• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: GOOGLE MAP CÁC PHIÊN BẢN

AnhPheCT

Google Maps Mobile v3.2.1 Cập nhật 20/08/2009

Google Maps Mobile v3.2.1 cho PPC
Cập nhật ngày 20/08/2009

Google Maps Mobile v3.2.1

Hoặc:

Google Maps Mobile v3.2.1

Hoặc:

Google Maps Mobile v3.2.1.cab

Chỉnh sửa cuối:

papabika

Các pác cho em hỏi chút: Em cài soft GMv3.2.1 vào máy nhưng kg được mà còn làm hỏng cả bản có sẵn trong máy, em tìm mọi cách khôi phục lại (dọn dẹp sạch sẽ rồi dùng cả bản cũ để) nhưng khi cài vào vẫn kg đc. Máy kg báo lỗi gì cả chi báo là kg cài đc rồi thoát thôi. Ai biết xử lý giúp em với nhé. Thank!
À quên: em dùng WM6.1, có wifi, GPS, ... đủ cả mọi kết nối.

Một số soft nữa em cài cũng bị hiện tượng như vậy, soft chắc chắn kg bị lỗi vì đã từng cài đc nhưng khi cần cài lại lại kg đc: nhất là mấy soft của SPB, Inesoft Phone, ...
Rất cám ơn mọi sự quan tâm chỉ giúp.!

Chỉnh sửa cuối:

lehinh

OK!! Mới nhất hổ trợ layer (Đa lớp)!! cài vào Main nhé!! Mới hổ trợ TouchFlo được!! Chúc vui vẻ!!

Ai biết chỉ dùm: Làm sao để cài GM vào main nhưng sử dung cache ở storage card để tiết kiêm bô nhớ ?? :-/

AnhPheCT

Ai biết chỉ dùm: Làm sao để cài GM vào main nhưng sử dung cache ở storage card để tiết kiêm bô nhớ ?? :-/
Thực ra nếu Bạn ko sử dụng Touch Flo thì cài Google Maps ở thẻ nhớ cho đở, đ/v cái máy có Rom nhỏ! Vì xài giao diện TouchFlo 2D bắt buộc phải cfi vào Main, tab Google Maps mới load được! Bạn chỉnh regedit xem sao!! Hỏi cao thủ regedit đi!

vodanhdaisu

Các bác ở đây có cao kiến nào để down đủ các lớp của Google Maps để dùng offline ko? Sắp tới em đi công tác mấy nước trong khu vực, muốn dùng Google Maps để thoi dõi và đánh dấu bước chân mình đã đi qua :D

Lesangmd

Bạn có thể dùng tính năng FootPrint của Manila2D cũng có thể ghi lại những chặng đường bạn đã đi qua được .
Mà cũng có thể sử dụng VietMapR12 nhưng chỉ trên lãnh thổ việt Nam thì được chứ nếu ra nước ngoài thì bạn có thể sử dụng các ứng dụng bản đồ khác như Mapking Asia hoặc Tomtom navigator đều có tính năng đó .

0935539195

Các bác ơi, em hỏi chút. Sao em thấy trên hình mấy bác giới thiệu thì thấy có nhà cửa, nhưng khi cài vào không thấy gì hết vậy, chỉ thấy đường thôi. ( em xài O2 Mini, không có GPS)

NokuaN70

Well-Known Member
Các bác ơi, em hỏi chút. Sao em thấy trên hình mấy bác giới thiệu thì thấy có nhà cửa, nhưng khi cài vào không thấy gì hết vậy, chỉ thấy đường thôi. ( em xài O2 Mini, không có GPS)

Bạn click vào Menu, chọn Satellite View thì sẽ xem dc nhà cửa, tuy nhiên sẽ hao tiền hơn do nó phải load cả ảnh xuống.

Posted via Mobile Device

PhongQuang

Super V.I.P
Cập nhật bản Google Maps 3.2.1.17​

Thông tin tham khảo
PHP:
http://www.google.com/mobile/products/maps.html#p=winmo
Tải về
PHP:
http://m.google.com/maps/download/binaries/L1/3.2.1/GoogleMaps.CAB?dc=gorganic&source=redirection

ThaiChienvn

Tracking other's gsm position using Google Navigator 4.6

Google Navigator 4.6=3D GPS Navigation all over the world + Offline map and satellite image + Map range download+ 3D street view + GPS tracking + GSM tracking + Custom path drawing +Trackline saving and loading + Open trackline with Google Earth + location sending

AnhPheCT

Google Maps for Mobile v3.3.0 (03/12/2009)

Google Maps for Mobile v3.3.0 (#53) (03/12/2009)

Mã:
Google Maps for Mobile v3.3
Requirements:WM2003/WM5/WM6

Now you can get business locations, maps and directions while you are on the go.
Real-time traffic
See where the congestion is, and estimate delays in over 30 major US metropolitan areas.
Detailed directions
Whether you plan to walk or drive, your route is displayed on the map itself, together with step-by-step directions.
Integrated search results
Local business locations and contact information appear all in one place, integrated on your map.
Easily movable maps
Interactive maps let you zoom in or out, and move in all directions so you can orient yourself visually.
Satellite picpathry
Get a bird eye view of your desired location.

Google Maps for Mobile v3.3.0 (#53)

Hoặc:

Google Maps for Mobile v3.3.0 (#53)

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Không hiển thị tiếng Việt cho bản 3.3.1 bạn à.
GoogleMaps v3.30 và 3.31 chỉ có ngôn ngữ Anh thôi!! Do tách ra từ HTC Magic chạy HĐH Android nên chỉ test với ngôn ngữ Anh. Bạn thông cảm đợi bản nâng cấp sau nhé!!

lieumang

Mình cũng đang sử dụng phần mềm này vesion 3.0.0.12 . Máy mình có GPS .
Tuy nhiên khi tìm đường thì lại không được , Toàn báo "no route found" mặc dù mình đã chọn khá nhiều địa điểm nổi tiếng của HCM ( VD : start là : Nhà thờ đức bà , end là Sân bay tân sơn nhất ) 2 địa điểm đó có trên bản đồ . Nhưng không thể nào route được . Phải chăng do phiên bản của mình quá cũ ?

minh500kv

Em mới dùng Google Map, các bác cho em hỏi có data bản đồ để download như dùng Vietmap không hay phải online. Nếu có cho em xin link. Thanks