• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

abert_roll

Thank,mình đang test thử đã thấy tốt rồi,đọc tương đối tiện và load nhanh!Phát huy tiếp SCORPION_HMTO nhé

upnl

CHM eBookReader v2.5

bạn nào vui lòng gửi cho mình 1 bản của software này.
DS không hoạt động nên pó tay.

Cám ơn nhiều

salemgtvt84

CHM eBookReader v2.5
bạn nào vui lòng gửi cho mình 1 bản của software này.
DS không hoạt động nên pó tay.
bác vào đây để down về nhé:
CHM eBookReader v2.5
[HIDE="Download here"]http://www.4shared.com/file/21936673/22a941b7/CHM_eBookReader_v25.html?s=1
[/HIDE]

nomere

các bác cho em hỏi phần mềm nào mà kho sách ebook có nhiều nhất ạ? thanx

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi phần mềm nào mà kho sách ebook có nhiều nhất ạ? thanx

Phần mềm là dùng để đọc sách, còn kho sách thì Bạn sang bên khu Ebook cho ppc để kiếm nhé!!! Thân!;;):-?

tre1978

Tôi đang dùn mobipoket bình thường.Hôm nay mở ra đọc truyện nhưng không đựoc . Nó cữ chạy ra đựoc tên chương trình ở trên góc màn hình ồi out ra luôn.Ai biết chỉ dùm tôi. cảm ơn. đã cài lại nhưng vẫn thế

popo_myangel

em dang co may cai Ebook prc hay lam muon share cho moi nguoi nhung ko biet lam the na`o?
Cac bac pro chi em voi'
thanx

Rygar

Sao mình k thấy cái bình chọn kia có Phần mềm All Reader nhờ, hôm nay mình mới biết đến cái này, đọc được nhiều định dạng. Trích :
# Reading of text files with following formats: TXT, HTML, RTF, FB2, DOC, DOCX, ODT, SXW, ABW, ZABW, CHM, PDB/PRC (PalmDOC, zTXT mode 1), and TCR.
# ProfilesDay&Night. Each profile have its own settings for text font, text and background color, status line, etc.
# Voluntary encoding choice (ANSI, Unicode, UTF-8).

Ai có bản full của cái này thì share mình với.

http://www.shapeservices.com/en/products/details.php?product=allreader&platform=pocketpc

HaChau

Super V.I.P
Mình thấy phần mềm AllReader+ dùng cũng được khi sử dụng các định dạng nó hỗ trợ. Tuy nhiên, điều quan trọng nhất là nó không mở được PDF và PRC (Mobipocket) là 2 định dạng ebook rất phổ biến hiện nay.

Lesangmd

Có thể nói Mobiebook reader for PPC (C) và CHM Ebook Reader for PPC ( C) là 2 phần mềm đọc ebook tuyệt vời nhất trên PPC !

Riêng trong số 2 soft này mỗi cái có một điểm mạnh riêng .

windowslivewriterfeaturedfreewaremobireader-1502fmobipocket21.png

Mobiebook reader và CHM ebook reader đều hỗ trợ tính năng Full screen và index .
Mobiebook reader có tính năng auto scroll độc đáo , phóng to thu nhỏ đơn giản , clearType . Ngoài ra bạn còn có thể add notes , hightlight words ...

CHM ebook reader tỏ ra rất hiệu quả khi bạn muốn build một cuốn sách để đọc trên cả PC và PPC vì trên PC thì không cần cài thêm phần mềm đọc ebook , còn trên PPC thì nó mặc dù là soft rất nhỏ gọn nhưng mở được cả ebook mấy trăm MB một cách ngon lành ! ( Trong khi nếu dùng Foxit reader thì với một file PDF dung lượng 20 MB đã kwwu oe óe là không đủ bộ nhớ ) . Đặc biệt sách định dạng CHM cho phép bạn xem nội dung theo dạng cây thuận tiện , hỗ trợ tính năng bookmark .

Phần mềm để convert từ các dạng ebook khác sang CHM và PRC thì có nhiều . Chúc các bạn vui vẻ !

thanhlongmps

AllReader+ rất hay. Theo nhà sản xuất thì đọc được file PRC, em mở file PRC thì ko hiển thị được tiếng Việt. Bản này 2.5 mới nhất.

HaChau

Super V.I.P
AllReader+ rất hay. Theo nhà sản xuất thì đọc được file PRC, em mở file PRC thì ko hiển thị được tiếng Việt. Bản này 2.5 mới nhất.
Điều đáng buồn là có nhiều định dạng file cùng được sử dụng tên PRC nên dễ gây ra lầm lẫn. Cụ thể trong trường hợp này thì PRC do AllReader+ nói là Palm Resource, không phải dạng PRC do Mobipocket định nghĩa.
Google search cho bạn.