• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

kieuminhvn

Các bác giúp em vụ P1i với, không hiểu sao tự nhiên con P1i của em giờ tin nhắn đến nó lại không hiện ra hộp thoại báo tin nhắn mới đến chọn Yes or No để xem như bình thường, mà giờ nó chỉ hiện ra cái icon hình cái thư màu vàng trên thanh tákbar thôi

Bạn vào control panel > device > sound & alert > message alert > đánh dấu kiểm vào ô Display notification của mục message là OK :D

nmt2104

xin được giúp đỡ về con P1i

Em gặp phải 1 vấn đề hơi bị kì cục :mad:) .. Số là hôm trước em mới mua 1 em P1i (máy mới long lanh). Ngày đầu tiên nghe nhạc bằng head phone bình thường, ngày thứ 2 hí hửng kết nối với PC bằng PCsuite, vọc 1 hồi.. chán lấy ra cắm headphone vào nghe nhạc..thì.. chep chep.. nó tịt luôn, chỉ nghe được bằng loa ngoài. Tưởng là do headphone hư mình mượn máy của thằng bạn test (cũng P1 luôn) thì nghe bình thường. Hik..hik làm đủ mọi cách nào là master reset kể cả nạp lại firmware mà nó vẫn ko nhận được headphone... chán quá.. :-?? bác nào cao thủ vào giúp em vấn đề này với, em xin chân thành cảm ơn...

hoanghai1992

:| chắc là chỗ cắm vào tai nghe của máy bị làm seo đó, :-?? tớ cũng bị nhưng chỉ là cắm lỏng tai ( cắm vào rồi nhưng vẫn hok có tiếng :D )

nmt2104

:| chắc là chỗ cắm vào tai nghe của máy bị làm seo đó, :-?? tớ cũng bị nhưng chỉ là cắm lỏng tai ( cắm vào rồi nhưng vẫn hok có tiếng :D )
hik.. em cắm sạc và cable bình thường.. đâu có lí nào cổng headphone bị lỏng. Bác nào giúp em với.. huhu..

ngmtri

hik.. em cắm sạc và cable bình thường.. đâu có lí nào cổng headphone bị lỏng. Bác nào giúp em với.. huhu..

Có thể đầu cắm bị cong vênh rồi, kiểm tra lại mấy miếng đồng ỡ đầu cắm vô dt có bị cong hay làm sao ko.

nmt2104

Xin bào đảm là đầu cắm headphone bình thường(Em dùng cái headphone của em cắm vào cái P1i khác nghe ngon ơ) Nhân tiện đây cho em hỏi nếu em update firmware và CDA mới nhất về thì máy em trở lại như lúc ban đầu và chỉ khác cai CDA thoi phải không ạ?

hieusaco

Đúng rồi, mình nghĩ cái này là vấn đề phần cứng thôi bạn ạ, cùng lắm mang máy đi bảo hành để họ kiểm tra lại chỗ cắm tai nghe ấy

nmt2104

Đã mang máy đi bảo hành, ngày mai sẽ biết kết quả ..hik. Cám ơn bà kon đã quan tâm ... hìhì.

hieusaco

Đâu mừ - phải vào phần Master Reset chứ ;;)

Nếu hack mà dùng master reset thì không ăn thua đâu, làm theo cách lên*xuống xuống* xuống* thì mới chắc ăn, nhưng có điều phải cài lại mọi thứ từ đầu thui

tuanlinh

Mọi người dùng UIQ 3 đã bao h bị lỗi WatcherMainThread chưa ? Mình dùng p990i và bây h P1i đều dính lỗi này. Dính lỗi này thì máy ko nhận được SMS, còn nặng hơn thì nó hiện ra liên tục, báo file bị corrupt, sau đó chỉ có nước Master Reset mới xong ! Hic hic ... search trên google thì ko thấy có nhiều ông dính lỗi này, chẳng biết có anh em nào biết ko ?

huyen_bn

các Anh cho em hỏi cái P990i của em sao check các thông số sai bét cả không biết thuộc nước nào nữa. Giúp em xem có SEUS được không, có chỉnh CDA để cài tiếng Việt được không ?
IMEI 35959300-937198-1
Phone CXC 162037 R9EA001
Bluetooth CXC 162058 R5A01
Organizer CXC 162092 R4A13
CDA 162007/8 R4A04

CẢM ƠN CÁC ANH NHIỀU

hieusaco

các Anh cho em hỏi cái P990i của em sao check các thông số sai bét cả không biết thuộc nước nào nữa. Giúp em xem có SEUS được không, có chỉnh CDA để cài tiếng Việt được không ?
IMEI 35959300-937198-1
Phone CXC 162037 R9EA001
Bluetooth CXC 162058 R5A01
Organizer CXC 162092 R4A13
CDA 162007/8 R4A04

CẢM ƠN CÁC ANH NHIỀU

Cái của bạn là thuộc úc. BẠn vẫn up bình thường được, nếu không thích vậy thì đổi sang GW2 cho nó chuẩn và thông dụng

huyen_bn

mà sao cái máy của em nó có chữ P990i dưới bàn phím Flip mà ở hình trên mạng lại là Quick Share nhỉ, máy em nó in madein France, chả hiểu tại sao ???

hieusaco

Cám ơn anh hieusaco nhưng thông số của Úc như thế này mà :
162008/3 Austria A1 Mobilcom CXC162037 R9F011 CXC162058 R5A01 CXC162036 R5A17 R6A01 10.08.2007 21:40 GMT+1 . Anh xem ở đây :
http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P990i

Sorry, mình không để ý bạn dùng P990i nên đọc theo P1i của mình. Của bạn là thông số của Singapor. Cái này chỉ cần căn cứ vào thông số 162007/8 thôi bạn ạ, còn phiên bản firm mới nhất của nó là R5A16. Và bạn chuyển đổi sang vùng khác và up firm đều được cả, không có vấn đề gì đâu.

tricodoc

Chào các Pro, cả tuần nay em như rụng rời vì chiếc p990i của em đột nhiên đột tử, mong các bác tốt bụng tư vấn giúp em với, số là em đang vào Fexplore rồi nhấp vào 1 theme ( mục đích là để đổi theme) rồi bỗng thằng p990i nó báo lỗi (thông báo dài lắm nên em chẳng nhớ, khoảng 4,5 hàng), máy bị treo luôn, em có bấm tắt máy hay bất cứ nút gì cũng chẳng có tác dụng gì hết, bí quá thế là em rút pin ra để khởi động lại, nhưng khi khởi động vào màn hình có logo Sony E thì nó treo luôn, không vào hệ điều hành được, không biết máy em toi chưa, hỏi thì người ta nói cần flash hệ điều hành khoảng 100k nhưng không biết có sửa được vấn đề này không, em đau đầu và cả đau đớn nữa, mong các bác , các anh, chị, em giúp em với kẻo em ốm mất... chân thành cảm ơn mọi người

tricodoc

Chào các Pro, cả tuần nay em như rụng rời vì chiếc p990i của em đột nhiên đột tử, mong các bác tốt bụng tư vấn giúp em với, số là em đang vào Fexplore rồi nhấp vào 1 theme ( mục đích là để đổi theme) rồi bỗng thằng p990i nó báo lỗi (thông báo dài lắm nên em chẳng nhớ, khoảng 4,5 hàng), máy bị treo luôn, em có bấm tắt máy hay bất cứ nút gì cũng chẳng có tác dụng gì hết, bí quá thế là em rút pin ra để khởi động lại, nhưng khi khởi động vào màn hình có logo Sony E thì nó treo luôn, không vào hệ điều hành được, không biết máy em toi chưa, hỏi thì người ta nói cần flash hệ điều hành khoảng 100k nhưng không biết có sửa được vấn đề này không, mà không biết update firmware có giải quyết được vấn đề này không vậy các pro, em đau đầu và cả đau đớn nữa, mong các bác , các anh, chị, em giúp em với kẻo em ốm mất... chân thành cảm ơn mọi người