• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

boypluto

Mình đang tính kiếm một con tai nghe bluetooth nhưng chưa nghe nhạc qua tai nghe bluetooth bao giờ nên ko biết nó có hay ko ? Bác nào đang dùng Exec với tai nghe bluetooth thì cho mình biết chút ít cảm nhận với ! Nghe có hay như tai nghe dây ko ? Hay chất lượng kém hơn vậy ? Và với Exec thì có những loại tai nghe nào thì sử dụng được vậy ? Cho minh chút ít kinh nghiệm với ! Cảm ơn !

bạn muốn nghe nhạc bằng bluetooth thì nên mua tai stereo nhé, còn tai nghe môn thì kém lắm, chất lượng rất tồi

hoangcuky

Thì tất nhiên mua để nghe nhạc thì phải stereo rồi . nhưng mình muốn biết là nghe có hay như tai nghe dây ko mà và con Mda pro của mình thì nghe được những loại tai nghe nào ? Cảm ơn !

boypluto

Thì tất nhiên mua để nghe nhạc thì phải stereo rồi . nhưng mình muốn biết là nghe có hay như tai nghe dây ko mà và con Mda pro của mình thì nghe được những loại tai nghe nào ? Cảm ơn !

cái này thì bạn nên đọc kỹ từ đầu trang nha. Đã đề cập đến rồi cơ mà

hoangcuky

Đã có bác nào sử dụng cái này chưa ?
i-Tech ClipS35 Bluetooth Stereo Headset Adapter
Không biết có tích hợp với Exec không ? Cái này mà dùng được thì cắm tai nghe Ipod vào nghe chắc phê !

biencan

mình đang sài MiniS muốm mua 1 tai nghe 1 bên thôi và chỉ gọi và nghe thôi>các bạn tư vấn cho mình mua loại nào càng rẻ càng tôt(mình khg có nhu cầu nghe nhạc )Thanks

E

Echop

Guest
Các bác cho em hỏi.tai nghe Bluetooth nào dùng ngon nhất mà giá cả hợp lý và có thể mua ở đâu ạ?Thanhx

alexhai

Làm sao nghe nhạc bằng tai nghe blutooth đc vậy các bác, em đã kết nối giữa tai nghe với PPC chỉ nghe với gọi đc thôi chứ ko nghe nhạc đc, nhạc vẫn phát ra loa ngoài
em dùng mini-s, nghe nhac bằng WMP10

hoangcuky

Mình mới mua cái tai nghe Itech Blueband stereo BT nghe nhạc được nhưng nó bị sôi và hơi rè . Các bác cho hỏi có phải là cái nào nghe qua BT cũng thế hay là có cái khác nghe hay hơn ?

hoangcuky

Bác mua con này rồi ! Lúc nghe nhạc thì cứ phải đeo kính à :D . Mình thấy không tiện chút nào !

LEDU

Mình tính đến câu hỏi này rồi. Thật ra ai lại không có vấn đề cận hay viễn sau này chứ? Mua con này về, ra hiệu kính thuốc, đo và làm 1 tròng khác cho đúng mắt mình (cái này thay tròng được). Thế là khi làm việc cứ đeo kính nghe nhạc, đi xe ngoài đường cứ đeo kính cho dễ nhìn, và thế là cứ nghe nhạc, nghe phone. Còn về đến nhà rồi thì cắm xạc. Vì đã về nhà rồi thì cần gì bluetooth nữa?!

Mua rồi, 2 ngày nữa ship về đến nhà, mang lên đây cho anh em xem!

convitlao

Các anh ạ, theo em biết thì chỉ những con nào có rom hỗ trợ giao thức A2DP mới có thể nghe nhạc stereo qua bluetooth thôi. Các bác có thể vào đây để tham khảo thêm : http://www.myblueant.com/what_is_a2dp_bluetooth.htm
Dòng 02 trong đây chỉ ghi Atom là có hỗ trợ, nhưng theo em biết thì một số bản rom đã được mod lại. Bạn em xài Exec và vẫn nghe được nhạc stereo qua bluetooth ạ. Theo ý kiến của em thì hiện nay có 2 con BLUETOOTH STEREO HEADSET nghe nhạc cực ổn là Motorola HT820 và SE DS970. Bác nào thích hoành tráng thì chọn Motorola, còn bác nào thích nhỏ gọn thì chọn SE. Giá 2 cái này khoảng tầm 1tr-1tr5. Thân.

Funeralist

Ồ ôi con O ROKR™ đẹp thế =D> =D>

Cá nhân em vẫn thích tai nghe một đằng kính một nẻo, không thì vướng bận lắm +___+". Tưởng tượng bác không muốn đeo kính mà vẫn muốn nghe nhạc hoặc là tai đau ko nghe được nhạc mà mắt lại phải đeo kính vì đường bụi thì :|

Có tháo được tai nghe ra khỏi kính không hả bác?

LEDU

Cái này tiện là tròng kính có thể tháo ra. Mà rồi thì ai cũng phải đeo kính làm việc (noi gương Man Quang ấy :D), thế nên nhất cữ lưỡng tiện. Thay kính thuốc, chằm chằm ngó vào đống tài liệu hay công việc. Có ai biết mình đang nghe nhạc đâu? :D :D :D

Tai nghe chưa thấy nói gì tháo đc cả. Mà mua cái này là mua cái tai nghe bluetooth là chính, chứ có phải cái hiệu kính nổi tiếng đâu?

fdcode281

Cái con của bác trông thì hay đấy nhưng chả lẽ mỗi lần nghe điện thoại lại phải đeo kính vào ah :)) Mà nhân tiện hỏi các bác em thấy người ta bảo mua tai nghe bluetooth mà có rung thì hao pin lắm àh :-??

phuclv

Kinh nghiệm dùng tai nghe Bluetooth

Em chưa dùng cái này nên chưa có kinh nghiệm
Dùng tai nghe này có tốn pin nhiều không mấy bác.
Tai nghe 1 bên thì chỉ tốt để nghe Phone, chứ nghe nhạc thì không hay fải không ạ.

Em chỉ biết vậy thôi, mong các bác chỉ thêm

O2xdaII

Em chưa dùng cái này nên chưa có kinh nghiệm
Dùng tai nghe này có tốn pin nhiều không mấy bác.
Tai nghe 1 bên thì chỉ tốt để nghe Phone, chứ nghe nhạc thì không hay fải không ạ.

Em chỉ biết vậy thôi, mong các bác chỉ thêm

dùng tai nghe này tất nhiên là tốn pin hơn thông thường rồi! nghe nhạc vẫn ngon mà!

Status
Không mở trả lời sau này.