• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

blackdoor

Manager
Bạn vào Start->Settings->System, chọn Remove Programs, nếu thấy trong danh sách có Clearvue PDF thì chọn nó và remove đi thôi.

orange_244

Banned
Bạn giới thiệu phần mềm hơi khó hiểu :-?? :-?? .Với lại cái Clearvue PDF ở trong rom rồi (hầu như rom ship wm2003 của dòng máy nào cũng có) thì làm sao mà remove được??Có lẽ bạn nghiepduclub cũng đã up lên wm6.1 cho O2 mini roài :-?:-?

phần mềm cài sẵn trong rom không tốt băng mình chạy ở ngoài đâu bạn ah? mỗi người làm một việc thì tốt hơn một người làm nhiều việc.=))

phần mềm cài sẵn trong rom không tốt băng mình chạy ở ngoài đâu bạn ah? mỗi người làm một việc thì tốt hơn một người làm nhiều việc.=))

Tốc độ đọc ghi của bộ nhớ trong bao giờ cũng nhanh hơn bộ nhớ ngoài ( sau khi benmark Flask disk với SD card mình thấy tốc độ Flask disk gấp 2,5 lần ), vì vậy mà các phần mềm hệ thống nên cài vào bộ nhớ trong mới phát huy tối đa. Nếu phần mềm cài lên Rom không tốt thì ai các cooker không phải add vào ROm làm gì cả.

ecoli

iSilo ™ 5.07​

Phiên bản cập nhật tiếp theo ngày 15/06/09

Mã:
http://www.isilo.com/download/dl/iSilo507PPC_ARM.CAB

thang_hesman

mình dang dùng repligo 2.5 khi xem file ở chế độ có 2 thanh cuộn 2 bên thì bình thường nhưng khi xem ở chế độ chỉ có 1 cột thì bị mất chữ, không biết là tại sao nữa, nhờ các bạn cho ý kiến
xin cảm ơn

AnhPheCT

mình dang dùng repligo 2.5 khi xem file ở chế độ có 2 thanh cuộn 2 bên thì bình thường nhưng khi xem ở chế độ chỉ có 1 cột thì bị mất chữ, không biết là tại sao nữa, nhờ các bạn cho ý kiến
xin cảm ơn
Đó là những chế độ Zoom để xem văn bản chuẩn do tác giả thiết kế Phần mềm ko có gì lạ! Bạn nên chọn chế độ Zoom thích hợp để xem đầy đủ chữ. Không có gì là ko thể, chữ không bị mất mà màn hình quá nhỏ ko đủ chổ hiển thị khi phóng to....!

orange_244

Banned
gui bac
em da down load frppc.rar cua bac nhung chua bung ra duoc. Bac cho em xin encription code voi. xin bac huong dan dum em luon cach cai nhu the nao nua nhe !
cam on bac nhieu.

Viết bài có dấu bạn nhé! xin code thì PM riêng nhé!

blackdoor

Manager
Foxit Reader v2.0.Build.0701

Phần mềm hỗ trợ đọc tệp pdf trên PPC, hỗ trợ WM5 và WM6, phiên bản cập nhật ngày 23/7/2009.

Xem thêm:
Mã:
http://www.foxitsoftware.com/pdf/mobile/winmobile.htm

Tải:
Mã:
http://www.foxitsoftware.com/downloads/index.php

thangkls

Mọi người cho mình hỏi: trước mình dùng Mobipocket reader để đọc ebook dạng *.prc bình thường - mới flash sang rom mới thì các ký tự tiếng việt có dấu thì chuyển dành ký tự hình vuông - mình nghĩ vấn đề là do font chữ - mình đã copy 2 file Arial và Tahoma Unicode vào thư mục windows rồi reset nhưng chưa khắc phục được .

DHD194

Banned
nếu đúng thì bạn chỉ cần cài tahoma có hổ trợ unicode. để kiểm tra bạn thử mới bất kì cái j đó có liên quan đến tiếng việt. nếu có hiện tiếng việt đầy đủ. như web hoặc gõ được tv thì vấn đề không fải do font mà định dạng của file prc. có thể file đó được gõ = font vni. bạn thử kiểm tra lại đi!
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

menot123

cho hỏi có ai còn lưu trên máy chương trình Qusnetsoft MHT Viewer, mình lục khắp cả internet mà chẳng link nào active, trang chủ thì ko vào được

tuandait

có bác nào có phần mềm làm file Djvu không? cho em xin với. E cảm ơn trước nha.

bnc246

em có con O2 mini đã cài mobipocket reader nhưng k nhận đc file .prc
đã làm nhiều cách và đặt tại nhiều nơi nhưng nó vẫn báo k có ebook nào
xin các bác giúp đỡ

Lesangmd

Nếu bị vậy thì bạn chép toàn bộ ebook vào thư mục gốc "/storage Card" , rồi mở chương trình Mobipocket -->Library-->Update Library là đọc được thôi .
Chúc may mắn .