• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - SO SÁNH ĐIỆN THOẠI

biokiller

HĐH symbian đâu cần nhiều bộ nhớ đâu bạn WM mới ngốn nhìu CPU,208 đối với symbian là cao ngất ngưởng rồi

Boykinhdi

vậy hả,vậy mà bi h mọi người lại muốn tháo cái flip p990 cho nó thành P1i mới lạ đó,mà có vẻ p990 có nhiều vấn đề hơn w950 nhỉ:O

haidove

Mình nghỉ là P990i vẫn ngon hơn P910i,vì P990i hội tụ đủ công nghệ mà DTDD mang đến cho người dùng,đúng không các bác
tất nhiên là 990 hơn 910 rùi, nhưng mà mình muốn mua thêm 910 cho đủ cặp đó mà vì mình đã có 990 rùi mừ :p

biokiller

có j đâu,tháo cái flip để sms cho lẹ áh mà,tranh thủ luyện thêm trình độ đánh máy lun:D

tieuphongbk

E vẫn khoái chú p910i nó có cá tính bởi cái bàn phím, mở ra 2 mặt đều có phím. Như P990i thực tế cái bàn phím chẳng để làm j, tháo ra cũng đc.

thongkythuat

Mình nghĩ là tốc độ của P990i nhanh chứ không có chậm,vì ram 64 cpu 208 là tốt ví dụ như vô wifi nhanh như Nokia E 61,đâu có chậm đâu phải không

haidove

Mình thì thấy cái hay của dòng P là có thể sử dụng điện thoại dễ dàng bằng tay trái trong khi mình thuận tay phải :-??
Nếu cầm các loại điện thoại khác bằng tay trái sẽ lóng ngóng nhưng cầm P910 thì lăn bánh xe rất dễ dàng :D

chinhan_2007

So sanh P990 va P910

Hi,

- Tren co ban la P990i da co day du tat ca nhung chuc nang dinh cua dong SE nen do do neu mua them loai khac cua SE chi lam ton tien them thoi. Su khac nhau giua cac dong Smart phone chi o su thay doi chut it ve kieu dang va system se manh hon thoi. Chu ko co bat cu su thay doi nao mang tinh cach mang ve cong nghe ca !

Cheers,
Nhan:-??=D>

NHỚ GÕ CÓ DẤU TV NHÉ BẠN

Last edited by a moderator:

Linh_t885

Như vậy là nếu ko wan tâm đến wifi và chụp hình thì p910 vẫn là sự lựa chọn đúng phải ko các bạn

cái này là sao hả bạn, mình thấy nút xoay P990 có 3 chiều à
và nút back của P910 có ko vậy
mấy hôm bận không online:
- 5 chiều là thế này nút có thể xoay lên xoay xuống, ấn vào (phía trong), và gạt ngang (về phía sau máy hay đẩy lên về phía trước)
Nếu là mặc định:
+ xoay lên xuống là để di chuyển đến các app
+ ấn vào là để chọn các app đã di chuyển đến.
+ gạt ra sau hay về phái trước là để thoát app (tương đương với nút back trên p990)
do đó tôi thấy nó rất tiện lợi trong thao tác!

boo

gạt ngang là sao vậy bro? em chỉ thấy nó có thể kéo lên, kéo xuống và nhấn vào thôi hà ?

haidove

gạt ngang là sao vậy bro? em chỉ thấy nó có thể kéo lên, kéo xuống và nhấn vào thôi hà ?
P910 mới có phím 5 chiều bạn nhé, P990 ko có đâu
gạt ngang tức là bạn đè xuống hoặc nẩy lên đó mà :D

Shinichi

Để mình giải thích rõ hơn nhé. Khi bạn cần P91i bằng tay phải thì ngón giữa tay phải của bạn đặt vào phím jogdial (tức là phím 5 chiều đó). Gạt xuống dưới là một chiều, gạt lên trên là 2 chiều, co ngón giữa lại kéo xuống dưới là 3 chiều, đẩy lên trên là 4 chiều, bóp phím vào phía trong thân máy là chiều thứ 5. Tác dụng của từng chiều thì như bác Linh_t885 đã nói ở trên. Thân!

xueyrus

Mình nghĩ là nên mua O2 thì hay hơn. Mình đang sử dụng P990i, chụp hình đẹp, âm thanh hay, nhưng chậm quá, không tiện dùng cho dân văn phòng như mình.

doananh

Mình nghĩ là nên mua O2 thì hay hơn. Mình đang sử dụng P990i, chụp hình đẹp, âm thanh hay, nhưng chậm quá, không tiện dùng cho dân văn phòng như mình.
Bạn đã up FW chưa? mình up lên R28 thấy chạy ngon lành lắm, nói chung dùng con này thấy ưng ý thật.

nvkhoi

P990 không chậm lắm đâu. Nếu như đối với các ứng dụng thường xuyên sử dụng thì cứ để nó chạy ngầm đừng close thì khi mở nó ra rất nhanh mà. Còn với những ứng dụng ít xài lâu lâu mới mở thì mình nghĩ chúng ta cũng chỉ mở khi rảnh thôi chứ đang bận làm việc thì mở làm gì. Lúc đó hơi ch6ạm 1 tí cũng đâu có j.

Son_Do

Well-Known Member
Bạn dùng một bộ fonts tối thiểu, một themes thật nhẹ thì máy chạy cũng không chậm đâu.

doananh

Mình cài tá lả bùng binh luôn, mấy cái theme mấy game rồi mấy chương trình nữa thế mà vẫn chạy ngon phết, mình thì chăm chỉ đóng mấy ứng dụng đó lại thôi. Up lên R28 chạy ngon hơn nhiều.
Dùng thì ngon nhưng mấy người nhà của mình bảo thằng này mua điện thoại mà như cục gạch thế mới cú chứ. :(