• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

cnt1909

Chính ra làm thế phức tạp vấn đề ra.Theo tôi thì lưu dạng đuôi *.html hoặc *.xhtml là máy nào cũng đọc được.Mà hình như có vẻ mở nhanh hơn ấy chứ.Mai chuyển mấy cuốn mới lập box mới.Haha

horkbajir

ví dụ bạn để thế thì cả quyển sách nếu nhét vào 1 file thì quá dài, còn nếu chia theo chương lại quá nhiều file ;) chưa kể dung lượng còn không thể nhỏ = prc được đâu bạn ạ ;)

HaChau

Super V.I.P
Chính ra làm thế phức tạp vấn đề ra.Theo tôi thì lưu dạng đuôi *.html hoặc *.xhtml là máy nào cũng đọc được.Mà hình như có vẻ mở nhanh hơn ấy chứ.Mai chuyển mấy cuốn mới lập box mới.Haha
Bạn thử làm 1 ebook to to 1 chút bằng HTML đi rồi thử tạo ebook bằng PRC chính từ file đó rồi hãy so sánh xem cái nào tốt hơn. (Tất nhiên trừ tính tương thích ra).
Trên PPC thì PRC ăn đứt các anh khác do nhỏ nhẹ, mở file nhanh, chỉnh được font chữ to nhỏ các cỡ lại có thể bấm ngay vào màn hình để lật trang thay vì sử dụng phím cứng. Không phải tự nhiên mà phần lớn các sách trên PDA đều sử dụng ebook PRC và cũng không phải ngẫu nhiên mà thuvien-ebook.com (thư viện ebook có thể nói là lớn nhất hiện nay) lại sử dụng PRC là định dạng chính.

lucky000

có phần mềm nào xem được các văn bản đầu cuối của etap không vậy bạn? tức là xuất các file etap ra dưới dạng văn bản ấy?

có phần mềm nào xem được các văn bản đầu cuối của etap không vậy bạn? tức là xuất các file etap:-/ ra dưới dạng văn bản ấy?

Last edited by a moderator:

Hieups3

Hình như mỗi phần mềm chỉ đọc được một định dạng file phải không các bác
Vậy có phần mềm nào đọc nhiều định dạng không?
Tớ mới dùng PPC nên có gì không biết mong các bạn thông cảm.

XuanTruong

Super V.I.P
Hình như mỗi phần mềm chỉ đọc được một định dạng file phải không các bác
Vậy có phần mềm nào đọc nhiều định dạng không?
Tớ mới dùng PPC nên có gì không biết mong các bạn thông cảm.

Mỗi soft chỉ đọc được một số định dạng file nhất định mà thôi! Nên Bạn cần về đọc về định dạng file nào thì tải soft tương ứng về dùng nhé! Còn không có soft nào đọc được tất cả các định dạng file đâu!!! Chúc vui!

qlongt

Các bác có biết ở link nào down sách tiếng trung định dạng PRC kô nhỉ ? Xin chỉ giúp với

manly188

Em xài con Palm TX, dùng Adobe chạy file PDF có khoảng 20MB mà giật đùng đùng. Có lúc treo cứng. Hic...có giải pháp nào k các bác?

HaChau

Super V.I.P
Em xài con Palm TX, dùng Adobe chạy file PDF có khoảng 20MB mà giật đùng đùng. Có lúc treo cứng. Hic...có giải pháp nào k các bác?
Bạn dùng Foxit Reader xem nào, xem bầu chọn ở trên bạn có thể thấy người dùng tán thưởng nó ra sao.
Mặt khác, tài nguyên của PPC hạn chế nên cũng dẫn đến hiện tượng trên. Bạn cũng nên dùng công cụ giải phóng bớt RAM để tăng dung lượng bộ nhớ lên và đóng bớt các chương trình đang mở khác trước khi mở file này.

ngaothien

Em dùng cái này Microsoft Reader .Bác nào bít soft để tạo file này trên PC . Sau đó copy qua Pocket dùng được ko ? Em mún tải mấy truyện rồi chuyển sang đuôi này

microlife

Lạ quá, Sao mấy file attach spb insight template trên diễn đàn mình không download được nhỉ

oneloveforever

Sao mobi pocket reader mấy bản sau này vô phần libary nó ko update ebook được vậy ?

Lạ quá, Sao mấy file attach spb insight template trên diễn đàn mình không download được nhỉ

Em cũng ko down dc lun !

Có ai có link của mobi pocket reader mới ko ?

Last edited by a moderator:

Lybietcau

Ôi cái qui định phải có bao nhiêu bài có chất lượng mới được dow sao mà làm khổ những người không hiểu biết như em quá,MOD và ADMIN xem xét giảm đi được không?

blackdoor

Manager
Ôi cái qui định phải có bao nhiêu bài có chất lượng mới được dow sao mà làm khổ những người không hiểu biết như em quá,MOD và ADMIN xem xét giảm đi được không?

Hiện tại tôi cũng như bạn không thể down được trong PDAVIET SOFTWARE nhưng tất cả các soft đều có trong trang chủ của nhà sản xuất, chỉ cần vào đó down về. Sau đó thì bạn đọc kỹ nội quy trong forum là OK.

yeugapnganlanhon

Bác cho em hỏi, em dùng O2mini,trên máy có sẵn chương trình đọc file PDF phải không các bác? Em có cần cài thêm Adobe Reader ko ?

Bác cho em hỏi, em dùng O2mini,trên máy có sẵn chương trình đọc file PDF phải không các bác? Em có cần cài thêm Adobe Reader ko ?

Bạn đọc lại trang 1 nhé, không phải o2 mini nào cũng đọc được mà là do bản rom có tích hợp chức năng đó không thôi, có phần mềm cài đặt riêng đọc file *pdf trên PPC đó bạn tham khảo nhé! Thân!

scorpion_hmto

Còn phần mềm đọc ebook cũng rất hay là REPLIGO mà không thấy pác nào post lên,thế vậy để mình giới thiệu vậy :

Hình ảnh minh họa
And

Link Download ở đây :

[HIDE="Thank di pac"]http://www.mediafire.com/?v5ddlz3y4tz[/HIDE]

=D>

Chỉnh sửa cuối: