• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

namthebells

xin chỉ giáo : p990i có bắt sóng wifi mạnh hay không xung quanh nhà mình có 2 tiệm cafe net wifi cái p990i của mình chỉ bắt được 1 trong khi đó laptop của mình Scan thì nhận được cả 2 như vậy là do máy mình có vấn đề hay tại sao ????????
Thân :D :D

CongVoi

Super V.I.P
xin chỉ giáo : p990i có bắt sóng wifi mạnh hay không xung quanh nhà mình có 2 tiệm cafe net wifi cái p990i của mình chỉ bắt được 1 trong khi đó laptop của mình Scan thì nhận được cả 2 như vậy là do máy mình có vấn đề hay tại sao ????????

Sóng Wifi của P990i tất nhiên là sẽ yếu hơn của Wifi Latop mà bạn.Cho nên P990i của bạn đôi khi không nhận được Wifi trọn vẹn ở chỗ bạn là chuyện bình thường.Không sao cả đâu.Yên tâm nhé.Thân

không biết p990i có quay số bằng giọng nói không bạn nào biết xin bày cách làm :D :D :D
Cái này mình cũng mới nghe nói đến,nhưng chưa thử.Khi nào được mình sẽ Pm cho bạn.Thân

tinh_la_gi

Administrator
Các đại ca xin giúp đỡ : Con p990i của em muốn Restore lại danh bạ từ Computer thông qua PC Suite ( trước đó em đã Back up ) Nhưng cứ Restore vài giây là P990i của em lại tự KHỞI ĐỘNG LẠI , sau đó máy báo RESTORE IN PROGRESS,em chờ vài tiếng sau vẫn vậy mặc dù ở Computer đã báo RESTORE THÀNH CÔNG ! vậy là sao xin các bác cao thủ giúp em với , em đang rất cần lấy lại danh bạ ! Cám ơn !!!
TẠO FILE VCF RỒI BỎ VÀO THẺ NHỚ VÀ CLICK VÀO LÀ TỰ NÓ VÀO CONTACT HẾT THÔI ... KHÔNG NHẤT THIẾT DÙNG PC-SUITE

tinh_la_gi

Administrator
em mới sắm 1 con p1i.còn rất gà.pro nào chỉ em cần pải cài những phần mềm nào với.kiếm mãi mà ko thấy 70app của anh TLG đâu.giúp em với.cho em link down lun nha :(
LINK ĐÃ TỪNG ĐUỢC CẬP NHẬT NHIỀU LẦN RỒI MÀ BẠN ... CHỊU KHÓ PM CHO 1 VÀI THÀNH VIÊN "OLD"

@CUGIEO .... NÓI THẬT LÒNG LÀ NẾU MÁY BỊ THẾ MÀ CÒN BẢO HÀNH THÌ BÀO NÓ ĐỔI MỚI..CHỨ CÓ FIX CỦNG THẾ THÔI !! EM 6680 NGÀY TRUỚC CỦNG BỊ THẾ...NOKIA CARE CHẠY FLASH CHANGE CAMERA RỒI THÌ CỦNG VẬY !!!

nghiangan

Banned
Bác tinh_la_gi ơi ! Bác hướng dẫn em kỹ hơn được không ! em vẫn chưa hiểu ?Em đã export file backup ra thẻ nhớ rồi nhưng Đt nó không đọc đươc file đó ??? Giúp em với ???

duc86

giúp em với w850i inesrt correct sim card

em có cây w850i hàng xách tay từ nước ngoài về em chạy lại phần mềm bây giờ gắn sim vào bật lên nó báo
inesrt correct sim card
các bác cho em hỏi bây giờ em phải mở mạng lại phải không hay phải làm thế nào các bác chỉ giúp em với
em xin cảm ơn trước nha

tmk234

Các bác cho em hỏi sao cái con W950i của em khi tắt máy rồi cắm sak thì màn hình nó cứ sáng liên tục không tắt, đã up FW mới nhất rồi vẫn bj như thế ??? Như vậy là sao

maitd2002

tớ cũng p990i nhưng ko phải france mà Ireland. ở trong buồng thang máy mà tớ vẫn còn 2 cục đấy thôi. nokia thì quên luôn đi chứ đừng nói samsung nhé. khổ mỗi 1 chuyện máy mình bắn bluetooth qua máy ngta thì được. chứ người ta bắn qua máy mình thì ko vì ko tìm thấy mới đau chứ. mặc dù đã mở bluetooth rồi. ai có kinh nghiệm giúp mình với

Shinichi

Moto A925 có thể cài được một số soft của SE P9xx thôi nhưng trước khi cài soft A925 phải cài Platform của SE P9xx thì mới sử dụng được.
(Hình như mạng lỗi, mình không upload Platform lên cho bạn được, pm YH or mail cho mình mình gửi cho).

demonntl

Active Member
Các bác cho em hỏi sao cái con W950i của em khi tắt máy rồi cắm sak thì màn hình nó cứ sáng liên tục không tắt, đã up FW mới nhất rồi vẫn bj như thế ??? Như vậy là sao

hồi con p1i của mình bị thế
mình lấy thẻ format
reset cái máy , ko cài font thì nó hết
nhưng máy bạn ko có thẻ, thử chỉnh lại trong setting , phần backlight chọn auto or save power chọn 1 min xem

NoNaMe1984

W850i của bác phải mở mạng rùi .......... xin chia bùn
Ko nhớ con này dùng box hay phải mua code nữa

0939095097

tớ cũng p990i nhưng ko phải france mà Ireland. ở trong buồng thang máy mà tớ vẫn còn 2 cục đấy thôi. nokia thì quên luôn đi chứ đừng nói samsung nhé. khổ mỗi 1 chuyện máy mình bắn bluetooth qua máy ngta thì được. chứ người ta bắn qua máy mình thì ko vì ko tìm thấy mới đau chứ. mặc dù đã mở bluetooth rồi. ai có kinh nghiệm giúp mình với

bạn vào conections->bluetooth->visible to other divices thử xem sao:-?

0939095097

WIFI ư??? vụ này p990i yếu như KHÁNH LY:p

0939095097

có 1 vấn đề cần anh em chỉ giáo
một số soft bị remove rồi mà lúc khởi đông máy thì nó hỏi mình có mún intalls .có cách nào làm cho nó hết hỏi ko?xóa hết cài lại thì lâu wá

oxygen

Thêm 1 thông tin nữa:
Mình kết nối P1i - PC bằng dây USB cũng bị shock nữa: khi chọt vô màn hình mình bị shock điện sợ tới bây giờ lun.

kgb502

một số soft bị remove rồi mà lúc khởi đông máy thì nó hỏi mình có mún intalls .có cách nào làm cho nó hết hỏi ko?xóa hết cài lại thì lâu wá

mình cũng đang dùng p990i cũng có hiện tượng như vậy, nhưng Pm mà mình đã remove rồi thì delete luôn đi bạn. có lẽ sẽ không bị nữa. hì vì mình cũng dùng cách đó mà. ai biết xin chỉ giáo

CongVoi

Super V.I.P

mình cũng đang dùng p990i cũng có hiện tượng như vậy, nhưng Pm mà mình đã remove rồi thì delete luôn đi bạn. có lẽ sẽ không bị nữa. hì vì mình cũng dùng cách đó mà. ai biết xin chỉ giáo

Trường hợp của các bạn là đã xóa soft rồi,nhưng mà vẫn chưa xóa hết toàn bộ các file cài của nó :D:D.Muốn xóa sạch thì bạn phải thông qua máy tính dùng USB hoặc đầu lọc thẻ nha(Xóa trực tiếp trên máy không được đâu): Đơn giản lắm chỉ cần vào phần Resource của thẻ xóa các soft bạn cần xóa là ok.Trường hợp đặc biệt quá không được thì bạn Fomat lại máy nha.::D:D

dangvutuan

Các bác sử dụng nhiều cho em hỏi có cái CT nào tạo cho P1i nhiều profile không, chỉ có 2 chế độ phone và fly chán chết đi được

ngày xưa em dùng S60 có các chương trình của Psiloc rất pro. nhưng mà cho UIQ3 chẳng có, có bác nào có Ct tương tự như cái Where Im I của S60 không?

Với lại như cái Eprofile của S60

Last edited by a moderator:

CongVoi

Super V.I.P
Các bác sử dụng nhiều cho em hỏi có cái CT nào tạo cho P1i nhiều profile không, chỉ có 2 chế độ phone và fly chán chết đi được

ngày xưa em dùng S60 có các chương trình của Psiloc rất pro. nhưng mà cho UIQ3 chẳng có, có bác nào có Ct tương tự như cái Where Im I của S60 không?

Với lại như cái Eprofile của S60

SE không có PM nào như profile đâu bạn nhé:(:(, SE và nokia khác nhau nhìu lắm à.Bạn đã mua máy rùi thì tập làm quen nhé,P1i cũng có nhiều phần mềm khác hay hơn nokia nhiều :D:D:D.Hãy vào phần cập nhật Soft cho UIQ3.0 mà tìm hiểu nha.Chúc vui