• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

lovelikecrazy152

Trả lời bạn TiTan007

Bạn hãy mở trình duyệt Web lên bạn chọn more->Settings->configuration bạn sẽ thấy ở thanh Display bạn hãy check vào o load picture. Còn nếu k lên nữa thì bạn hãy xem lại trang web mà bạn truy cập

0907530103

pro nào làm ơn cho e hỏi tí về con P1i của e. E đang xài mạng Mobifone, khi nhận tin nhắn của các mạng khác thì ngày giờ nhận tin k chính xác, cụ thể là luôn luôn sớm hơn ngày hiện tại. Ví dụ e nhận tn từ mạng vina hay viettel 14:00 ngày 1/6 thì mở tn ra xem là 20:00 ngày 2/6. Chỉ có tn của mạng mobi thì ngày giờ mới chính xác thôi. Pro nào biết cách nào khắc phục chỉ e hộ cái, mong pm từ các pro sớm. Thanks

tmk234

pro nào làm ơn cho e hỏi tí về con P1i của e. E đang xài mạng Mobifone, khi nhận tin nhắn của các mạng khác thì ngày giờ nhận tin k chính xác, cụ thể là luôn luôn sớm hơn ngày hiện tại. Ví dụ e nhận tn từ mạng vina hay viettel 14:00 ngày 1/6 thì mở tn ra xem là 20:00 ngày 2/6. Chỉ có tn của mạng mobi thì ngày giờ mới chính xác thôi. Pro nào biết cách nào khắc phục chỉ e hộ cái, mong pm từ các pro sớm. Thanks

Chắc bác chưa chỉnh location Hanoi rồi. Check lại nhé

Các bác cho em hỏi, con P1i của em thông số như sau:

Phone : CXC162037 R9H004
CDA: CDA162024/78 R6A

là ở khu vực nào, em đã SEUS lên FW mới nhất cho nó rồi, nhưng 1 số phần về hack khồng đc ( như WM 3.0, 2.0 .... ) vậy có cần phải change CDA hay GW ko??? và cần change những gì, mong các bác giúp đỡ

nha_que_goc

em cũng định đọc hết các trang, nhưng nhiều quá nên em đánh liều vào trang cuối này hỏi các bác luôn. xin lỗi các bác nếu bị lặp câu hỏi.
trước em dùng con p910 nó có tính năng dùng đồng hồ làm nền màn hình chờ.( để bình thường kô sử dụng nó hiện lên 1 vạch sáng là cái đồng hô giống như bọn Nokia đó )
em kô biết là con P990 có tính năng đó không, su dụng nó thế nào a ?
Cãm ơn cac bác nhiều.

doananh

em cũng định đọc hết các trang, nhưng nhiều quá nên em đánh liều vào trang cuối này hỏi các bác luôn. xin lỗi các bác nếu bị lặp câu hỏi.
trước em dùng con p910 nó có tính năng dùng đồng hồ làm nền màn hình chờ.( để bình thường kô sử dụng nó hiện lên 1 vạch sáng là cái đồng hô giống như bọn Nokia đó )
em kô biết là con P990 có tính năng đó không, su dụng nó thế nào a ?
Cãm ơn cac bác nhiều.

Cái này mình không thấy có. Phần đó chỉ cho hình ảnh vào thui.

Chúc vui !!!;)

nha_que_goc

Em cãm ơn anh.
hix chán thât. tính năng này P990 còn thua con P910. Lúc nào muốn xem giờ cứ phải ấn 1 nút nào đó. bất tiện thật. Các bác có cách gì khắc phục không a ? chỉ giúp em với.
thanks

demonntl

Active Member
Em cãm ơn anh.
hix chán thât. tính năng này P990 còn thua con P910. Lúc nào muốn xem giờ cứ phải ấn 1 nút nào đó. bất tiện thật. Các bác có cách gì khắc phục không a ? chỉ giúp em với.
thanks

hộm trước bác đồng xanh có post phầm mềm đó cho p9 mà bạn
xem lại nhé - nó tên là magic gì đó .. sry vì ko nho rõ
chĩ nhớ tên topic là bingbang cho uiq

DuaBeo35

Các bác cho em hỏi cái.
Dòng P990i có giao diện tiếng việt ko các bác ơi

deadend

Lỗi SMS ở P990i

Các bro ơi,xin giúp em zụ này cái ạ,tình hình là cách đây mấy hôm,thằng bạn có bắn bluetooth 1 file **.3gp,bắn xong thì file đó nằm trong phần inbox của tin nhắn,mỗi lần tìm tin nhắn cứ tới chỗ file đó là máy tự động báo Application closed,application messaging,Reason code User,Reason number 130 rồi tự động thoát ra ngoài lun,trong phần inbox cứ báo 1 unread,mà mún xóa cái tin chứa file đó thì cứ tới file đó là báo vậy à,không cách nào xóa được,các bro chỉ giúp em khắc phục tình trang này phát,lần đầu em dùng máy này nên chưa biết gì nhiều,hic hic.

nicetoyou

bác nào dùng w950i cho em hỏi cái" em vừa reset master song; giao diện nó co thay đổi một chút so với luc ban đầu của em cụ thể là thế này;(giao diện lúc đầu là:walkman>> file manager>> danh bạ>> tin nhắn>> menu) sau khi em reset master thì nó thành thế này walkman >>FM >> Web>> tin nhan>> menu) Ai biết cách đưa lại trạng thái ban đâu có cái danh ba và file manager ra bên ngoài màn hình chính thì chỉ em với.

demonntl

Active Member
trong truong hop te nhat là format máy
hoac bạn hack ổ c gòi tìm cái file đó mà xóa ( cái này khó à )

deadend

hack ổ C là làm cách nào ạ,có phải là sign gì đó không ạ,có bác nào tận tình chỉ làm giúp em cái zụ hack hack này ạ,em sẽ đến tận nơi ạ,em mới xài nên chẵng biết gì nhìu zìa hệ điều hành thằng này

deadend

các bro ơi,con P990i của em cái phần time nó bị sao ý,time thì e đã chỉnh chạy đúng giờ rồi,mà sao tin nhắn người ta gởi tới thì time trong phần inbox tin nhắn thì không đúng với time ngoài máy,vd:đồng hồ chỉ 09:00pm thì lúc đó có tin nhắn tới,máy báo time trên tin nhắn là 03:00am--->em cũng hok bít saolun,có bro nào bít bệnh chỉ giúp em chỉnh lai với

thanhchi

Có lẽ cách khắc phục tình trạng này là xóa hết tin nhắn cũ đi và khi đó thì trật tự về thời gian trong Inbox sẽ không có gi thay đổi nữa.