Còn truongha...anh em có khi nói thẳng nên có mấy cái không dùng từ tốt nên củng đừng quá "giận" ...

Như TLG đã nói chúng ta thảo luận thì không phải giành phần "thắng" cho mình cái quan trọng là chúng ta tìm ra cái "đúng" và cái "sai" của một vấn đề nào đó.... Hơn thua là hơn thua với "người ngoài" chứ chúng ta chung 1 nhà thì hơn thua làm gì?!

TLG luôn tôn trọng mọi ý kiến đóng góp của anh em, các thảo luận dù đúng dù sai chúng ta sẽ cùng nhau giải quyết hết ... đó mới là cái đích mà chúng ta hướng tới khi thảo luận !!

Anh em tiếp tục thảo luận không nên vì chuyện nhỏ mà bất hòa !

Than^ !

XuanTruong

Super V.I.P
Anh em một nhà (PV) thảo luận vẩn là thảo luận mà ....
Anh Linh đừng "nặng" lời quá làm mất hòa khí anh em hết chứ...khen chê cứ nhẹ nhàn mới thấm chứ anh

Còn truongha...anh em có khi nói thẳng nên có mấy cái không dùng từ tốt nên củng đừng quá "giận" ...

Như TLG đã nói chúng ta thảo luận thì không phải giành phần "thắng" cho mình cái quan trọng là chúng ta tìm ra cái "đúng" và cái "sai" của một vấn đề nào đó.... Hơn thua là hơn thua với "người ngoài" chứ chúng ta chung 1 nhà thì hơn thua làm gì?!

TLG luôn tôn trọng mọi ý kiến đóng góp của anh em, các thảo luận dù đúng dù sai chúng ta sẽ cùng nhau giải quyết hết ... đó mới là cái đích mà chúng ta hướng tới khi thảo luận !!

Anh em tiếp tục thảo luận không nên vì chuyện nhỏ mà bất hòa !

Than^ !

OK Mình xin bắt tay hai Bạn tinh_la_gi và Linh_t885:)):)):))Hết giận rồi Anh em trong nhà mà.=D> À cho Mình hỏi thằng P990i có cài tiếng việt được không? Wifi mạnh không? có Ông xếp của Mình hỏi để múc một con P990i ấy mà. Thân!!!

tinh_la_gi

Administrator
Theo TLG được biết thì chưa có TV
Còn wifi thì chỉ phụ thuộc vào bạn ngồi gần hay xa Access Point [Thiết bị phát wifi] nhưng theo 1 số người dùng thì con này dùng wifi khá ngon ... nạp thêm font vào là lướt nét cực đã ..tuy nhiên màn hình hơi bé !

Linh_t885

chài số phone của Hoàng đó (ngay trên avatar), sao còn hỏi chi thêm cho mệt Pác ơi!

hac_y_nhan

HYN chỉ thấy có 1 chi tiết mà TLG nói là anh chú ý
R2 là dùng cho P910
R5 là dùng cho P900

Chi tiết này củng đủ tránh cho anh em fai chạy flash lại rồi!

Linh_t885

lại phải post rùi! ancola xem kỹ lại các bài trước đi đã, đang nói về soft TV cho 2 máy P910 và P900 cơ mà. TV của P910 không thể cài cho P900 và ngược lại!. nếu cài vào thì sẽ dính khởi động lại liên tục à.

ancola66

Super V.I.P
lại phải post rùi! ancola xem kỹ lại các bài trước đi đã, đang nói về soft TV cho 2 máy P910 và P900 cơ mà. TV của P910 không thể cài cho P900 và ngược lại!. nếu cài vào thì sẽ dính khởi động lại liên tục à.

He he he ai lại không biết đang nói về Tiếng Việt .Chính tôi bị dính rồi nè : Cài bản Tiếng Việt R2 cho con P910 R5b của tôi ngủm củ tỏi luôn phải lên Bà TRiệu chạy lại máy đó. Vậy có phải là R2 là để dùng cho P910 mà có filmwave là R5b không????????:)):)):))

tinh_la_gi

Administrator
He he he ai lại không biết đang nói về Tiếng Việt .Chính tôi bị dính rồi nè : Cài bản Tiếng Việt R2 cho con P910 R5b của tôi ngủm củ tỏi luôn phải lên Bà TRiệu chạy lại máy đó. Vậy có phải là R2 là để dùng cho P910 mà có filmwave là R5b không????????

2 gói GDTV có tên là
R2.... và R5....
P910 có FW R5 vẩn chạy gói R2 bình thường kia mà !!!

thongkythuat

Các bác có phần mềm gõ dấu tiếng việt không,nếu có rất hay vì vô wifi gửi bài có dấu là tuyệt vời

cnt1909

Cũng chả biết sao được nữa.Lúc trước tui cài giao diện tiếng việt.Sau đo tháo cái thẻ nhớ ra.Cắm vào thế là die luôn.Tiếng việt thì đọc không nổi.Còn bị lỗi cái music play now nữa mới chán chứ

Taki7610

Unlock_GSM
Cũng chả biết sao được nữa.Lúc trước tui cài giao diện tiếng việt.Sau đo tháo cái thẻ nhớ ra.Cắm vào thế là die luôn.Tiếng việt thì đọc không nổi.Còn bị lỗi cái music play now nữa mới chán chứ

Cài font tiếng việt đâu có liên quan đến thẻ nhớ bạn,reaset lại máy rồi cài lại nha.

tinh_la_gi

Administrator
Bị lổi tiếng việt ấy ... bạn cài lại 2 file "Font.sis" và "Config.sis" là khắc phục lại thôi
Than!

Anhtoitb

Viết nhiều về gói giao diện tiếng Việt cho P910i và p900 nhưng không thấy các bác up lên đây 2 gói giao diện đó!
Các bác vui lòng up lên đây cho em xin 2 gói giao diện tiếng Việt đó được không?
Em cảm ơn trước nha!

leesang

Vậy cho hỏi ở đây có bác nào có gói GDTV cho 910i ko Cho tui xin với và chỉ cho cách cài luôn nhe. Tìm mãi ko thấy. xài cả năm rồi mà ko cài đc cái vụ này

Taki7610

Unlock_GSM
Viết nhiều về gói giao diện tiếng Việt cho P910i và p900 nhưng không thấy các bác up lên đây 2 gói giao diện đó!
Các bác vui lòng up lên đây cho em xin 2 gói giao diện tiếng Việt đó được không?
Em cảm ơn trước nha!

Vậy cho hỏi ở đây có bác nào có gói GDTV cho 910i ko Cho tui xin với và chỉ cho cách cài luôn nhe. Tìm mãi ko thấy. xài cả năm rồi mà ko cài đc cái vụ này

Của các bạn đây - Lưu ý cài đúng nhé - Nếu cài lộn là chạy flash luôn đó!

Mã:
http://www.mediafire.com/?tdbbdzdg9x1

xlem

Của các bạn đây - Lưu ý cài đúng nhé - Nếu cài lộn là chạy flash luôn đó!

Mã:
http://www.mediafire.com/?tdbbdzdg9x1

Bác chỉ rõ hộ em bản nào chạy cho p910i với????
Mà emmới update online lên bản như rhế này thì up bản tiếng việt nào ah????
phone:CXC162042 R4E001
Bluetooth:CXC162028/1 R2F
Organiser:CXC162041 R5B01
CDA:162005/3 R5A02:-??:-??