• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

CongVoi

Super V.I.P
Để thực hiện chức năng voice command, đầu tiên bạn phải đặt voice command cho contact đó trước. Làm như sau:

- Vào Contact, chọn 1 contact mà bạn muốn,

-> edit contact

-> chọn biểu tượng có nốt nhạc

-> nhấn vào số điện thoại bên dưới dòng chữ voice commands

-> hộp thoại Voice commands xuất hiện

-> nhấn Record

-> bạn nói thật to và rõ để p990 ghi lại âm thanh đó ( chẳng hạn Contact của bạn là Hung thì bạn đặt Voice command là Hung cho dễ nhớ, chỉ việc nói thật to để máy ghi lại thôi).

Khi máy đã nhận ra giọng của bạn thì sẽ báo " Listen to your recoding. Is it ok?" bạn nhấn Yes, sau đó Save lại những gì bạn edit. thế là xong.

- Sử dụng: Bạn thoát ra màn hình desktop, giữ Jog dial khoảng 1s -> máy báo speak after tone, rồi bạn nói thật to contact bạn cần ( chẳng hạn theo ví dụ ở trên thì bạn nói Hung để gọi cho Hung ).

Rất hoàn hảo =D>=D>=D>.Đơn giản nhanh chóng dễ hiểu.Thanks bạn nhé =D>=D>

dinhquy

Các pác cho mình hỏi xí. Mình đả chọn Automatic keylock trong Locks của máy mà sao máy không tự động khóa fải khóa bằng tay vậy? Khi mình sạc pin thì màng hình cứ sáng mãi vậy mà không sạc thì có màng hình chờ bình thường có cách nào khắc phục không? pro nào biết chỉ dùm mình với. thank

Chỉnh sửa cuối:

sayyouwill

Em cũng tự mày mò nên có tí kinh nghiệm thôi. Mà bác Congvoi ơi, em đã tìm trên diễn đàn mà không thấy chỗ nào nói về PVD hết.

Như của em là

Được Thank 3 lần (trong 2 Bài)
PVD: 194

PVD có tác dụng gì vậy bác?

CongVoi

Super V.I.P
Em cũng tự mày mò nên có tí kinh nghiệm thôi. Mà bác Congvoi ơi, em đã tìm trên diễn đàn mà không thấy chỗ nào nói về PVD hết.

Như của em là

Được Thank 3 lần (trong 2 Bài)
PVD: 194

PVD có tác dụng gì vậy bác?

:D:D PDV có nghĩa là tiền trong Pdaviet ý mà.Với số tiền bạn có bạn có thể mua được tài sản trong PV,trưng bày cho nó đẹp.Bạn vào đây để lựa chọn: http://pdaviet.net/ishop.php?showshop=13 . Chúc bạn vui vẻ =D>=D>=D>

sayyouwill

À, ra là thế. em hiểu rồi. Cảm ơn bác. Để em viết bài kiếm tiền mua cái P990 yêu quý. :)

manh6

Có Bác nào bị thế này không

Mình xin file .cer của trang opda.net.cn cho máy P9 ,sau khi bung nén,mình dùng phần mền sig của PDAViet để sig,sau khi sig xong cài thì máy báo lỗi thé này,minh post hình theo,có bác nào bị giống mình không

Boykinhdi

Các pác cho mình hỏi xí. Mình đả chọn Automatic keylock trong Locks của máy mà sao máy không tự động khóa fải khóa bằng tay vậy? Khi mình sạc pin thì màng hình cứ sáng mãi vậy mà không sạc thì có màng hình chờ bình thường có cách nào khắc phục không? pro nào biết chỉ dùm mình với. thank[/QUO
chọn automatic keylock>done sau đó bạn click vào cột pin>setting>handheld>auto(cả car holder>auto) kéo xuống dưới thấy power save enabled>click>active after>1 mins>save sẽ khóa được phone tự động sau 1 phút
hay nếu muốn pro hơn bạn dùng iphonelock sẽ tự động khóa theo phong cách iphone,híc không thể upload bản iphone mới nhất cho các bạn được chả hiểu sao:-??

Boykinhdi

file cer cũ bi giờ không hiểu sao không sign được nhưng bạn có thể vào symbian.com sign online được mà,chỉ cần ghi imei,email(yahoo,gmail) chọn click các ô ở dưới sau đó viết đúng mấy ký tự trang web bắt viết>send và mở mail bạn sẽ có đường link down file đã được sign và cài bt thôi
hoặc có thể trước lúc install>security>bỏ chọn sau đó install

nguyenpa

Super V.I.P
Các pác cho mình hỏi xí. Mình đả chọn Automatic keylock trong Locks của máy mà sao máy không tự động khóa fải khóa bằng tay vậy? Khi mình sạc pin thì màng hình cứ sáng mãi vậy mà không sạc thì có màng hình chờ bình thường có cách nào khắc phục không? pro nào biết chỉ dùm mình với. thank[/QUO
chọn automatic keylock>done sau đó bạn click vào cột pin>setting>handheld>auto(cả car holder>auto) kéo xuống dưới thấy power save enabled>click>active after>1 mins>save sẽ khóa được phone tự động sau 1 phút
hay nếu muốn pro hơn bạn dùng iphonelock sẽ tự động khóa theo phong cách iphone,híc không thể upload bản iphone mới nhất cho các bạn được chả hiểu sao:-??

Hiền tại forum ko cho up các files co dung lượng lớn, bạn có thể vào đây http://www.zshare.net/ up lên rùi dẫn link cho mọi ngườib-)

kenpham

khi mở ứng dụng nào cho nhập liệu, bạn cứ viétlên màn hình (nếu thấy cái dấu đen hình tam giác ở bên lề phải màn hình, ngay chính giữa, nó chia màn hình thành 2 fần trên và dưới. Phần trên mũi tên tam giác đen đó ban có thể nhập số và các dấu, phần dưới mũi tên tam giác đen là chữ thường, còn muốn nhập chữ HOA bạn viết chữ hoa sao cho cái mũi tên tam giác đen đó cắt ngang qua chữ, nghĩa là viết cả nửa phần trên, nửa phần dưới.

dinhquy

Các bác ơi mình muốn thay đổi Icon Iphone nhưng phai copy vao các thư mục hệ thống nên mình không dám. Mình lại không biết backup để luu các thư mục đó lại vậy ai biết backup chỉ mình với mình có CT kết nối với PC rồi. thank

doananh

Các bác ơi mình muốn thay đổi Icon Iphone nhưng phai copy vao các thư mục hệ thống nên mình không dám. Mình lại không biết backup để luu các thư mục đó lại vậy ai biết backup chỉ mình với mình có CT kết nối với PC rồi. thank

Bạn cài phần mềm PC Suite vào máy tính, khi đó máy tính sẽ nhận ra được P990i của bạn, rồi trong phần mềm PC Suite có phần Backup để bạn Backup lại cho chắc ăn :-?:-?

Bạn tải PC Suite tại đây http://www.sonyericsson.com/cws/support/products/software/p990i/pcsuiteforsmartphones144?cc=vn&lc=vi

Chúc bạn vui vẻ ;)

dinhsam772000

Các bác cho hỏi ngớ ngẩn về P990i tí nhé!
Các file send bằng bluetooth từ PC qua P990i thì nằm trong inbox. Có cách nào để move các file nầy sang 1 folder bất kỳ trong card không? Folder "Inbox" / "Messaging" nằm ở đâu? Rất cám ơn sự chỉ dẫn của các bạn.

thường thì nó vào mục beam nhưng một số trường hợp nó vào tin nhắn. bạn thử vào mở thư gửi = bluetooth lên, sau đó chọn save thì bạn ưng nó vào đâu là nó sẽ vào đó!!!

doananh

thường thì nó vào mục beam nhưng một số trường hợp nó vào tin nhắn. bạn thử vào mở thư gửi = bluetooth lên, sau đó chọn save thì bạn ưng nó vào đâu là nó sẽ vào đó!!!

Đó là trường hợp là nhạc hoặc phim thôi bạn ah. Lúc đó sẽ có biểu tượng để Save vào chỗ mình cần.

Còn đối với File cài đặt thì khi mở tin nhắn lên nó hỏi cài luôn.

Cách lấy File này bạn dùng chương trình X-plore để lấy File cài đặt ra rồi chuyển sang chỗ bạn cần lưu trữ. Vào Tools > Messaging

dinhquy

Bạn cài phần mềm PC Suite vào máy tính, khi đó máy tính sẽ nhận ra được P990i của bạn, rồi trong phần mềm PC Suite có phần Backup để bạn Backup lại cho chắc ăn :-?:-?

Bạn tải PC Suite tại đây http://www.sonyericsson.com/cws/support/products/software/p990i/pcsuiteforsmartphones144?cc=vn&lc=vi

Chúc bạn vui vẻ ;)

Thank! nhưng minh backup tất cả các mục cùng 1 lúc thì không được,nhưng làm từng mục riên thì được bác có biết vì sao không?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenphong0

mình thử rồi không đươc đâu . nhưng mình thử cài bản im 2.46 thì lại dùng tạm dược nhưng chưa có mã khóa .
vậy tại sao chương chinmhf này cài dược . có lý do nào là may bi mất font nào dó ko ?

leesang

Điều này dễ hiểu thôi mà. Mình có thể phân tích đơn giản như thế này xem có đúng ko nhé. Thỉnh thoảng các bạn cắm antena TV hay cắm dây âm thanh cho Amply các bạn có bị điện giật không. Đó là nguồn điện ÂC đó. Cái này là do dàn máy cuẩ mình có máy bị máy kg. Mà nguồn điện này là nguồn AC đó. trong khi đó máy ĐT của mình là nguồn DC tuyệt đối kị nguồn AC. Cho nên khi cắm máy ĐT vào dàn máy có xác suất hư hỏng rất cao. Chỉ an toàn khi dàn máy của mình ko bị chạm mass thôi.
Kết luận: Nếu muốn chơi cái vụ này thì mình phải kiểm tra bằng cách đi chân đất lấy mặt sau của bàn tay sờ vào máy xem có bị giật không. Nếu không thì mới chơi đc. Còn tại sao lấy mặt sau của bàn tay là vì nguyên tắc an toàn khi thử điện lúc bị giật phản ứn tự nhiên la ta co lại cho nên dùng mặt trước khi co lại sẽ chạm thêm vào nguồn điện.