• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ ~ PC & LAPTOP .::TOSHIBA & ASUS::.

hachithanh091

Asus bảo hành là số 1:
Hôm nọ em có mang cục sạc bảo hành ở 28 Nguyễn Thị Diệu, em thấy thái độ phục vụ của nhân viên Asus rất nhiệt tình và rất chuyên nghiệp, Em bảo hành cục sạc ngày hôm trước là ngày hôm sau đã được đổi cục sạc mới rồi (nhanh thật), ngày hôm sau nữa có một nhân viên ngoài Hà Nội điện vào hỏi đã nhân được sạc mới chưa, cục sạc mới có ổn định không, nhân viên có phục vụ chu đáo không... Và quan trọng là ở đó nhân viên dễ thương và xinh lắm\-/ kiểu này phải bảo hành máy thường xuyên thôi

Chỉnh sửa cuối:

zhoutai1989

mấy anh cho em hỏi. em có máy asus x83vb-x2 dược kèm theo 2 đĩa recovery nhưng sao lúc phục hồi chỉ dùng đĩa 1/2 mà nó ko đòi dĩa 2/2 vậy?

AndyCuong

Supper Moderators
mấy anh cho em hỏi. em có máy asus x83vb-x2 dược kèm theo 2 đĩa recovery nhưng sao lúc phục hồi chỉ dùng đĩa 1/2 mà nó ko đòi dĩa 2/2 vậy?

có thẻ đỉa một là recovery , còn đĩa 2 là chứa driver , nên bạn recovery thì chỉ dùng đỉa một thoi.

bebibo_br

mình muốn mua laptop mini Asus Eee inter Aton 1.6Ghz, ram 1G. theo các bạn cái này xài được ko??, mà máy này có nâng cấp ram được ko?

xamxixixo

Các bác em hỏi, em mới đơm được cái laptop toshiba satellite p500 từ Đức. Vì thế nên hệ điều hành win 7 của nó là tiếng Đức. Bực quá em cài luôn lại win. Thế là mất luôn mấy cái hay ho như FN, touchpad cũng không "cuộn" được (cái chức năng "cuộn" lên xuống giống của cái bánh xe ở giữa 2 nút con chuột ấy). Giờ em phải làm sao để cài lại chúng nó?

hachithanh091

Các bác em hỏi, em mới đơm được cái laptop toshiba satellite p500 từ Đức. Vì thế nên hệ điều hành win 7 của nó là tiếng Đức. Bực quá em cài luôn lại win. Thế là mất luôn mấy cái hay ho như FN, touchpad cũng không "cuộn" được (cái chức năng "cuộn" lên xuống giống của cái bánh xe ở giữa 2 nút con chuột ấy). Giờ em phải làm sao để cài lại chúng nó?
Bạn đã cài đủ driver cho no chưa

nguoidaukhovy

Thắc mắc

Tui mua con Asus K53sc. mua được gần 1 năm rùi. ai có kinh nghiệm tui hỏi tí :
- máy copy dữ liệu sang usb cực chậm. mặc dù đã dùng cổng 3.0.
- dùng FSJ - pm nối file cực chậm.

hoatienii

Tui mua con Asus K53sc. mua được gần 1 năm rùi. ai có kinh nghiệm tui hỏi tí :
- máy copy dữ liệu sang usb cực chậm. mặc dù đã dùng cổng 3.0.
- dùng FSJ - pm nối file cực chậm.

Chắc bị ổ cứng rồi, 1 số lô hàng asus bị lỗi ổ cứng. Mình cũng có 1 e asus như vậy đc nhân viên asus điện thoại đem máy tới cho họ kiểm tra ổ cứng.

Dragon459

Manager
Làm phiền mọi người chút. Hiện tại em gái mình có sử dụng con laptop k43e chạy win 7-64b có triệu chứng là khi tắt máy hoàn toàn thì đèn báo pin vẫn tiếp tục sáng và nếu cứ để tình trạng đó thì pin sẽ sụt giảm sau 1 thời gian sử dụng. Mình có hỏi thì được biết là máy từ lúc mua về sử dụng đã như thế.
Không rõ đây là lỗi gì ? Mọi người có thể cho em gái mình xin vài lời khuyên xử lý vụ này được k ạ. :D

Whinny

Làm phiền mọi người chút. Hiện tại em gái mình có sử dụng con laptop k43e chạy win 7-64b có triệu chứng là khi tắt máy hoàn toàn thì đèn báo pin vẫn tiếp tục sáng và nếu cứ để tình trạng đó thì pin sẽ sụt giảm sau 1 thời gian sử dụng. Mình có hỏi thì được biết là máy từ lúc mua về sử dụng đã như thế.
Không rõ đây là lỗi gì ? Mọi người có thể cho em gái mình xin vài lời khuyên xử lý vụ này được k ạ. :D

Nếu có hình em gái và số điện thoại sẽ có support nhiệt tình đó ;;);;)

\\THeo em nghĩ đây là lỗi màn hình, bác thay màn mới là ok :D j/k :-??

Dragon459

Manager
Nếu có hình em gái và số điện thoại sẽ có support nhiệt tình đó ;;);;)

\\THeo em nghĩ đây là lỗi màn hình, bác thay màn mới là ok :D j/k :-??

Tiếc là em nó là hoa đã có chủ :p

Sao lại liên quan đến màn hình được nhỉ ? Nó chỉ là đèn led thông báo pin thôi mà. :D

Whinny

Tiếc là em nó là hoa đã có chủ :p

Sao lại liên quan đến màn hình được nhỉ ? Nó chỉ là đèn led thông báo pin thôi mà. :D

j/k mà bác :D

Cái này do main thôi, ra thợ họ kiểm tra cho, không tự sử đc đâu :D