• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

Gozilla85

Xài W950i cũng ok, nghe nhạc, xem file good, giá cả phải chăng(3t6 ko cao quá đâu bạn à :)) )...Nếu bạn cần camera thì P990i là 1 lựa chọn nữa cho bạn

NoNaMe1984

Con này đã dùng qua nói chung là được
Nhưng tai nghe khi nói chuyện điện thoại khá bé nếu đi đường hơi khó nghe ................

doananh

cái con P990i của mình cũng vậy, sóng nhảy lên nhảy xuống như là sóng biển ấy, tuy nhiên nghe gọi dường như vẫn tốt, chỉ tội nhìn cột sóng hơi bực mình chút thôi.

doananh

Con này giá xách tay 3tr6 là ngon rồi bạn ah, hàng chính hãng của nó lên đến 8tr cơ, mình rất thích con này chỉ tội nó không có camera thôi nên mình lấy P990i, nếu bạn không quan tâm tới camera và Wifi thì đây là lựa chọn hết sức hợp lý đó bạn.

ane90

4h mà bạn cứ xem phim hoặc để màn hình sáng choang khoảng 90% thì chẳng pin nào chịu nổi đâu bạn ah, màn hình nó lớn thế cơ mà, nếu dùng bình thường nghe gọi thỉnh thoảng chọc chọc thì cũng được gần 2 ngày.
Nếu pin không dùng gì mà 4h hết thì chia buồn cùng bạn là chuẩn bị tiền mua pin mới thôi

Ủa mà bác cho e hỏi là màn hình của p990i là bi nhiêu inch vậy, ko bít để xem ebook thì ổn ko nhỉ

ane90

À sẵn đây mấy bác cho e hỏi là p990i hỗ trợ thẻ tối đa là bi nhiu vậy ạ (nếu được tới 4G thì hay wá), tại e thấy có bác nào đó mua thẻ 1G mà ko dùng được nên hỏi trc cho chắc ăn (ko bít là tại thẻ của bác ấy hay tại mấy ko hổ trợ)

Gozilla85

À sẵn đây mấy bác cho e hỏi là p990i hỗ trợ thẻ tối đa là bi nhiu vậy ạ (nếu được tới 4G thì hay wá), tại e thấy có bác nào đó mua thẻ 1G mà ko dùng được nên hỏi trc cho chắc ăn (ko bít là tại thẻ của bác ấy hay tại mấy ko hổ trợ)

P990i hỗ trợ đến thẻ 8gb lận đó bạn à :D

ane90

Cái đó là a dùng rồi hay là hãng nó quảng cáo như vậy ạ, tại e thấy ở bên topic của bác nào đó (wên ko nhớ nữa), bác ấy mua thẻ 1G 240k mà ko dùng được. Mà ko biết ở VN có bán thẻ 8G chưa a, hình như e nhớ ko lầm thì chỉ mới chỉ có thẻ 4G thô ithì fải

doananh

Cái đó là a dùng rồi hay là hãng nó quảng cáo như vậy ạ, tại e thấy ở bên topic của bác nào đó (wên ko nhớ nữa), bác ấy mua thẻ 1G 240k mà ko dùng được. Mà ko biết ở VN có bán thẻ 8G chưa a, hình như e nhớ ko lầm thì chỉ mới chỉ có thẻ 4G thô ithì fải
Cái thẻ 8G chắc là giá trên trời nên ít người mua, bạn mua thì nên mua thẻ xanh nó tốt hơn thẻ đen hay xám đó, mình đang dùng thẻ 1G màu xanh thấy dùng tốt lắm. Nhu cầu bạn nhiều thì dùng quả thẻ 2G là cũng ok rùi, dùng thẻ lớn quá máy càng chậm thôi.
Thân !!!:p

ane90

Cái thẻ 8G chắc là giá trên trời nên ít người mua, bạn mua thì nên mua thẻ xanh nó tốt hơn thẻ đen hay xám đó, mình đang dùng thẻ 1G màu xanh thấy dùng tốt lắm. Nhu cầu bạn nhiều thì dùng quả thẻ 2G là cũng ok rùi, dùng thẻ lớn quá máy càng chậm thôi.
Thân !!!:p

Chứ ko fải mua thẻ Memory Stick do Sony sản xuất là được rồi hả a, sao còn fải fân biệt thẻ xanh với thẻ xám nữa vậy ạ ???

Gozilla85

Thẻ 8gb thì hiếm lắm nên ít người xài nên bây giờ P990i hỗ trợ tối đa là 4gb

Chứ ko fải mua thẻ Memory Stick do Sony sản xuất là được rồi hả a, sao còn fải fân biệt thẻ xanh với thẻ xám nữa vậy ạ ???

Thẻ xám (hay có thẻ màu nâu đen) rất dễ bị bể, vì vậy nên mua thẻ SANDISK vì loại thẻ này bền hơn :|

Son_Do

Well-Known Member

Nếu mua thẻ MS do Sony sản xuất thì không cần phải phân biệt mầu.

xmast_night

em là mem mới em có M600i mua 2nd thui CDA của em là CDA162011/R3A03
PHONE CXC162037 R3A004
eM BIẾT fw NÀY đã cũ ko mới theo anh em thì thế nào
Em đã dùng Sony ẻicsson update sẻvie (SESUS) nhưng khi update máy báo dơnloading software đến chừng 60-70% là đứng luôn (máy PC đó ) thế là em rút cable ra khởi động lại M600i vẫn xài bình thường dù biết chưa update. đã thử trên 2 PC khác nhau kể cả cài lại win rùi anh em có cao kiến gì giúp em up với ỏ ai tốt em sẽ đem máy wa nhà nhờ chỉ giáo

tinh_la_gi

Administrator
em là mem mới em có M600i mua 2nd thui CDA của em là CDA162011/R3A03
PHONE CXC162037 R3A004
eM BIẾT fw NÀY đã cũ ko mới theo anh em thì thế nào
Em đã dùng Sony ẻicsson update sẻvie (SESUS) nhưng khi update máy báo dơnloading software đến chừng 60-70% là đứng luôn (máy PC đó ) thế là em rút cable ra khởi động lại M600i vẫn xài bình thường dù biết chưa update. đã thử trên 2 PC khác nhau kể cả cài lại win rùi anh em có cao kiến gì giúp em up với ỏ ai tốt em sẽ đem máy wa nhà nhờ chỉ giáo
Cái này thuộc "Chuyên đề Update online " mà bạn... Trả lời xong thì nếu còn "thảo luận" thì vào topic Update online nhe bạn !!

Hiện tại số lượng người dùng điện thoại SE dòng UIQ3.0 rất nhiều lý do SE giảm giá rất nhiều và giá các máy như M600 và w950 là khá "bình dân" nên vì vậy việc update thời gian qua "khó khăn" là do nhiều kết nối đến server SE... việc update online khó khăn và khó hoàn tấc là vậy

TLG đã nhận được ít nhất 5 cuộc điện thoại của anh em nhờ hướng dẩn Update online vì nguyên nhân giống bạn, nhưng mình chỉ nói "bạn cứ tiếp tục update vài lần nửa sẽ thành công" và all đều ok...thâm chí còn sms rủ TLG cafe...nhưng lại tít ở HN..trong khi TLG trong SG !!!

Chúc bạn thành công !

xmast_night

uhm thi ra là vậy tại tớ ngồi đợi cả nửa tiếng chẳng thấy nhích thêm % nào cho đến khi đã đc 70% nên ốt ruột trước làm cho em K750-K550 đâu có lâu thế nên tưởng có gì bất thường. ok tớ sẽ làm lại nếu k đc sẽ nhờ TLG giúp nha vì tớ ở HCM mà

bluesight

Cần tư vấn cho về W950i

em đang định mua 1 cái w950i,hàng xách tay.bác nào xài rồi thì cho em chút ý kiến về nó đc ko?cái loa ngoài của nó chất lượng thế nào?hệ điều hành chạy ngon lành ko?và cách thức sử dụng có thuận tiện ko?càng nhiều ý kiến càng tốt.
thanks bro!!:D

Boykinhdi

giá cả vùa phải chấp nhận được,màn hình sáng đẹp xem phim nét hơn trên p990,loa ngoài không lớn lắm nhưng chất lượng walkman của w950 đứng đầu đấy,HDH UIQ 3.0 hơi ít ứng dụng nhưng dùng tốt bạn cài và tìm hiểu thêm là được,tai nghe có bộ điều khiển rất pro tôi rất thích nó và vẫn đang dùng nó,vì ko có nhiều yêu cầu nên không cài nhiều ứng dụng chỉ nghe ,gọi xem phim và nghe nhạc thôi:D

Gozilla85

em đang định mua 1 cái w950i,hàng xách tay.bác nào xài rồi thì cho em chút ý kiến về nó đc ko?cái loa ngoài của nó chất lượng thế nào?hệ điều hành chạy ngon lành ko?và cách thức sử dụng có thuận tiện ko?càng nhiều ý kiến càng tốt.
thanks bro!!:D

Loa ngoài dòng UIQ 3.0 hơi nhỏ nhưng nghe qua tai nghe rất good đó bạn. HDH Symbian UIQ 3.0 xài cũng ok, nói chung là soft cũng tương đối để xài, rất dễ sử dụng. :-??

tinh_la_gi

Administrator
uhm thi ra là vậy tại tớ ngồi đợi cả nửa tiếng chẳng thấy nhích thêm % nào cho đến khi đã đc 70% nên ốt ruột trước làm cho em K750-K550 đâu có lâu thế nên tưởng có gì bất thường. ok tớ sẽ làm lại nếu k đc sẽ nhờ TLG giúp nha vì tớ ở HCM mà
Ở HCM thì hoàn toàn trong khả năng "hổ trợ" rùi ... mấy con k750 - w800 thì update nhanh hơn, em gái TLG dùng w800i mà TLG update thấy đúng như bạn nói là nó khá nhanh hơn so với mấy cho SE chạy HDH UIQ ...

@ À mà quên TLG mới đọc bài thấy bạn update lên R6e28 thành công rùi ... Vậy chúc mừng vì bạn đở tốn cafe cho TLG rùi !!