• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

elvish

thanks bro 1 phát! dù sao thì mình vẫn thích walkman hơn(chịu khó vậy, ít ram khổ thế đấy)

calvinklein87

bạn thấy đó mấy cao thủ ở trên cũng bị đó thui may mà mìn chưa bị
chắc là do mod nhiều đó mà thui thì cứ để từ từ nó hêt chứ biết làm sao?? up FW xem

redmask

nếu khởi động lại bằng cái pm Power Offter thì hay bị hiện tượng sáng màn hình lắm. Khi bị như vậy thì các bác khởi động lại bằng cái nút Power của máy ấy là sẽ tắt đc hẳn màn hinh.

ductrung12

cho mình hỏi chút.mình có mod bộ icon,bây h muốn cài bộ khác thì fai? làm ntn??xóa đi cài lại hay là cài đè lên??mình ko biết fai? làm ntn nữa..có bác nào cài đè lên dc thì nói e 1 tiếng e cài 1 fat'..hì..thanks nhiều

CongVoi

Super V.I.P
cho mình hỏi chút.mình có mod bộ icon,bây h muốn cài bộ khác thì fai? làm ntn??xóa đi cài lại hay là cài đè lên??mình ko biết fai? làm ntn nữa..có bác nào cài đè lên dc thì nói e 1 tiếng e cài 1 fat'..hì..thanks nhiều

Phải xoá đi rồi mới cài đc cái mới nhé ;)

ductrung12

thanks CongVoi nha.nhưng mà cài xong ngồi xóa cũng mệt nhờ.có cach nào làm nhanh gọn dc ko bạn..hì.mình hơi luời 1 tý.nhỡ đâu xóa nhàm cái j thì.....:D

thanks CongVoi nha.nhưng mà cài xong ngồi xóa cũng mệt nhờ.có cach nào làm nhanh gọn dc ko bạn..hì.mình hơi luời 1 tý.nhỡ đâu xóa nhàm cái j thì.....:D

nếu bạn có file .sis rồi thì chỉ cần cài đè là xong thôi.mình cũng làm như vậy đó.còn nếu có đường dẫn thì hơi mệt vì phải tắt CAPPWITH rồi lại phải dùng SWISS tắt hết chuong trình

eternal_vnn

Bàn luận về Menu P990i

mình thấy các dòng SonyE khác như dòng K hay W có cách vào Menu chính và các menu phụ rất đẹp (các icons xuất hiện kiểu cánh hoa nở ra từ trung tâm màn hình hoặc ùa vào từ 4 cạnh màn hình,và vào menu con thì nó xuất hiện gần giống kiểu chạy sang ngang của Iphone-ai đã xài pm Morange hay sở hữu 1 chiếc Sony K/W vd K550i hay W810i chắc sẽ hiểu ngay những điều này) trong khi nhiều cái còn chả có hệ điều hành.vụ này cậu bạn mình dùng 1 chiếc dòng K nó cứ vênh váo mãi >"< (P9 mình hơn nó đủ thứ,chỉ cái này hơi kém T_T nó đc thể chê dài giọng X-( )
em xin hỏi liệu có cách nào khiến cái menu của UIQ3 (như P990i chẳng hạn) cũng có kiểu xuất hiện đẹp như thế không?Những bản mod ứng dụng theo em cũng đã đạt đến tầm khá hoàn chỉnh rồi,mong các cao thủ Modder tìm cách cho đt mình đạt đc cả sự tiến bộ trong lĩnh vực thẩm mĩ nữa thì thật tuyệt!:D
cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian đọc bài của mình !

@ mods : Anh Công ơi em cũng chả biết nên post bài này ở đâu thì thích hợp,có gì các Mod di chuyển giúp em nhé!thanks

manhnk80p9

khởi động bằng cái Pm Power Offter là sao hả bạn. Mình hay khởi động lại bằng cách ấn thẳng luôn vào nút trên con P9 mà.

CongVoi

Super V.I.P
khởi động bằng cái Pm Power Offter là sao hả bạn. Mình hay khởi động lại bằng cách ấn thẳng luôn vào nút trên con P9 mà.

Ấn cái đấy thì nói làm gì.Ở đây cái PowerOffer này là một PM riêng rất tiện dụng và nhanh hơn nữa.Cái PM này đợi mãi mới có đấy bạn!!!

hackerqt

Change CDA xong thấy kỳ kỳ

Ai bít giúp mình với nhé
Change CDA cho con P1i để up FW tại máy tại ko hiểu sao máy mình cứ bỏ sim vịt teo vô bật lên là nó tự khởi động lại cứ mãi thế ,trong khi dùng sim vina thì ko vấn đề gì

lamquangtu

Theo mình biết thì P990i chỉ có mỗi hiệu ứng Transitions (không biết bạn đã thử cái đó chưa). Nếu chưa thì bạn vào Control Panel\ Device\Transitions và chọn "on" thử xem nhé, cũng đẹp nhưng mà nó sẽ làm máy chậm đi đấy.

hackerqt

mình change mấy lần rồi đó
Mình xài XS++ 3 chấm còn dùng bản 2 chấm làm đc 1 xí thằng win báo lỗi Dont sent rồi close lun
Ai bị như vậy hay bít cách khắc phục giúp mình với nghen
Thank nhiều

Caohieu88

Ko phải là change lại mà bạn UP thêm 1 lần ( UP Firmware ) để nó đổi thành CDA với bản cập nhật mới nhất nhé!