• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: SKIN CHO WISBAR ADVANCE 3

longgiang81

Super V.I.P
Do chủ đề về Skin cho WA3 chưa có nên mạn phép Man.Mod. mình lập Topics này để được tập hợp, chia sẻ các bộ Skin

Lưu ý các bạn là topic này chỉ dành để post skin, mọi vấn đề liên quan đã có topic Wisbar advance 3 để thảo luận! Mọi bài viết sai qui định sẽ bị del ngay lập tức!​

Mở màn là bộ Skin Fractal Suite cho màn hình VGA của tác giả niaboc79 (sưu tầm từ forum SBSH)

Wisbar Advance 3

Wait Cursor, Resco Keyboard and PSshut XP

Mort Player

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Do file đính kèm lớn nên mình phải chia nhỏ ra, mà chức năng đính kèm tối đa được có 5 file :(( Ko phải cố ý Spam đâu nhé Mod. :))

longgiang81

Super V.I.P
Up lên host free thì sợ có ngày die nên mình sử dụng chức năng đính kèm tập tin, biết là tốn dung lượng nhưng mong mọi người bỏ quá cho nhé :D

Bạn nào đã dùng bộ Skin Whatsa của WA2 thì đây quả là 1 Wallpaper tuyệt vời đấy. Kết hợp giữa WA2-3,WAD, Pocket BreezeiLauncher :))

longgiang81

Super V.I.P
Mình tìm mãi cũng chỉ thấy có bộ này thôi m600 ạ, ko biết đã đc ai Up lên chưa, bạn có thể tải về và test vì mình ko có máy QVGA :p

NhatNguyen

Longgiang81 ơi bạn chỉ dẫn giúp cả cách cài đặt nữa cho mọi người nữa nhé!

Bạn tải các file theme về, sau đó chép vào thư mục tạo sẳn (tùy ý). Vào thư mục WA3 trong Start\program vào WA3 setting chỉ đường dẫn cho từng theme tương ứng với từng mục là được thôi mà :). Còn riêng Skin cho Shut XP thì các bạn chép thẳng vào đường dẫn Windows\ là được :)

P/s : Dưới đây là 2 file Skin Shutxp cho QVGA của Fractal Suite, mình "chế" lại các bạn tải về dùng :p

Chỉnh sửa cuối:

lamcuong

Void v1.0 - QVGA - (WA3/TSK/PA) => v1.01

*1.01* UPDATE
- Fixed Disabled Button Graphic
- Fixed Signal Bars (should fill all 5 bars now)
- Slightly modified Button Focus on Light version.

To update v1.0 just extract PATCH rar in your "Void_v1.0_WA3_QVGA" folder :D

Chỉnh sửa cuối:

lamcuong

AquaMac - LC - WA3 - QVGA

Bạn tải bộ skin Aqua Mac này về xài nhé, mình mới chỉnh sửa để dùng được cho WA3. Trong đó gồm 2 bộ skin WA3: một bộ nguyên thủy và một bộ tự thay đổi màu 2 thanh Taskbar theo màu của Theme 2D.
Chúc vui! :)

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Sorry bạn lúc nãy mình UP nhầm file *.gif lên, cái này phải dùng PTS để edit lại. Giờ thì ngon rồi, bạn thử lại nhé :D

Chỉnh sửa cuối:
Nếu các bạn vẫn cứ tiếp tục thảo luận trong topic này thì tôi sẽ lock chủ đề này lại đấy!

Tạm thời lock topic 3 ngày! Ai có skin muốn up thì PM cho mình, hoặc các mod khác điều hành box này để mở ra! Có thể sẽ áp dụng luôn cách này nếu như các bạn cứ vào đây để thảo luận, nhắc nhở bao nhiêu, xóa bao nhiêu bài cũng vẫn cứ thảo luận!

qqonline33

Có bộ skin nào theo kiểu HTC Touch ko các bác.

PS: E ko biết ở đây có cho yêu cầu ko. Vì e post bên yêu cầu theme bị mod xóa bài vì lý do WA có topic riêng. Nếu ko đc thì mod xóa bài để e biết,chứ đừng lock topic. E cảm ơn