• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: SKIN/ICONS CHO SPB POCKET PLUS

ZaneTruesdale

cho em hỏi là làm sao bật giao diện star menu rồi mấy thứ như hình giới thiệu SPB pocket plus vậy?
em cài vào thì nó chỉ cho cái plug in trên today chứ hông thay đổi mấy thứ khác.

kiwi_qn

Cho em hỏi, khi dùng SPB pocket plus, sau một thời gian sử dụng thì e thấy trong thư mục Temp của máy có đến mấy nghìn file dạng spbpocketplustemp25***.ink vậy, các bác giúp em nhé, Thank!

LuongQuang

Super V.I.P
Những file tạm do chương trình và HĐH tạo ra thi bạn nên dùng các soft có chức năng dọn dẹp để quét đi thôi, ví dụ như: Memmaid, SK Tools...

tranmanquyen

các bạn ơi,mình muốn resize các icon đuôi là png,lúc đầu thì bình thường nhưng khi resize xong thì có cái nền màu trắng ở phía sau nhìn xấu đi cái icon,mong mấy bạn giúp mình cách resize nhanh nhất vì có rất nhiều icon cần resize.

ko ai giúp mình sao?

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
các bạn ơi,mình muốn resize các icon đuôi là png,lúc đầu thì bình thường nhưng khi resize xong thì có cái nền màu trắng ở phía sau nhìn xấu đi cái icon,mong mấy bạn giúp mình cách resize nhanh nhất vì có rất nhiều icon cần resize.

ko ai giúp mình sao?
Nếu gốc là icon *.png thì khi bạn resize xong nó vẫn như thế chỉ nhỏ đi hoặc to lên thôi làm sao mà có viền trắng được:-?. Bị như thế chắc là bạn resize nó từ icon *.tga?

tranmanquyen

ko,mình dùng Irfanview để resize,toàn bộ icon trong máy tính mình đều là png,khi resize thì có cái đc nguyên vẹn,còn có cái thì mất nền trong suốt,thấy nền trắng xấu quắt,mặc dù lúc resize có hiện ra cái bảng mình check vô mục: quên tên tiếng anh rùi nhưng có nghĩa là "giữ lại nền trong suốt".và cho mình hỏi luôn là khi mình chỉnh sữa màu của icon đó xong thì nó ra nền khác,làm cách nào để tạo lại nền trong suốt cho nó.THANKS

nghoanglong

Bộ icons hổn hợp :D, được đóng gói dưới dạng file cài đặt .cab, hổ trợ cả QVGA & VGA.
Chúc vui! :)

Bác có link khác không cho em xin với
Thanks

nghoanglong

Cho em hỏi, khi dùng SPB pocket plus, sau một thời gian sử dụng thì e thấy trong thư mục Temp của máy có đến mấy nghìn file dạng spbpocketplustemp25***.ink vậy, các bác giúp em nhé, Thank!

Em xin bổ sung thêm, khi xóa các file spbpocketplus***.lnk (bằng tay vì memmaid không xử được) thì các icon trong SPB Pocket Plus biến thành folder icon gần hết. Em cứ tưởng Pocket Plus hỏng nên cài lại nhưng vẫn thế, "remove item" & "add item" vẫn hiện folder icon, trong khi chọn Start\Programs thì các icon vẫn bình thường.
Các bác có thể giải thích hộ em tại sao và làm thế nào khắc phục được không? THANKS

nghoanglong

Các bác ơi em không lấy được đính kèm, click vào đường link là sang trang mới DONE luôn.
GIÚP GIÚP GIÚP

giangho08

Các bộ themes có tính chất "đồng phục" của các ứng dụng SPB: Spb GPRS Monitor, Spb Full Screen Keyboard, Spb Weather, Spb Time, Spb Finance. Ngoài ra còn có themes của Windows Media, Dailer, Calculator, Today Theme.
Hỗ trợ: Các HĐH và Màn hình.

SPB Arctic Blue:

.
.
.
.
.

.
.

Link:
http://www.spbclub.com/skins/7D94C5D31EED53D1D21B84C99CDF098D-1164807436564350/SpbArcticBlue_unitheme.exe

SPB Black47:

.
.
.
.
.

.
.

Link:
http://www.spbclub.com/skins/EAB0C8783A0299E3EFAE913132F595FA-1164807466432262/SpbBlack47_unitheme.exe

Spb Charming Day:

.
.
.
.
.

.
.

Link:
http://www.spbclub.com/skins/73DE9D37062F2FA32D376C1B055DB274-1164807481705731/SpbCharmingDay_unitheme.exe

Cài đặt xong SR! b-)

Sao dow về rồi cài đặt hok được vậy Bác. Toàn báo lỗi .Mình dùng o2 mini \

qqonline33

bo vita nhin cool qua nhung em dow ko duoc buon qua ..anh lam cuong oi cho em 1 lai moi nha ...linh moi mong anh giup do cho
Bạn nhớ trích dẫn bài thì mọi người mới thấy mà giúp đc. Vì số bài hiện h khá nhiều.
Đây mình có 1 bộ. Bạn thử xem có đúng ý bạn ko nhé. Thân

dai_atomlife

bác nào skin của spb weather 2.1 giống weather của HTC manila 2D cho em xin môt bản,,,thnaks các bác sau nhe

orange_244

Banned
51 iStyle Icons for SPB Pocket Plus

theme cho SPB Pocket Plus!!
hổ trợ :WM2002 - WM6.5
QVGA (240x320)
chúc vui:D

minhhao

đây là icon OSX đã quá quen thuộc với các bác đã dùng WAD nay đã có cho spbpocketPlus các bác tải về nhé có cả cho màn hinh VGA va QVGA
tula2006 thân link bị die rồi tula check lại hộ anh em nha