• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THẢO LUẬN VỀ CÁC PHẦN MỀM GỬI, NHẬN MAIL TRÊN PPC

Bạn thích dùng chương trình quản lý email nào?

• Lonelycatgames Profimail

Votes: 46 30.3%
  • Webis FlexMail

Votes: 25 16.4%
  • Messaging mặc định

Votes: 69 45.4%
  • Qmai

Votes: 9 5.9%
  • nPOP

Votes: 3 2.0%

• Total voters
    152

thanhnam

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn. giờ mình đã có thể nhận Gmail ngon lành trên ppc rồi. Chỉ có một vấn đề nhỏ. Mỗi lần muốn checkmail phải kích hoạt wifi, sau đó vào text message => đến tài khoản gmail => kích vào send/receive rồi nó mới lấy thư về. Vậy, có cách nào cài tự động để mỗi lần bật wifi là nó tự động kết nối và báo cho mình khi có thư mứi không? Cảm ơn bạn đã trả lời.

bạn thân mến . Mình cũng đang muốn chỉ khi nào mình kết nối Wifi hoặc chủ động kết nối GPRS thì Gmail sẽ kết nối nhưng chưa được.
Còn nếu bạn muốn Gmail kết nối tự động thì bạn vào menu - option - gmail - rồi next đến bước 4/4 vào option và tick vào chỗ kết nối tự động ( tự chọn 1 - 60 phút ) và next - finish. Gmail sẽ báo cho bạn khi có thư mới ( cho dù không có thư mới nó vẫn kết nối GPRS đấy bạn ạ và các ứng dụng khác sẽ update theo : ví dụ weather panen ... khá bât tiện )

thuongson

Ai giúp mình vấn đề này với !
Mình đang dùng soft mặc định của máy để nhận gửi mail, khi có new mail vào trong Inbox mở ra xem sau đó out đến lúc vào lại Inbox thì không còn. Đã có lần mình thử với10 cái new mail 1 lúc nhưng kết quả Inbox vẫn chảng lưu 1 cái nào hết

HaChau

Super V.I.P
Ai giúp mình vấn đề này với !
Mình đang dùng soft mặc định của máy để nhận gửi mail, khi có new mail vào trong Inbox mở ra xem sau đó out đến lúc vào lại Inbox thì không còn. Đã có lần mình thử với10 cái new mail 1 lúc nhưng kết quả Inbox vẫn chảng lưu 1 cái nào hết
Mình cũng thấy có hiện tượng đấy nhưng chưa tìm ra cách khắc phục.
Với Gmail, để có thể nhận tin mới mà không bị lấy lại tin cũ (mark as unread) thì khi thiết lập tài khoản bạn bỏ chữ recent trong username (mặc định có kèm theo) đi là xong.

thuongson

Mình cũng thấy có hiện tượng đấy nhưng chưa tìm ra cách khắc phục.
Với Gmail, để có thể nhận tin mới mà không bị lấy lại tin cũ (mark as unread) thì khi thiết lập tài khoản bạn bỏ chữ recent trong username (mặc định có kèm theo) đi là xong.

Vậy là chịu rồi:(
Mình toàn phải move sang 1 foder khác sau khi xem. Bực cái nhiều lúc nó tự động nhận mail mà đang bận nên dimiss thế là...xong. Có connect lại thì nó cũng không báo new mail gì cả lại phải vào bằng máy tính để xem

bodies

mình có thể dùng chính outlook cua PPC check mail dc mà bác , nó chạy nhanh và ồn địng lắm

khoavetccty

Mời bạn đọc bài viết này để biết cách khắc phục lỗi không thể tạo account mail nhé.

Thân!
Nhờ Mod Ha Chau vui lòng chỉ rõ hơn dùm mình, mod nói import cái file .reg vào registry, nhưng mình không biết import như thế nào. Mình mở resco (explorer hay registry ? ) nhưng không thấy import. Thks mod nhiều

HaChau

Super V.I.P
Nhờ Mod Ha Chau vui lòng chỉ rõ hơn dùm mình, mod nói import cái file .reg vào registry, nhưng mình không biết import như thế nào. Mình mở resco (explorer hay registry ? ) nhưng không thấy import. Thks mod nhiều
Bạn copy file reg vào PPC, dùng Resco Explorer open file đó, nó sẽ cho phép bạn import vào Registry của hệ điều hành thôi.

Thân!

khoavetccty

Thks HaChau nhiều. Mình đã làm được. Tuy nhiên hiện giờ mình vẫn chưa thể nhận và gửi mail trên PPC được.
Bạn có thể chỉ mình rõ một chút được không, đọc từ đầu đến cuối topic nhưng hơi rối vì không biết chọn phần mềm nào cho thíc hợp.
Mình đang dùng O2s, WM06, chưa cài phần mềm nào để nhận mail. Mình đang sử dụng Gmail, bạn có thể hướng dẫn giúp cách cài đặt để nhận mail trên PPC mỗi khi mình connect với PC hay wifi với. Có thể sử dụng phần massage của máy PPC đuợc không ? Cài đặt phần outlook của PC như thế nào. Một lần nữa thks bạn rất nhiều

wolfman76

Thks HaChau nhiều. Mình đã làm được. Tuy nhiên hiện giờ mình vẫn chưa thể nhận và gửi mail trên PPC được.
Bạn có thể chỉ mình rõ một chút được không, đọc từ đầu đến cuối topic nhưng hơi rối vì không biết chọn phần mềm nào cho thíc hợp.
Mình đang dùng O2s, WM06, chưa cài phần mềm nào để nhận mail. Mình đang sử dụng Gmail, bạn có thể hướng dẫn giúp cách cài đặt để nhận mail trên PPC mỗi khi mình connect với PC hay wifi với. Có thể sử dụng phần massage của máy PPC đuợc không ? Cài đặt phần outlook của PC như thế nào. Một lần nữa thks bạn rất nhiều
Ôi trời, với WM06 thì không gì dễ hơn mà bác. Bác cứ vào phần text message/menu/Tools/New account,rồi làm theo yêu cầu. Nó tự động hết mà. Cả gmail lẫn yahoo nó đều chạy ầm ầm. Tôi mê nhất tính năng này của WM06. Nhưng có một kinh nghiệm nhỏ : các ứng dụng của SPB hình như chạy không ổn lắm trên WM06 thì phải. Cài cái pocket plus thấy nhanh hết pin mà khởi động lại máy chậm kinh khủng, mà lại lúc được lúc không. Bỏ đi thì máy chạy quá ổn rồi.

khoavetccty

@wolfman76 : thks bạn nhiều lắm, mình đã thông rồi, tuy nhiên mình phải chỉnh lại trong cái setting connection , mình phải chuyển sang use my net work gì đó thì nó mới connect, nhưng dù sao đi nữa nó cũng đã hoạt động tốt rồi. Mình đang thử xem cái mail trên trang www.walla.com có làm được không, nếu được thì tốt quá, không biết có bạn nào trên này thử chưa ?

Azumy

@wolfman76 : thks bạn nhiều lắm, mình đã thông rồi, tuy nhiên mình phải chỉnh lại trong cái setting connection , mình phải chuyển sang use my net work gì đó thì nó mới connect, nhưng dù sao đi nữa nó cũng đã hoạt động tốt rồi. Mình đang thử xem cái mail trên trang www.walla.com có làm được không, nếu được thì tốt quá, không biết có bạn nào trên này thử chưa ?

Bất kỳ trang nào có hỗ trợ giao thức POP3, là dùng được các phần mềm gửi nhận mail như thế này bạn ag, yên tâm nhé, hiện nay Gmail được xem là hỗ trợ tốt nhất đấy.

depzai

các bác cho em hỏi chút

máy em đang dùng có vấn đề nhắn tin SMS, nó cứ tự động gửi thành 2 tin liền( em dùng máy O2miniS wm5)

bác nào biết làm ơn chỉ cho em với

gửi mail cho em nhé : thanchetlaixeom@yahoo.com

cảm ơn các bác

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi chút

máy em đang dùng có vấn đề nhắn tin SMS, nó cứ tự động gửi thành 2 tin liền( em dùng máy O2miniS wm5)

bác nào biết làm ơn chỉ cho em với

gửi mail cho em nhé : thanchetlaixeom@yahoo.com

cảm ơn các bác

Chắc Bạn cài chương trình hỗ trợ SMS của hãng thứ 3 nên mới bị như vậy! Bạn xóa Soft đó đi và cài Soft khác thử hoặc cấu hình lại Soft đang dùng xem sao nhé! Chúc thành công!:-?

NBLam

Tại sao ko thấy ai nói đến Morange nhỉ? Tôi đang dùng cái này, rất tốt các bác ạ.

- Tuy nhiên, Morange khác với các phần mềm nhận email mà các bác nói ở trên ở chỗ nó là phần mềm hỗ trợ Push email, giống như BlackBerry í, khi có email mới đến là nó báo ngay và ko tự login vào hòm thư của mình theo định kỳ 5 phút, 10 phút, 1 tiếng... như các phần mềm khác. Để cho dễ hiểu thì các bác cứ tưởng tượng Morange đẩy (PUSH) thư từ server xuống PPC của mình nên nó báo ngay khi thư đến, còn các phần mềm khác thì phải đăng nhập vào hòm thư và kéo (PULL) xuống máy nên chỉ báo theo định kỳ mình setup trên PPC.

- Morange hỗ trợ tất cả các hộp thư POP3 nhé.

- Nó ko hỗ trợ download attachment, đây có lẽ là điểm yếu của Morange.

Hiện nay tôi đang dùng Morange để online checkmail bằng GPRS (bật 24/24 nhưng phải trả rất ít tiền vì nó ko download attachment và ảnh, mà chỉ download text thôi).

- Ngoài ra Morange cũng hỗ trợ đọc tin RSS, chat Yahoo, MSN và Gtalk, và một vài tiện ích khác. Tôi dùng cái này để online Yahoo 24/24 khá tiện, mà chat mãi mới hết có 10kb thôi (mà giá của Vinaphone là 91 đồng/10kb nhé).

Bác nào quan tâm thì vào đây download về dùng nhé http://morange.com

Nhớ là đăng ký account miễn phí và cài đặt email, chat... online trên trang đó luôn, khi bật PPC lên chỉ cần vào tên và password account Morange là tự động các cái kia vào hết.

Cheer!!!

Chỉnh sửa cuối:

tieu_long2002

Hiện nay mình đang sử dụng Yahoo!Go beta 2.0, nhược điểm là PM này chỉ có thể gửi/nhận mail của Yahoo. Tuy nhiên, ưu điểm đối với những người sử dụng yahoo mail là nó có thể gửi/nhận cả mail yahoo.com và yahoo.com.vn và tốc độ sent hay receive mail của nó thì cực kỳ nhanh (mất khoảng 2-4s đối với mail dung lượng dưới 10kb). Nếu Y!Go của bạn đang connet thì mỗi khi có mail mới là nó báo cho mình luôn, quá tiện luôn phải ko các bạn???
PM này chỉ mới là bản beta và đang được cập nhật thường xuyên! các bạn có thể tải chương trình bằng... chính điện thoại của các bạn bằng cách gõ www.m.yahoo.com. hãy thử xem sao nhé! chúc vui.

chatchiet

FlexMail 2008 v4.0 build 2238
Phần mềm nhận và gửi mail rất quen thuộc trên PPC, phioên bản tiếp theo

Hổ trợ các HĐH
Đính kèm là phiên bản dùng thử

totalsolution

thư đến pop.gmail.com
thư đi smtp.gmail.com
pop.yahoo.com.vn
smtp.yahoo.com.vn
mình đã thử nhưng khi connec thì nó cứ báo lỗi sai use và pass trên Outlook của ppc và Profimail cũng báo như vậy mặc dù connec từ webs lại đươc.
lỗi này là do sao nhỉ các bạn !

Bạn config lại port là OK thôi.
Pop: 110 Port
SMTP: Port 965 thay vì 465 như cũ.

lucky000

bác nào có phần mềm đồng bộ email của smart phone với ppc không? em mới tậu con o2 mới nên cần chuêtn qua