• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

dqt

Uh. Đúng là về cái khoảng hiệu ứng thì P9 kém thật, thua hẳn những em khác (mà có cả những em chả tên tuổi, tầm cỡ gì cả). Nếu có thể thay đổi được hiệu ứng thì đó đúng là cuộc đại cách mạng.
Trong cái walkman mod cho P9 thì nó cũng có hiệu ứng "sang ngang" giống như Morange đấy. Nhưng mà lại không phải là "vuốt" mà là "chọt". Mình nghĩ chắc các cao thủ có thể làm được...

Son_Nguyen

Ai bít giúp mình với nhé
Change CDA cho con P1i để up FW tại máy tại ko hiểu sao máy mình cứ bỏ sim vịt teo vô bật lên là nó tự khởi động lại cứ mãi thế ,trong khi dùng sim vina thì ko vấn đề gì
Bạn up lại firmware 1 lần nữa là OK thôi. Xem hình thì máy bạn vẫn chưa thành công đâu. Ko cần phải change CDA 1 lần nữa đâu nhé!!

superthien

cái này mình nghĩ là ko làm được đâu, mấy cái hiệu ứng kia là dạng file flash rùi,mà những đời máy đó sony lập trình có hỗ trợ được, còn dòng smartphone như P9 thì sony dựa theo nền tảng symbian UIQ có sẵn và phát triển lên thui mà nền tảng này ko có hỗ trợ menu kiểu flash nên đành chịu, chỉ dùng thêm phần mềm hãng thứ 3 (như gdesk) thì ok!

eternal_vnn

Theo mình biết thì P990i chỉ có mỗi hiệu ứng Transitions (không biết bạn đã thử cái đó chưa). Nếu chưa thì bạn vào Control Panel\ Device\Transitions và chọn "on" thử xem nhé, cũng đẹp nhưng mà nó sẽ làm máy chậm đi đấy.
cái đó thì cũng tàm tạm cho nó khác đi 1 chút thôi chứ đâu có đẹp đâu bạn?mình xài rồi,chỉ thấy nó làm chậm máy đi nữa mới đau >"<
dù sao cũng thank bạn đã cho lời khuyên nhé!

mong các cao thủ Mod ra tay :(:(:(

manhktqd

Active Member
Xin hỏi cách vào mod danh bạ mà không phải touch vào màn hình?

Cho em hỏi có cách nào để khi vào danh bạ mình nhấn 1 phím trên bàn phím mà không phải touch vào biểu tượng danh bạ trên màn hình không ạ?

eternal_vnn

trường hợp này mình cũng dính ophair 1 lần rồi,bạn up lại firmware là hết liền đó.vụ lỗi SIM là do máy bạn chưa nạp hết hoàn toàn 1 firmware mà lại vẫn còn 1 phần của firmware cũ nên nó xung đột chút xíu vậy mà.
chúc bạn thành công!

eternal_vnn

Ấn cái đấy thì nói làm gì.Ở đây cái PowerOffer này là một PM riêng rất tiện dụng và nhanh hơn nữa.Cái PM này đợi mãi mới có đấy bạn!!!

em thấy dùng Process Explore dập cái "Phone" đi nó cũng tự Restar lại máy đc anh ạh,vừa thu hồi Ram vừa đỡ phải cài thêm PowerOffer ^^

eternal_vnn

Anh Tú nói chuẩn rùi,lúc bạn nhấn 1 phím lâu hơn 2s ở FlipClosed,máy sẽ vào chỉ mục tên trong danh bạ tương ứng với chữ cái đầu tiên trên phím FlipClosed ấy,và cũng tương tự với FlipOpened bạn nhé!

manhktqd

Active Member
cám ơn các bạn. Mình đã làm được rồi. Còn tin nhắn thì sao nhỉ? Ấn phím nào thì có thể vào tin nhắn mà không phải touch màn hình nhỉ?

lucky000

cái này phải dùng phần mềm hỗ trợ mới được! dùng longcut nhé! muốn vào nhanh tin nhắn chi việc nhấn 1 phím đã gán trước là được!

ryo112

Cái này hồi đầu mới mua p990 e cũngbị,cứ thỉnh thoảng đang dùng bị retart lại máy,là màn hình nó cứ sáng mãi không chịu tắt,thậm chị chí phải retart lại 1 2 lần mới hết.khởi động = power offer cũng vậy nốt.về sau chuyển CDA sang EU là ngon.

satthu198x

Newbie, mong anh em chỉ giáo!!!

mình mới xài P1i cho nên còn nhiều cái ko bit, mong nhờ anh em có kinh nghiệm chỉ giúp 1 số điều nha. thứ nhất là có cách nào xóa cái logo mạng của P1i được ko, nhìn nó thấy ghét quá ah. thứ 2, là phần mêm của P1i hiện thời cái nào là mới nhất vậy mấy bạn. thứ 3, có cách nào cài phần mềm cho P1i ngoài dùng SEUS ko( dùng XS chẳng hạn, như flash phần mềm của K810 vậy đó), vì mình thấy cài bằng SEUS mất thời gian wa. mong anh em chỉ giáo giúp. thanks

tuanlong0207

vấn đề mod và hao pin!?

theo mình hinh như mod sound hay các mod khác thì rất hao pin hơn bình thường thì phải mình cam thấy sau khi mod nhiều thi rat hao pin,có bác nào ranh về vấn đề này ko vao giai thích giúp anh em với

tuanlong0207

Các bác cho em hoỉ them voí làm cách nao đe đưa các ghi chú va task ra ngoai màn hình chính khi tháo flip ra voí em cần làm nhieu vịec nhưng tính hay quen bác nào biet chỉ em voí

shadow141206

theo mình hinh như mod sound hay các mod khác thì rất hao pin hơn bình thường thì phải mình cam thấy sau khi mod nhiều thi rat hao pin,có bác nào ranh về vấn đề này ko vao giai thích giúp anh em với

Mình có thấy hao pin đâu bạn ? Vẫn bình thường mà ??? :D:D:D

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
mình mới xài P1i cho nên còn nhiều cái ko bit, mong nhờ anh em có kinh nghiệm chỉ giúp 1 số điều nha. thứ nhất là có cách nào xóa cái logo mạng của P1i được ko, nhìn nó thấy ghét quá ah.

Để xóa logo mạng bạn cài OplogoModder nha

Posted via Mobile Device

tuanlong0207

Mình có thấy hao pin đâu bạn ? Vẫn bình thường mà ??? :D:D:D

Posted via Mobile Device

minh xài 1 lần xạc xài 2 ngày nên minh biết no hao pin hơn sau khi format lại thi thấy ko còn hao pin nữa,em hoỉ them voí làm cách nao đe đưa các ghi chú va task ra ngoai màn hình chính khi tháo flip ra voí em cần làm nhieu vịec nhưng tính hay quen bác nào biet chỉ em voí

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hoỉ them voí làm cách nao đe đưa các ghi chú va task ra ngoai màn hình chính khi tháo flip ra voí em cần làm nhieu vịec nhưng tính hay quen bác nào biet chỉ em voí

lên seach đi bạn nhé.gõ vào chữ"chương trình nhắc nhở lịch làm việc hiển thị ngoài màn hình UIQ 3.0" .còn ko thì bạn làm máy cái task ấy.tồi cũng hay làm như thế lắm.chứ dùng phần mềm đưa ra màn hình thì sẽ hao pin đấy

Các sư huynh ơi, em đọc quảng cáo thấy con P990i có chức năng ghi âm cuộc gọi. Nhưng em mò mãi mà chẳng thấy đâu cả:( . Sư huynh nào biết xin chỉ dùm em với. Thanks nhiều.!!!

cái cậu này hay thật đó.sao cứ hỏi hoài vậy.lần trước cũng thấy hỏi rồi.giờ lại hỏi nữa.đã trả lời rồi. P990i ko có ghi âm cuộc gọi