• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

skyhorse

mình không biết tên củ nó là gí nũa,tại thấy nó dễ thương wa1 nên mua thôi mà!!!minh gui hình lên rồi bạn xem dùm mình nha

hsoncd

Các bác cho em hỏi cái nhé: Con Atom Exec có sử dụng tai nghe Bluetooth 1 loa để nghe nhạc được không ạ? Tai nghe Moto HS850

thanhtung183

DS970 của tôi nghe được hơn 4 h liên tục nhưng chất lượng âm thanh kém lắm, chẳng có tiếng bass gì hết, hơi có tiếng nhiễu (dùng với O2s) không biết của bác dùng với ĐT gì, có phải máy SE không

Mình dùng với exec, xài rom WM6 nghe hay lắm, ko rè tí nào. Chỉ bị mỗi cái là nghe lâu lâu bị vấp tí thôi. Con O2S của bạn xài rom gì? thử up rom WM5 bản mới nhất xem sao.

hhuy

theo mình thì cái , dài dài của thằng sony Ericsson mobil là xài ổn định nhất , khỏang cách lạ được xa , ( mình đã thử hơn 30mét nhưng vẫn nghe tốt với điện kiện thời tiết xấu ) . Giá cả lại dễ chơi , 800k 1cái nguyên hộp 99,9% . catalô đầy đủ . không biết ý kiến các bác thì sao ? mình xài tao nghe trên với con Exec , thơi gian chờ pin của tai nghe được sạc đầy là 3 ngày ( 1 ngày trung bình mình nghe 30 cuộc điện thọai ) .

poiuy

Mình dùng với exec, xài rom WM6 nghe hay lắm, ko rè tí nào. Chỉ bị mỗi cái là nghe lâu lâu bị vấp tí thôi. Con O2S của bạn xài rom gì? thử up rom WM5 bản mới nhất xem sao.

Tôi dùng bản rom logout mới nhất 5.04.10 fix2
@hhuy: không biết tai nghe của bác hiệu gì, khoảng cách xa thế chắc là nghe ĐT, nghe nhạc thì không thể xa như thế được

kokomo

Các bạn xài tai nghe SE DS970 đi, bass mạnh mẽ, nghe tuyệt lắm. Nhà sản xuất quảng cáo nghe được 6 tiếng liên tục nhưng em test cái tai nghe thì thấy được có 4 tiếng là hết pin rồi. Có phải pin của em bị chai ko nhỉ? Bác nào xài con DS970 mà pin được 6 tiếng ko ạ?

Tai nghe này dùng được cho Atom Exec không zậy?

Huycl2507

Tai nghe này dùng được cho Atom Exec không zậy?

Mua tai nghe Bluetooth (bạn muốn nghe nhạc và nghe đt) thì tốt nhất là đem máy ra cửa hàng rùi test nha (cũng có khi do bản Rom nữa:D).Theo mình biết thì cái tai nghe bạn quan tâm dùng được cho ATom Exec đó:D

babygoat

em xài UNI , em mới kiếm được con SE DS970 , nhưng seo nghe ko phê lắm , em thấy còn yếu hơn con creative EP-630 nữa , hay do con này xài pin có 4 V , còn EP-630 xài pin 5 V của UNI :p , biết vậy mua cái adaptor bluetooth cho đỡ tốn xiền , giá chỉ bằng 1/2 DS970 , mà các bác xài soft nào để nghe nhạc ạ ? em xài pocket player , nghe chưa thấy phê :p

Utxd

em xài UNI , em mới kiếm được con SE DS970 , nhưng seo nghe ko phê lắm , em thấy còn yếu hơn con creative EP-630 nữa , hay do con này xài pin có 4 V , còn EP-630 xài pin 5 V của UNI :p , biết vậy mua cái adaptor bluetooth cho đỡ tốn xiền , giá chỉ bằng 1/2 DS970 , mà các bác xài soft nào để nghe nhạc ạ ? em xài pocket player , nghe chưa thấy phê :p

Xài SE DS970 muốn nghe "phê" thì nhét vài tai cho chặt, sâu vào.

damphuc

Mình đang dùng con Softbank X01HT, rất muốn mua tai nghe bluetooh để nghe nhạc, nghe điện thoại trên đường. Mình muốn dùng loại không có dây đeo cổ (càng gọn nhẹ càng tốt). Anh em cho lời khuyên nên mua loại nào nhé.
Thanks

Huycl2507

Mình đang dùng con Softbank X01HT, rất muốn mua tai nghe bluetooh để nghe nhạc, nghe điện thoại trên đường. Mình muốn dùng loại không có dây đeo cổ (càng gọn nhẹ càng tốt). Anh em cho lời khuyên nên mua loại nào nhé.
Thanks

Bạn muốn mua tai nghe bluetooth để vừa nghe đt và nghe nhạc loại gọn nhất thì theo mình chỉ có I-Tech R35 là đáp ứng được nhu cầu của bạn thui:)

khoabonmat

Active Member
Thanks

Nếu bạn muốn vừa nghe nhạc vửa nghe điện thoại lại nhỏ gọn thì nên dùng Samsung W150 (nghe có một bên à nhưng rất ổn giá mền <500k) còn muốn mua để nghe nhạc thì chọn thằng 2 bên stereo Motorola H820 900k (hơi bị phê nha).

Nếu bạn muốn vừa nghe nhạc vửa nghe điện thoại lại nhỏ gọn thì nên dùng Samsung W150 (nghe có một bên à nhưng rất ổn giá mền <500k) còn muốn mua để nghe nhạc thì chọn thằng 2 bên stereo Motorola H820 900k (hơi bị phê nha).

cái moto HT 820 này hình như ko phải 900k đâu, tới 1tr9 lận đó!
mình muốn mua một cái có báo rung, giá...bình dân thôi thì nên mua loại nào hả các bác? nên mua ở đâu?

Huycl2507

mình muốn mua một cái có báo rung, giá...bình dân thôi thì nên mua loại nào hả các bác? nên mua ở đâu?

Tai nghe có rung mình thấy hình như chỉ có thằng này Jabra BT 250v

_ Tai nghe có RUNG khi có cuộc gọi đến
_ Chuẩn kết nối 1.1, Xuyên tường
_ Âm thanh tốt
_ Có phím từ chối, chấp nhận, tăng giảm volume
_ Đèn báo sóng, hiển thị pin
_Vòng đeo chắc chắn, thuận tiện trong khi chơi thể thao
_ Trọng lượng : 23g
***** Pin :
_ Thời gian đàm thoại 7 giờ
_ Thời gian chờ 200 giờ

Giá cũng hơi bình dân thui 1.350:D
Tham khảo thêm ở đây nha: http://www.tienthanhphone.com/List_Accessory.aspx?C_id=56

Chỉnh sửa cuối:

khoabonmat

Active Member

HT820 1T9 là mắc đó bác trên www.tienthanhphone.com (bác vào tham khảo đi) nó bác có 900k à.Theo mình bác nên mua Jabra BT 250V đi vừa nhỏ gọn có báo rung nữa giá 1tr35 đó bác.Chúc bác kiếm được tai nghe như ý.=D>

mình muốn xin kinh nghiệm của các bác để mai ra mua cái jabra, vì chưa đụng đến tai nghe bluetooth này bao giờ nên ko biết nên bắt đầu từ đâu:
-tai nghe chuẩn 2.0 có dùng được cho máy chuẩn 1.2 ko?
-muốn thử coi có tương thích với máy mình không thì làm thế nào?
+trước tiên là bật cái tai nghe lên, sau đó bật bluetooth của máy, rồi chọn Device>Add New Device
+rồi làm gì nữa các bác, mình chỉ biết tới đây thôi, hình như là còn nhập passcode nữa phải hông? nhập xong rồi làm gì nữa hả các bác?
-sau khi kết nối với tai nghe xong, nếu mình off máy thì khi có người gọi tới chỉ cần bấm trên tai nghe là nghe thôi đúng ko?
vì mình ko biết gì về vụ này nên mong các bác tận tình chỉ bảo, chứ ko thôi ra mua mà gà quá nhiều khi bị gạt mà ko hay! xin chân thành cảm ơn!

khoabonmat

Active Member
mình muốn xin kinh nghiệm của các bác để mai ra mua cái jabra, vì chưa đụng đến tai nghe bluetooth này bao giờ nên ko biết nên bắt đầu từ đâu:
+trước tiên là bật cái tai nghe lên, sau đó bật bluetooth của máy, rồi chọn Device>Add New Device
+rồi làm gì nữa các bác, mình chỉ biết tới đây thôi, hình như là còn nhập passcode nữa phải hông? nhập xong rồi làm gì nữa hả các bác?
-sau khi kết nối với tai nghe xong, nếu mình off máy thì khi có người gọi tới chỉ cần bấm trên tai nghe là nghe thôi đúng ko?
vì mình ko biết gì về vụ này nên mong các bác tận tình chỉ bảo, chứ ko thôi ra mua mà gà quá nhiều khi bị gạt mà ko hay! xin chân thành cảm ơn!

bác cài cái này mình đưa cho bác nè,Blue Tooth Audio cài cho máy và mọi WM.Bác bật turn on blue tooth(trên tai nghe trước )sau đó bác vào mở Blue tooth trên PPC cho nó search device (code :0000 mặc định).Sau đó bác mở chương trình Blue Tooth Audio (option menu tray program) là bác có thể sử dụng được rồi .Vừa nghe nhạc khi có người gọi đến bác chỉ việc bấm nút trên tai nghe thôi.Chúc vui.

Huycl2507

-Mua tai nghe tốt nhất là bạn mang máy ra hàng rồi test nha:D
-Bạn mở tai nghe lên.Sau đó bật Bluetooth của máy,Device --->Add New Device,khi tìm thấy thiết bị nó sẽ hỏi mình passkey xác thực (mỗi tai nghe Bluetooth sẽ có pass riêng,khi mua nhớ hỏi nha:D),tới đây nhấn Finish nữa là thiết bị đã được kết nối
-Sau khi kết nối với tai nghe xong, nếu mình off máy thì khi có người gọi tới chỉ cần bấm trên tai nghe là Ok thui
Chúc bạn mua được tai nghe Bluetooth ưng ý:D

tvn28

Các bác ơi cho hỏi con O2S của mình , có tai nghe Bluetooth nào xài hợp nhất ko ?Em này bự wa nên ra đường lấy ra nghe bất tiện và bị giật :(

khoabonmat

Active Member
Các bác ơi cho hỏi con O2S của mình , có tai nghe Bluetooth nào xài hợp nhất ko ?Em này bự wa nên ra đường lấy ra nghe bất tiện và bị giật :(

bác phải xác định bác mua tai nghe loại nào.Loại 1 bên và loại 2 bên stereo thì mới có thể giúp bác được chứ.Loại 1 bên dùng để phone nghe nhạc thì hơi ẹ.Loại 2 bên stereo nghe nhạc hay nhưng hơi cồng kềnh (tùy loại nha).Bác wa đây tham khảo nè

http://www.tienthanhphone.com/List_Accessory.aspx?C_id=56

Status
Không mở trả lời sau này.