• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ2.1 (P910,P900,A925..v.v) [2]

thanhtu_1410

chào các anh em ! cho em hoi hỏi cách photmat cái đt 6708 ! anh em nao bik chỉ cho cho với em cám ơn nhiều

hanoio2

lỗi bàn phím ảo

con p990i mình đang dùng, bàn phím ảo lúc đầu dùng binh thường, tự dưng mấy hôm nay dở chứng, có một số phím biến thành ô vuông, mình đã làm theo hướng dẫn của mọi người cài fontfix, nhưng vẫn không xử lý được, cho hỏi có cao thủ nào xin được chỉ giáo

luluknight

hỏi về p910i

em ko rành về điện thoại lắm, vì mới tậu được 1 chú p910i cũ , mà có những cái ko biết nên em vô đây hỏi thử:
1. cái này có t.viet ko ,có thì dùng ổn định ko mấy anh.
2 tìm verssion mới nhất của con này ở đâu ,và up lên như thế nào
3 con của em chỉ nghe đựoc mỗi mp3 ,vậy có soft nào hỗ trợ cho nó nghe và coi đựoc nhiều đinh dạng ko mấy anh.
4 con này hao pin quá ,có cách khắc phục ko
mới biết đựoc từng này có gì em hỏi sau ,ai biết xin chỉ em .em cảm ơn =D>

tinh_la_gi

Administrator
1. cái này có t.viet ko ,có thì dùng ổn định ko mấy anh. P910 cài được tiếng việt ! Chạy tương đối ổn định nếu không dọc nhiều soft 2 tìm verssion mới nhất của con này ở đâu ,và up lên như thế nào Cài Update service của SE vào rồi Update online sẽ có Ver mới 3 con của em chỉ nghe đựoc mỗi mp3 ,vậy có soft nào hỗ trợ cho nó nghe và coi đựoc nhiều đinh dạng ko mấy anh. Các phần mềm hổ trợ chỉ giúp hổ trợ tốt hơn các định dạng mà máy support chứ không mở rộng 4 con này hao pin quá ,có cách khắc phục ko mới biết đựoc từng này có gì em hỏi sau ,ai biết xin chỉ em .em cảm ơn Hao pin có nhiều nguyên nhân + Pin yếu + mới mua dọc nhiều thì chóng hết pin + giảm cường độ sáng của màn hình xuống

luluknight

con p910i có cách nào chuyển danh bạ trong máy vào sim 1 lượt ko máy anh ,chứ cứ làm thủ công mệt quá.

thứ 2 là có cách nào xóa được các soft có sẵn trong máy như ,chess hay pdf+ được ko , ít dùng để chiếm chỗ ghê.

con p910i có thể đổi hình nền bên ,ngoài được ko .cái hình mà cài theme vô nó mặc định luôn đó.,ko phải bên trong application đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Linh_t885

+ P910 không có khả năng copy all contact trên máy vào SIM
+ không thể uninstall (gỡ bỏ) các chương trình có sẵn trên máy.
+ Đổi hình nền của Theme vô tư:
C1: chọn ảnh->edit->set as wallpaper. ảnh sẽ căn chỉnh mặc định.
C2: Control panel->Display, hiện lên 1 bảng: chọn wallpaper, muốn thay ảnh nền chọt vào ảnh nền trong bảng-> Replace Image, hiện bảng Select imge (nên để chế độ hiển thị file ảnh là Thumbnails) khi đã chọn được ảnh bằng cách chọt vào ảnh chọn Select. ảnh nền có thể phong to thu nhỏ kích cỡ, di sang phải trái, lên xuống tuỳ ý.
Chỉnh sủa xong chọn Done.

ngocthai1234

hom truoc minh cung mua mot chiec the mau lau thấy ló chậy tốt đấy chứ , lưu ý các bạn là dòng p900-p910i chỉ chậy tối đa được thể 1G thôi , nếu các bạn căm thẻ 2G vào mà chậy được thì đó là thẻ đểu

prescolt

cho mình hỏi P910i có thể update Hệ điều hành ko

cho mình hỏi co thể update OS và các soft cua SE cua con P910i dc ko
hỏi hơi gà :( anh em thông cảm

nha_que_goc

Fomat cho p990i

có bác nào biết cách Fomat con p990i cho nó về trạng thái ban đầu ( giông như là sau khi ta cái lại WIN ở máy tính ấy ) chẳng là em cài nhiều chương trình cho nó quá... gặp phải tình trạng sau khi restart lại thi tất cả phông chữ của em nhỏ xíu lai...
rất cảm ơn các bác.
cảm ơn ạ...

hiepsiquen

Có bác nào hướng dẫn chi tiết cách signsoft với

Cho mình hỏi bản Symbian Developer Certificate Request V2.1.1 có xài được không?
mình đang xài bản này để tạo ra File *.crs up lên và nhận được file *.cer sau đó đem sign mà chả được, chả hiểu tại sao, giờ chán quá rồi. Có bác nào rành vào hướng dẫn cho anh em với
à nếu mình có sẵn *.cer mình có thể sign cho tất cả các soft khác được không?
Xin cam ơn các bác trước nha:D

natta

Bạn cứ vào thẳng trang web của Sony mà tải về, mình tải về xài rất Ok, bạn nên kiểm tra lại các bước làm, bài hướng dẫn thì diễn đàn đã có rồi, bạn chịu khó kiếm nha, với 1 file cẻ bạn có thể sign cho nhiều ứng dụng

hiepsiquen

làm ơn cho mình phần mềm lock folder cho P990

Tình hình là DT của mình thường bị một số đối tượng dòm ngó, kiểm tra thông tin tài khoản cá nhân, Doc, tin nhắn...quan trọng. nên mình cần 1 phần mềm khóa lại. Bạn nào có share giúp với.
Mình xin đội ơn trước nha:mad:)