• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

thomaxi

Hôm qua mình ngồi vs 1 bạn có E71 cùng download =wifi mà sao ko bằng nhỉ.của nó chạy nhanh khủng khiếp. Ai có soft nào tăng tốc download ko

Nguyen_Minh

có soft nào dùng để ghi âm cuộc gọi cho G900 không bác nào có thì cho em xin nhé thanks nhìu

Cái này đã đc thảo luận rất nhiều rồi! A tìm kĩ tr khi hỏi nhá. Câu trả lời là với TOÀN BỘ máy thuộc HĐH UIQ3 không có soft ghi âm cuộc gọi

thomaxi

Mấy bác cho em link đc ko.Tìm đc 1 cái nhưng chưa ăn thua.Cải thiện down wifi hơn thôi.

lamkoi84

Xin phần mềm Test pin!

Em đang định mua con pin dung lượng cao cho P1i, nhưng sợ mua phải pin dởm. Vậy bác nào có phần mềm test pin làm ơn cho em xin! Thanks!

hoanghai_188

Xin lỗi bác. Em spam tí. Cho em hỏi con P1i thì ổ C hay ổ D nó ở đâu ạ? Em vào file manager thì chỉ hiện ra 1 hình là bộ nhớ của máy, 1 hình là của thẻ nhớ. Mà có mấy phần mềm mấy bác nói down về rùi chép vào ổ C/resource/Apps.... Mà trong mục của máy thì lại không có, chỉ có trong thẻ nhớ thôi. Nhưng vào mục Swiss Mgr Pro thì lại thấy ổ C, D và các mục như resource... Vậy các bác có thể giải thích cho em tí được không ạ

dengrumingzi

Nhất định phải bật SWiss Mgr Pro lên thì mới nhìn thấy được toàn cảnh về ổ C, D thậm chí cả Z nữa nhé. File Manager thì không ăn thua đâu mà cũng không thông minh, tiện dụng như SWiss....PM nào chép vào ổ C/...??? Nghe là lạ.

phamxuanphucuong

Xin lỗi bác. Em spam tí. Cho em hỏi con P1i thì ổ C hay ổ D nó ở đâu ạ? Em vào file manager thì chỉ hiện ra 1 hình là bộ nhớ của máy, 1 hình là của thẻ nhớ. Mà có mấy phần mềm mấy bác nói down về rùi chép vào ổ C/resource/Apps.... Mà trong mục của máy thì lại không có, chỉ có trong thẻ nhớ thôi. Nhưng vào mục Swiss Mgr Pro thì lại thấy ổ C, D và các mục như resource... Vậy các bác có thể giải thích cho em tí được không ạ
bạn mún coi đc ổ c hay ổ d thì bạn phải hack đc ổ c rùi cài SWiss Mgr Pro nữa rùi mới có thể coi đc ổ c hay ổ d thậm chí là ổ z nữa tham khảo hack ổ c ở đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=24 260 chúc vui nhé thấy có ích thì thank cái nhé

mrhoangha

Slick - đăng nhập yahoo chập chờn.

Thời gian vừa rồi, đăng nhập yahoo chat trên Slick, bị báo lỗi liên tục, không quá tải cũng không tìm thấy Server, nói chung rất khó đăng nhập trên cả GPRS và trên wifi.

Cách khắc phục:
- vào lại phần chỉnh sửa tài khoản yahoo
+ username: yahoo ID
+ password: yahoo password
+ host : scs.msg.yahoo.com
Thay cái host bằng 1 trong những cái sau:
- scsa.msg.yahoo.com
- scsb.msg.yahoo.com
- scsc.msg.yahoo.com

hoanghai_188

Nhất định phải bật SWiss Mgr Pro lên thì mới nhìn thấy được toàn cảnh về ổ C, D thậm chí cả Z nữa nhé. File Manager thì không ăn thua đâu mà cũng không thông minh, tiện dụng như SWiss....PM nào chép vào ổ C/...??? Nghe là lạ.

Hoho. Mấy cái môd nut exit cho P1i, hay walkman không cài vào ổ C thì cài vào đâu?

hoanghai_188

bạn mún coi đc ổ c hay ổ d thì bạn phải hack đc ổ c rùi cài SWiss Mgr Pro nữa rùi mới có thể coi đc ổ c hay ổ d thậm chí là ổ z nữa tham khảo hack ổ c ở đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=24 260 chúc vui nhé thấy có ích thì thank cái nhé

Hii. Máy mình đã hack ổ C rùi bạn ạ? Mình chỉ muốn hỏi có mấy PM mà phải cop vao ổ C thì phải cop như thế nào? VÌ mình khi cắm dây cap USB với máy tính thì có thấy ổ C đâu mà cài

Noe

Hii. Máy mình đã hack ổ C rùi bạn ạ? Mình chỉ muốn hỏi có mấy PM mà phải cop vao ổ C thì phải cop như thế nào? VÌ mình khi cắm dây cap USB với máy tính thì có thấy ổ C đâu mà cài

Sử dụng usb sẽ không thấy đâu vì usb chỉ để mình chép dữ liệu vào máy hoặc backup gì đó thôi. Chuơng trình cần cài đặt chép sẵn vào bộ nhớ máy hoặc bất cứ đâu mình có thể chép vào bằng cách gắn usb rồi chép vào hoặc nhận file qua bluetooth.
Chạy chưong trình Swiss Mgr Elite hoặc X-plorer sẽ thấy ổ C và D rồi làm theo hướng dẫn tùy chuơng trình mà chép vào C hay D.
:D

phamxuanphucuong

sao mà thấy ổ c hay ổ d trên máy tính đc mà nếu mún thấy thì làm lâu la rắc rối lém thì bạn chạy cái swiss rùi copy chương trình mình mún chạy vào thẻ nhớ hoặc ổ c(bộ nhớ máy đó )cái nào file sis là file chạy khỏi nói rùi còn cái nào mà nó nói là chép vô folder gì đó chẳng hạn như bin hash gì đó thì bạn phải vô swiss chỉnh cho nó hiện tất cả các file ẩn hệ thống của máy thì có thể làm theo í mình mún mà trước khi làm thì phải tắt capswiss nhé

alphabet

:)) Slick dùng chán phèo.Giao diện xấu,smiley nghèo nàn.Ngày trc nó hay lỗi đăng nhập nên.Mình cho nó xếp xó sau ShMessenger,eBuddy và Vitalk rồi.Tổng số lần ko đăng nhập đc của 3 cái này có lẽ còn chưa = 1 mình Slick.