• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

chungfb

Bác cho em xin 1 bản nhé..Mail của em:chungfb@yahoo.com cảm ơn bác nhiều

thientai_kt

Khởi động lại máy có hiện tượng lạ

Các bạn giúp mình với. Mỗi lần khởi động lại máy lại hiện lên tin nhắn là đã gửi thành công một tin nhắn mà mình đã gửi rất lâu. Lần nào cũng thế. Mà mình đã xóa hết tin nhắn đấy đi rồi. Vẫn bị như vậy. Và còn một số phần mềm tự động đòi install khi khởi động lại hoặc đang chạy máy cũng tự động hiện lên (ở đây là Juke). Mình mới mua máy P990i nên không biết nhiều lắm.
Mong các bạn giúp đỡ:(:(

CongVoi

Super V.I.P
Các bạn giúp mình với. Mỗi lần khởi động lại máy lại hiện lên tin nhắn là đã gửi thành công một tin nhắn mà mình đã gửi rất lâu. Lần nào cũng thế. Mà mình đã xóa hết tin nhắn đấy đi rồi. Vẫn bị như vậy. Và còn một số phần mềm tự động đòi install khi khởi động lại hoặc đang chạy máy cũng tự động hiện lên (ở đây là Juke). Mình mới mua máy P990i nên không biết nhiều lắm.
Mong các bạn giúp đỡ:(:(

Bạn nên Fomat máy lại nhé,nó đòi install là vì vẫn chưa xóa hết các ứng dụng bạn đã xóa đó thôi.

shadow141206

Cho em hỏi ở TP.HCM có chỗ nào bán P1i rẻ mà chất lượng ko ? Em nghe nói P1i ko có chức năng tự dò tìm Access Point khi kết nối Wi-fi ! Có cách nào khắc phục ko ? Có phần mềm nào dò tìm AP đc ko ?

doananh

Cho em hỏi ở TP.HCM có chỗ nào bán P1i rẻ mà chất lượng ko ? Em nghe nói P1i ko có chức năng tự dò tìm Access Point khi kết nối Wi-fi ! Có cách nào khắc phục ko ? Có phần mềm nào dò tìm AP đc ko ?

Mình biết có mấy chỗ bán đều tốt cả; Chaunguyen, hainam( trên đường Trần Quang Khải Q1), M&D (cái này của bác Badkid đó trên đường 3/2). Nói chung là hàng ngon cả.

Bạn yên tâm đi có chức năng dò Access point chứ, nếu không thì có Wifi làm gì. Yên tâm bạn nhé.

Mong sớm gặp bạn ở box UIQ này :D

Consuming

có anh em nào xài thẻ nhớ 4Gb cho p990i chưa, xài có bị vấn đề j` như là chạy chậm hay ko nhận thẻ ko. đang tính lên thẻ 4gb nên vô đây hỏi cho chắc.

bshieu2005

Bạn mua hàng ở Châu Nguyễn hâu mãi tốt, hàng chất lượng update FW miễn phí

bshieu2005

Chả là như thế này mình thấy cái quay số bằng giọng nói hay quá, mò trong P1i thấy có phần Voice Command nhưng mà sao lại không sử dụng đc.Nó thông báo là sau tiếng tone sẽ bắt đầu ghi âm nhưng mà mình không ghi âm đc, ai có thể giúp đỡ đc không
Cám ơn các bác nhiều
Mình mới tham gia không biết post ở đây có đúng không có gì sai sót mong Ban quản trị thông cảm.
Chúc sức khoẻ PDAviet
ĐT:0909458264=D>=D>
Phần Voice command này nằm ở đâu vậy bạn? Làm ơn chỉ dùm

npknpk

Các bác cho hỏi ngớ ngẩn về P990i tí nhé!
Các file send bằng bluetooth từ PC qua P990i thì nằm trong inbox. Có cách nào để move các file nầy sang 1 folder bất kỳ trong card không? Folder "Inbox" / "Messaging" nằm ở đâu? Rất cám ơn sự chỉ dẫn của các bạn.

thientai_kt

Nhận dạng chữ viết trong P990i

Mình nghe nói có chương trình nhận dạng chữ viết trong P990i. Nhưng không tài nào tìm được. Có bạn nào có phần mềm nào nhận dạng hay viết vẽ trực tiếp trên màn hình cảm ứng cho mình xin được không.
Cảm ơn rất nhiều.

doananh

Mình nghe nói có chương trình nhận dạng chữ viết trong P990i. Nhưng không tài nào tìm được. Có bạn nào có phần mềm nào nhận dạng hay viết vẽ trực tiếp trên màn hình cảm ứng cho mình xin được không.
Cảm ơn rất nhiều.

Cái này có sẵn trong P990i rồi mà bạn. Khi bạn sử dụng các ứng dụng cần đến đánh kí tự từ bàn phím thì khi đó bạn cũng có thể dùng bút để viết lên màn hình. Phần bạn viết đó là dưới cái hình tam giác màu đen nằm ở giữa bên phải màn hình.

Bạn thử xem, tốt nhất nên thử với tin nhắn đi.

Chúc bạn vui !!!;;);;)

tuanpcmc

Tôi kết nối internet với blue toot rồi. Dùng con p990i.
Các bạn phải có phần mềm BlueSoleil.
Sau đó bật kết nối giữa máy p990i và pc thông qua bluetoothe.
Thứ hai các bạn phải thiết lập tài khoản internet bluetoothe trong p990i
Sau đó phải chọn thứ tự ưu tiên propity: 1.
Rồi vào phầm mềm bluesoil click vào biểu tượng có hiện chữ bluetoothe personal area network service. Đợi kết nôi xong. Rồi chọn my service chọn tiếp property, chọn tap personal area network service, chọn dấu kiểm: acces lan network, sau đó trong mybluetooth chọn device property, chọn tiếp Device type chọn server. Thế là ok. Vào nét bằng bluetooth vô tư. Nhưng nói tóm lại là dùng wifi vẫn hay hơn rất nhiều. Nhưng nhớ khi vào nét phải dùng opera nhé.

nguyenphong0

P910i - anh em nào biết cách bẻ khóa im chat

mình đang dùng im chat , tu ban 1.2 den 2.1 / 2.36 .nhưng chưa có cách nào bẻ khóa đc . anh chi pro ơi giúp em với.thank hihi (*_*)

Chỉnh sửa cuối:

daimanhphat

cần hướng dẫn xài M1000

Cái này ngưới ta đi nước ngoài rồi mua về cho mình
Nhưng hồi đó toàn xài nokia giờ đưa xài cái này nên bí wa'
Không biết cài nhạc chuông gọi đến và hình nền nữa.........
Mò mẫm mấy bữa nay đành pó tay và nhờ các bạn giúp mình cụ thể
Nếu có hình ảnh thì tốt wa'
Thank các bạn nhiều

npknpk

CÀI XPLORE ,VÀO Ổ C==>SHARE==>INBOX RỒI MOVE NHA BẠN
Cám ơn bạn,
Mình đã dùng XPlore vào C:\Shared D:\Shared nhưng chẳng thấy Inbox đâu cả! Sau cùng mình dùng Menu của XPlore vào Tools\Messaging thì tìm thấy đủ các file đã send vào máy. Show details thì thấy được đường dẫn của các file nầy nằm sâu trong nhiều tầng thư mục con của C:\Private, mà Private được protected nên cả XPlore và Swiss Mgr Pro cũng không vào trực tiếp được. Công cụ Tools\Messaging của XPlore thật tuyệt vời!
Các bạn còn có cách nào khác không?

Linh_t885

chài trên mình GPRS chập chờn quá! không dùng được: trường hợp của bạn có thể giống trường hợp máy mình: có 1 lần mình fomat máy, sau đó cài lại soft tiếng việt thì nó không hiển thị ở ngoài màn hình chính. chỉ hiện trong control panel, sau đó mình cài đè lại nhiều lần thì lại được (chỉ lưu ý là khi cài thì thoát hết những soft liên quan đến tiếng việt và máy hiển thị tiếng Anh)
- Bạn thử thoát hết GPRS xem và chuyển máy về tiếng Anh và cài lại (cài đè)

sayyouwill

Để thực hiện chức năng voice command, đầu tiên bạn phải đặt voice command cho contact đó trước. Làm như sau:

- Vào Contact, chọn 1 contact mà bạn muốn,

-> edit contact

-> chọn biểu tượng có nốt nhạc

-> nhấn vào số điện thoại bên dưới dòng chữ voice commands

-> hộp thoại Voice commands xuất hiện

-> nhấn Record

-> bạn nói thật to và rõ để p990 ghi lại âm thanh đó ( chẳng hạn Contact của bạn là Hung thì bạn đặt Voice command là Hung cho dễ nhớ, chỉ việc nói thật to để máy ghi lại thôi).

Khi máy đã nhận ra giọng của bạn thì sẽ báo " Listen to your recoding. Is it ok?" bạn nhấn Yes, sau đó Save lại những gì bạn edit. thế là xong.

- Sử dụng: Bạn thoát ra màn hình desktop, giữ Jog dial khoảng 1s -> máy báo speak after tone, rồi bạn nói thật to contact bạn cần ( chẳng hạn theo ví dụ ở trên thì bạn nói Hung để gọi cho Hung ).