• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

td19vn

Em đang sử dụng P1i, các anh cho em hỏi GW1 và GW2 khác nhau ntn vậy các, em vừa mới đổi wa GW1, ko biết GW2 có hay hơn và ổn định hơn ko?

doananh

Em đang sử dụng P1i, các anh cho em hỏi GW1 và GW2 khác nhau ntn vậy các, em vừa mới đổi wa GW1, ko biết GW2 có hay hơn và ổn định hơn ko?
Nó như nhau thôi bạn ah:-?. Bạn đang là GW1 rồi thì cứ yên tâm mà dùng nhé.

Thân;;)

Gozilla85

Bạn cứ ra HNAM mua hàng đi, chỗ đó bán hàng cũng được lắm, ko phải lo đâu :D

natta

Mình cũng mua 1 USB bluetooth trên 5s, theo như mình thấy thì BlueSolei ko hiệu quả, bạn có đĩa nào khác không? chủ yếu là bạn cài được driver và sử dụng USB để bật Bluetooth thôi, còn cách làm thì ở link trên có, bạn vào tham khảo nha, BlueSolei ko cần thiết đâu
Hồi mính làm cũng khá vất vả nhưng cuối cùng cũng ok, rất fê

sibulabu

Lúc mua ngì ta có kèm theo mỗi cái đĩa BlueSoleil thôi, bạn có biết ctrình nào ko nói mình biết với. Có link càng tốt ko thì để mình search trên google cũng đc

natta

Mình mua trên đó người ta cho mình 2 đĩa, cũng không nhớ rõ lắm, bạn hử kiếm với từ khóa : tên USB + driver download, xóa hết máy cái cũ đi và cài lại thui. Thử xem

xelibri

Cho mình hỏi tí nhé, mình dùng M600i và dùng cáp cắm máy tính, khi cài mình có chuyển một số game và ứng dụng sang phần entertainment. Nhưng cứ cắm cáp rùi rút ra thì nó lại nhảy về tools, khởi động lại máy thì lại trở lại bình thường. Có ai bít cách khắc phục không nói giùm mình với. Thanks nha!

natta

Có bạn ở trên đưa link qua chủ đề đó bạn, bạn vào link đó cuộn xuống 1 chút là thấy à, đã post bên đó ỏ62i nên ko post lại ở đây nữa

doananh

Cho mình hỏi tí nhé, mình dùng M600i và dùng cáp cắm máy tính, khi cài mình có chuyển một số game và ứng dụng sang phần entertainment. Nhưng cứ cắm cáp rùi rút ra thì nó lại nhảy về tools, khởi động lại máy thì lại trở lại bình thường. Có ai bít cách khắc phục không nói giùm mình với. Thanks nha!
Nó là vậy bạn ah. Nó cứ nhảy về Tool thui. Thôi đành sống chung với lũ vậy hi hi:D:D:D. Theo mình biết thì chưa có cách nào cả

Chúc bạn vui vẻ;;);;);;)

ron

camera cũa P1i hình như không đc nhạy phãi không các bạn ( khi di chuyển thấy nó giật + hình rất nhòe ) . Mình đã thữ chỉnh autofocus --> macro ( hình như là tự động lấy tiêu cự đúng không ) + mvọc tùm lum à vẫn không thấy tốt hơn . không biết cái nài là do máy hay dzo mình các bạn chĩ cách khắc phục giùm thanks

doananh

camera cũa P1i hình như không đc nhạy phãi không các bạn ( khi di chuyển thấy nó giật + hình rất nhòe ) . Mình đã thữ chỉnh autofocus --> macro ( hình như là tự động lấy tiêu cự đúng không ) + mvọc tùm lum à vẫn không thấy tốt hơn . không biết cái nài là do máy hay dzo mình các bạn chĩ cách khắc phục giùm thanks

Nếu mà nó hơi giật và nhòe khi bạn di chuyển thì đó là chuyện bình thường thui, làm sao mà nó như máy quay kĩ thuật số được. Bạn chú ý để sang chế độ quay phim nhé chứ đừng để chụp hình.

Còn nếu mà quá nhòe (nếu bạn di chuyển chậm) thì có thể Camera bạn có vấn đề rùi. Mình quay bằng con P990i mà đã thấy rất đẹp rùi chẳng những là con P1i của bạn. Bạn thử mang ra tiệm mua máy xem sao hoặc tốt nhất là có máy P1i của ai để so sánh là tốt nhất.

Chúc bạn vui vẻ:D:D

dongsuoinho

Cho mình hỏi với ạ. Mình mới mua P1i, tại www.tintucdtdd.com . Mình mới mua được 1 tuần. Sau khi tham gia diễn đàn, mình test lại máy, thấy màn hình cảm ứng chùng ( không căng) và bị lệch. Anh em chỉ giáo cho mình với, hàng mình sx ở Hongkong. Xin cảm ơn rất nhiều

Gozilla85

Cho mình hỏi với ạ. Mình mới mua P1i, tại www.tintucdtdd.com . Mình mới mua được 1 tuần. Sau khi tham gia diễn đàn, mình test lại máy, thấy màn hình cảm ứng chùng ( không căng) và bị lệch. Anh em chỉ giáo cho mình với, hàng mình sx ở Hongkong. Xin cảm ơn rất nhiều

Bạn vào Control Panel --> Other --> Setup wizard thử xem sao :D

kietpacific

đổi chỗ cột pin & sóng

em muốn hỏi làm sao để đổi chỗ cột pin & sóng từ trên xuống dưới và ngược lại. Em thấy các bác post theme có khi pin & sóng nằm trên có khi nằm dưới mà ko bit làm thế nào. Em xài P990i :-/

natta

Con P990i thì nó nằm dưới, còn W950 và M600 thì nó nằm trên bạn à, bạn có thể dùng phần mềm GDesk để làm điều này, kiếm với từ khóa GDesk trong diễn đàn hoặc bõ Themes bạn nhé

ron

hình như là định dạng .wmv chưa có soft đễ đọc trên UIQ3.0
vậy cho hõi P1 thì đọc được định dạng film + nhạc hình đuôi gì ( avi , mpg .... )

Chỉnh sửa cuối:

Gozilla85

hình như là định dạng .wmv chưa có soft đễ đọc trên UIQ3.0
vậy cho hõi P1 thì đọc được định dạng film + nhạc hình đuôi gì ( avi , mpg .... )

Bạn có thể xem film bằng Smartmovies hay DixV (dạng avi) :D