• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

bạn chua nghe đài bao jo a. Phải chỉnh đúng tần sồ của đài phát thì mới nghe rõ được. Tùy từng nơi mà tần số của đài là khác nhau. VD VOV3 HN là 102.7 còn TPHCM 104.5. Bạn vào trang chủ cua VOV là biết tần số nơi bạn ở. còn đài khác thì tự bạn tìm hiểu.
Email: padp990@gmail.com

đúng là thành viên mới có khác. đúng là cậu nói ko sai cái dò đúng tấn số,nhưng khổ cái là nó bị rè 1 cách lạ thường,dù đã đúng tần số và âm lượng khi nge đài thì thôi khỏi nói,điếc cả tai
các bác chỉ giáo dùm em cái
để anh chàng thành viên mới nói thế, em khổ tâm quá. heheh

cmt_bk

đúng là thành viên mới có khác. đúng là cậu nói ko sai cái dò đúng tấn số,nhưng khổ cái là nó bị rè 1 cách lạ thường,dù đã đúng tần số và âm lượng khi nge đài thì thôi khỏi nói,điếc cả tai

bác đã thử dò sóng với tai nghe xịn chưa, vì có nhiều trường hợp dùng tai nghe lởm hoặc tai nghe có chân tiếp xúc không tốt làm angten sẽ khiến máy bắt sóng không tốt, chất lượng âm thanh tù đấy cũng bị thay đổi.

Son_Nguyen

Cái lỗi rè khi nghe radio thì chỉ có 2 nguyên nhân:
- Tai nghe của bạn lởm dẫn đến chất lượng bắt sóng radio kém, lúc nghe có thể còn có hiện tượng có tiếng xẹt xẹt. Mình có con HPM-70 hàng cty xài nghe cực chuẩn luôn.
- Do chỗ bạn sóng radio yếu nên nghe bị hiện tượng rè là chuyện bt, bạn thử lại ở chỗ khác xem sao.

Cái lỗi rè khi nghe radio thì chỉ có 2 nguyên nhân:
- Tai nghe của bạn lởm dẫn đến chất lượng bắt sóng radio kém, lúc nghe có thể còn có hiện tượng có tiếng xẹt xẹt. Mình có con HPM-70 hàng cty xài nghe cực chuẩn luôn.
- Do chỗ bạn sóng radio yếu nên nghe bị hiện tượng rè là chuyện bt, bạn thử lại ở chỗ khác xem sao.

dù sao cug thanks lun P3600i và cmt_bk.
tất cả những nguyên nhân 2 ngừi nói ở trên đều ko đúng.tai nge xịn,trước giờ vẫn nge OK, loa phát nhạc cũng ko hề gì, nge nhạc vẫn OK
sóng radi ở đây vẫn OK
còn nguyên nhân thì chưa OK đc
hehehee

cmt_bk

dù sao cug thanks lun P3600i và cmt_bk.
tất cả những nguyên nhân 2 ngừi nói ở trên đều ko đúng.tai nge xịn,trước giờ vẫn nge OK, loa phát nhạc cũng ko hề gì, nge nhạc vẫn OK
sóng radi ở đây vẫn OK
còn nguyên nhân thì chưa OK đc
hehehee

ak, theo như bác nói thì con này trước giờ vẫn nghe ngon với tai nghe đang dùng, vậy thi tại sao nó lại bị khi mà không có thay đổi gì???!!!!!
cái này chỉ xảy ra khi bác hoặc làm rơi, hoặc MOD cái gì đó dẫn đến thay đổi file hệ thống...bác thử kiểm tra lại xem, vì radio gắn kèm với FW, làm sao thay đổi được.

vuongtrungduong

ak, theo như bác nói thì con này trước giờ vẫn nghe ngon với tai nghe đang dùng, vậy thi tại sao nó lại bị khi mà không có thay đổi gì???!!!!!
cái này chỉ xảy ra khi bác hoặc làm rơi, hoặc MOD cái gì đó dẫn đến thay đổi file hệ thống...bác thử kiểm tra lại xem, vì radio gắn kèm với FW, làm sao thay đổi được.

đồng ý với bác này,vụ âm lượng tăng đột biến là dấu hiệu,có thể nước vào chỗ tiếp xúc chăng?chứ nếu cùng 1 địa bàn,cùng 1 thiết bị mà chất lượng thay đổi trong khi mọi người vẫn bắt đài nghe ngon thì lỗi do thiết bị của mình là chủ yếu.bạn nghĩ lại coi,hay ngồi vào tai nghe mà ko để ý?hay máy có cho trẻ mượn nghịch va đập ko?chứ Radio kèm theo FW có thay đổi đc đâu mà hỏng đc?tai nghe bác lúc nghe nhạc có hiện tượng gì ko?

Chỉnh sửa cuối:

tinatran

e sd máy se P1i...e đag sd dv GPRS của viettel...nhưng khi e dùng máy để sd wifi thì sau đó GPRS của e có vấn đề...e zô web bằng GPRS vẫn bt nhưng ct chat ola thì không sd đc..trc đây khi e mở ola thì biểu tượng hình trái đất hiện lên..còn bây giờ nó không hiện lên nữa...e phải làm seo đây..giúp e với...cảm ơn cả nhà

vuongtrungduong

@tina : bạn thử bật 1 trang web lên xong bật ola liền theo đó xem?lúc đó quả cầu sẽ hiện lên thôi.hoặc cài đặt lại trong phần Connection,mục này ko biết P1i có giống P990i không nên mình ko dám nói nhiều,bạn nào dùng P1i lên tiếng dùm nhé!

cho em hỏi chương trình MycameraP990i sao mà khi chụp, ảnh nó hơi tối so với chụp bằng nút camera bt. có cách nào chỉnh đc độ sáng của MycameraP990i ko các bác

NokuaN70

Well-Known Member
@tina : bạn thử bật 1 trang web lên xong bật ola liền theo đó xem?lúc đó quả cầu sẽ hiện lên thôi.hoặc cài đặt lại trong phần Connection,mục này ko biết P1i có giống P990i không nên mình ko dám nói nhiều,bạn nào dùng P1i lên tiếng dùm nhé!

Giống nhau đó em, Control panel/Connections/Internet accounts,chọn tab Groups, click vào Edit, chọn kết nối GPRS, click vào Priority chọn số 1, save lại là xong.

Posted via Mobile Device

dengrumingzi

Chiều nay ngẫu nhiên đọc 1 bài nói về việc sử dụng sim vieteo ở P990i, các tin nhắn đến và đi bị hiển thị sai ngảy giờ. Mình xem lại trên P990i của mình thấy đúng là bị sai. Search qua nhưng chưa thấy cách khắc phục tối ưu nên vào đây hỏi mọi người. Ai biết chia xẻ với nhé để đỡ phải mày mò.

anhtuan206

Chiều nay ngẫu nhiên đọc 1 bài nói về việc sử dụng sim vieteo ở P990i, các tin nhắn đến và đi bị hiển thị sai ngảy giờ. Mình xem lại trên P990i của mình thấy đúng là bị sai. Search qua nhưng chưa thấy cách khắc phục tối ưu nên vào đây hỏi mọi người. Ai biết chia xẻ với nhé để đỡ phải mày mò.

theo mình có thể do bạn đặt mũi giờ không đúng thôi.bạn thử chỉnh lại múi giờ của hà nội hoặc bangkok xem.

shinnichikudo

cứu với p1i bị lệch cảm ứng hay sao đó

tình hình là mấy ngày trước kô sao nhưng giờ vô phần tools của máy bên tay phải co thanh trượt xuông đó ko thể nào kéo xuống được ko bít bị gì nữa hay máy cài nhiều phần mềm quá anh em chỉ giúp với hình nhu góc bên phải bị lệch cảm ứng hay sao đó vô test service cũng bị nữa hồi trước kô bị:((

Son_Nguyen

tình hình là mấy ngày trước kô sao nhưng giờ vô phần tools của máy bên tay phải co thanh trượt xuông đó ko thể nào kéo xuống được ko bít bị gì nữa hay máy cài nhiều phần mềm quá anh em chỉ giúp với hình nhu góc bên phải bị lệch cảm ứng hay sao đó vô test service cũng bị nữa hồi trước kô bị:((
Thử căn chỉnh lại cảm ứng đi bạn, vào Tools/Other/Setup Wizard sau đó làm theo như nó hướng dẫn tick vào 4 điểm ở 4 góc màn hình rồi save lại xem có khắc phục được ko?

phần mềm mycameraP990i, sao mà khi chụp ảnh , ảnh nó cứ tối tối thế nào ấy.các bác chỉ giáo em cách nào tăng độ sáng khi chụp ảnh ko??? e tìm trong phần chức năng thì ko có, mod thì e ko bít

duchuup1i

các bác ơi khi mình gửi tin nhắn đi, thì tin nhắn lưu vào hộp thư đi.vậy có cách nào không thể xóa dc mấy tin nhắn trong hộp thư đi k vậy các bác...hoặc là muốn xóa tin nhắn trong hộp thư đi thì fai cần pass...hoặc là có thề đưa tin nhắn vào 1 pm nào đó giốnng như MCleaner vậy???
Các bác làm ơn giúp dùm em...

NokuaN70

Well-Known Member
các bác ơi khi mình gửi tin nhắn đi, thì tin nhắn lưu vào hộp thư đi.vậy có cách nào không thể xóa dc mấy tin nhắn trong hộp thư đi k vậy các bác...hoặc là muốn xóa tin nhắn trong hộp thư đi thì fai cần pass...hoặc là có thề đưa tin nhắn vào 1 pm nào đó giốnng như MCleaner vậy???
Các bác làm ơn giúp dùm em...

Thử xài Advance Device Lock đi bạn. Tuy nhiên nó lock cả phần tin nhắn chứ kg hỗ trợ lock từng phần như bạn yêu cầu, chỉ có ADL là đáp ứng gần nhất với yêu cầu của bạn.

Posted via Mobile Device