• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

bigpig040190

Các bro ơi cho em hỏi,em đang dùng w950,em dùng GPRS thì vào web bình thường,mà sao ola,vitalk,vichat lại không kết nối gprs được....mong các bro chỉ giúp T_T

XiaoGui

Các bro ơi cho em hỏi,em đang dùng w950,em dùng GPRS thì vào web bình thường,mà sao ola,vitalk,vichat lại không kết nối gprs được....mong các bro chỉ giúp T_T

Bạn đang dùng mạng nào. Nếu dùng của viettel thì thay đổi cấu hình v-wap thành v-internet là được. Còn các mạng kia thì vẫn dùng bình thường

bigpig040190

Bạn đang dùng mạng nào. Nếu dùng của viettel thì thay đổi cấu hình v-wap thành v-internet là được. Còn các mạng kia thì vẫn dùng bình thường

Em đang dùn viettel,e sửa v-wap thành v-internet thì vào web đcược,mà ola,vichat,vitalk cũng không vào được,báo lỗi kết nối GPRS :(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

Em đang dùn viettel,e sửa v-wap thành v-internet thì vào web đcược,mà ola,vichat,vitalk cũng không vào được,báo lỗi kết nối GPRS :(:)(:)(:)((

Bạn dùng slick đi,mình thấy chương trình này hay và ổn định hơn đó. Bình thường như của mình để v-internet thì vào chat chit được nhưng lại ko vào web được và ngược lại. Thế hiện máy của bạn là sau khi sửa vẫn vào web được nhưng ko vào mấy cái chat chit kia được hử???

Mà bạn thử dùng GPRS của mobi hoặc vina xem có được không/

Chỉnh sửa cuối:

bigpig040190

Bạn dùng slick đi,mình thấy chương trình này hay và ổn định hơn đó. Bình thường như của mình để v-internet thì vào chat chit được nhưng lại ko vào web được và ngược lại. Thế hiện máy của bạn là sau khi sửa vẫn vào web được nhưng ko vào mấy cái chat chit kia được hử???

Sau khi khởi động lại theo cái v-internet thì máy em ko vào web được :(:(
vitalk,vichat,ola không vào được luôn :(:)(:)((
Slick thì vào tốt :D:D:D:D
Vậy cảm ơn bro về cái slick nhoa ;;);;)

Nhân tiện cho bigpig hỏi : cái w950i có cách nào làm sử dụng hình động làm wallpaper được không mấy bro?????

Chỉnh sửa cuối:

XiaoGui

Sau khi khởi động lại theo cái v-internet thì máy em ko vào web được :(:(
vitalk,vichat,ola không vào được luôn :(:)(:)((
Slick thì vào tốt :D:D:D:D
Vậy cảm ơn bro về cái slick nhoa ;;);;)

Để dùng Slick hay các phần mềm chat khác mà ko phải là phần mềm java thì cần tạo 1 acc khác và chọn v-internet thay cho v-wap. Sau đó cho các chương trình chat sử dụng kết nối của acc mới tạo để vào mạng là chat bình thường. Bạn thử tạo thêm 1 acc nữa chọn v-wap rồi reset lại máy xem có vào được web không. (Cái bọn viettel này lắm chuyện thật)

bigpig040190

Nhân tiện cho bigpig hỏi : cái w950i có cách nào làm sử dụng hình động làm wallpaper được không mấy bro?????

Có ai giúp mình vụ này không :(:(:(:(

Để dùng Slick hay các phần mềm chat khác mà ko phải là phần mềm java thì cần tạo 1 acc khác và chọn v-internet thay cho v-wap. Sau đó cho các chương trình chat sử dụng kết nối của acc mới tạo để vào mạng là chat bình thường. Bạn thử tạo thêm 1 acc nữa chọn v-wap rồi reset lại máy xem có vào được web không. (Cái bọn viettel này lắm chuyện thật)
Thanks bro nhiều,slick vô oki rồi :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

tuan_tu

mình có mua 1 con W960 xách tay nhưng ko hiểu sao khi mang về dùng thì máy nó chậm chậm ngay cả khi chưa cài gì :(, có bác nào hiểu biết lĩnh vực này thì cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phục với :(

XiaoGui

mình có mua 1 con W960 xách tay nhưng ko hiểu sao khi mang về dùng thì máy nó chậm chậm ngay cả khi chưa cài gì :(, có bác nào hiểu biết lĩnh vực này thì cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phục với :(

Bạn thử format lại máy xem sao. Rồi dùng các phần mềm mod tốc độ của máy xem.

shadow141206

Bạn thử format lại máy xem sao. Rồi dùng các phần mềm mod tốc độ của máy xem.

Cũng không cần thiết phải format đâu !!!! Dòng UIQ3.0 nó vậy mà. Lúc đầu xài P1i, chưa wen. Sau khi vào tin nhắn để nhắn tin hoặc vào danh bạ, mình đều vào task manager để end hết !!!! Vì vậy nó phải tốn tg khởi động ứng dụng nên ta thấy nó chậm !!!! Nhưng sau này, mình để cho các Ct đó chạy ngầm luôn (kể cả 1 vài CT cần thiết) !!!! Như thế, ta ko cảm thấy nó chạy chậm nữa, vì nó ko tốn tg để khởi động ứng dụng !!!! Chúc vui :D

P/S: Do bạn chưa nói rõ máy chạy chậm ở phần nào nên mình cũng chỉ đưa ra đc lời khuyên chung chung vậy thôi :p:p:p

XiaoGui

Theo lời bạn shadow thì bạn nên cho chạy ngầm 1 số app như tin nhắn,danh bạ. Những phần khác thì mình thấy bình thường,có mỗi món tin nhắn thì phải công nhận chậm thật,hix

kgb502

KHẨN CẤP
sau khi em up con P9 của em lên bản fw mới nhất, thì em không thể nhập ký tự bình thương như trước được nữa, em tương minh up lỗi nên đã up lại khá nhều lần. trong mục control panel > device >text input > Flip closed keypad nó chỉ cho chọn giữa 2 mục là none và multi-tap/prediction (giống như là tưd điển T9 vậy). em phải làm sao đây. hay fw mới nó như vậy?
bác nào biết chỉ em với!!!
Thankkkkkkkkkkkkkkkkkkkk

eternal_vnn

@kgb502 : bạn chọn multitap/prediction và khi soạn tin nhắn ở chế độ flipclosed thì giữ phím # là sẽ tắt T9 và lại nhập kí tự như bình thường đó bạn nhé!
chúc bạn vui!

wireless mà có PASS thì P990i ko vào dc hả các bác.khi mình connect wireless có Pass thì khi setup nó ko hỏi nhập KEY vào.các bác trả lời dúp

tinh_la_gi

Administrator
wireless mà có PASS thì P990i ko vào dc hả các bác.khi mình connect wireless có Pass thì khi setup nó ko hỏi nhập KKK vào.các bác trả lời dúp
Với wifi có pass thì bạn cần tạo "new account" để vào được .. Bạn vào sẽ thấy!

pphapp

các bạn ơi mình muốn thay cda mà mình tìm mãi máy p1i kô có nút "c" thì làm sao mà ấn đây, con phần nũa là máy mình nó đề như sau mình hông hỉu, vậy mong anh em chỉ bảo dùm nhé:
PDA SOFTWARE VESION:
CXC 162108 R6F41
CXC 162108 R6G04
PHONE SOFTWARE VESION:
CXC 162037 R9J005
R9K009
prg CXC 162037_CCPU_HE_LL_NI..
BLUETOOTH SOFTWARE VESION:
CXC 162143R1D
CDA VESION:
CDA 162022/9 R6F38
CDA 162022/14 R6G02
IMEL:
35703301-706560
SAU KHI MÌNH MANG MÁY RA HNAMMOBILE UP FIMWARE THÌ NÓ HIỆN VẬY ĐÓ, AI HẢO TÂM GIÚP MÌNH VỚI, MÌNH MUỐN BIẾT MÁY MÌNH FIMWARE LÀ MỚI NHẤT HAY CHƯA, VÀ CHỈ MÌNH CÁCH XEM Ý NGHĨA CỦA NÓ. CHÂN THÀNH CẢM ƠN

kgb502

các bạn ơi mình muốn thay cda mà mình tìm mãi máy p1i kô có nút "c" thì làm sao mà ấn đây, con phần nũa là máy mình nó đề như sau mình hông hỉu, vậy mong anh em chỉ bảo dùm nhé:
PDA SOFTWARE VESION:
CXC 162108 R6F41
CXC 162108 R6G04
PHONE SOFTWARE VESION:
CXC 162037 R9J005
R9K009
prg CXC 162037_CCPU_HE_LL_NI..
BLUETOOTH SOFTWARE VESION:
CXC 162143R1D
CDA VESION:
CDA 162022/9 R6F38
CDA 162022/14 R6G02
IMEL:
35703301-706560
SAU KHI MÌNH MANG MÁY RA HNAMMOBILE UP FIMWARE THÌ NÓ HIỆN VẬY ĐÓ, AI HẢO TÂM GIÚP MÌNH VỚI, MÌNH MUỐN BIẾT MÁY MÌNH FIMWARE LÀ MỚI NHẤT HAY CHƯA, VÀ CHỈ MÌNH CÁCH XEM Ý NGHĨA CỦA NÓ. CHÂN THÀNH CẢM ƠN

mình cũng đã từng up cho con P9 của mình, lần đầu tiên nó cũng ra 2 dong CDA, sau đó mình up fw thêm lần nưa là nó sẽ chuyển sang 1 CDA mới nhất. ban thẻ xem sao nhé, mình cũng mới tập up fw nên chỉ có chút kinh nghiệm đó thui

XiaoGui

mình cũng đã từng up cho con P9 của mình, lần đầu tiên nó cũng ra 2 dong CDA, sau đó mình up fw thêm lần nưa là nó sẽ chuyển sang 1 CDA mới nhất. ban thẻ xem sao nhé, mình cũng mới tập up fw nên chỉ có chút kinh nghiệm đó thui

Đúng rồi,up như thế là chưa hoàn toàn thành công lên nó bị như vậy. Nhưng up lại là nó sẽ hết ý mà.