• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THẢO LUẬN VỀ CÁC PHẦN MỀM GỬI, NHẬN MAIL TRÊN PPC

Bạn thích dùng chương trình quản lý email nào?

• Lonelycatgames Profimail

Votes: 46 30.3%
  • Webis FlexMail

Votes: 25 16.4%
  • Messaging mặc định

Votes: 69 45.4%
  • Qmai

Votes: 9 5.9%
  • nPOP

Votes: 3 2.0%

• Total voters
    152

sportdinh

Mình xài O2mini, hộp thư yahoo.com mình nên xài phần mềm nào để chekmail khi có kết nối internet?
Chuyển từ @yahoo.com sang @yahoo.com.vn như thế nào, được hay ko?
Mình đã đọc hầu như tất cả các bài hướng dẫn trước nhưng vẫn ko thể nào sử dụng checkmail được?
Phần mềm YGo có xài được cho O2mini? sao mình đã tải về nhưng ko cài đặt được
Help me

N

nmt2005vn

Guest
Mình xài 02 NEO thì nên dùng loại nào để check mail?:D

binhhdda

Yahoo.com không hỗ trợ pop 3 thì làm sao check mail được bác?

Bạn vào trang chủ của Yahoo tải YahooGo về là nhận, gửi mail tốt mà. Mình cũng đang dùng được đấy. Mỗi tội cái YahooMSG của nó khi dùng cứ phải qua GPRS chán --> riêng chát chít dùng cái khác.

NhatNguyen

Mình xài 02 NEO thì nên dùng loại nào để check mail?:D

Để check mail thông qua PPC bạn có 2 cách: vào trực tiếp WebMail hoặc sử dụng phần mềm check mail. Với việc checkmail bằng Webmail rất tốn dung lượng tải xuống, nếu bạn sử dụng dịch vụ GPRS thì rất tốn thời gian và tiền bạc. Cho nên sử dụng phần mềm để Check mail thường được ưa chuộng hơn vì thông qua phần mềm có thể giới hạn, loại bỏ được những thông tin không cần thiêt để dung lượng mail tải xuống nhỏ gọn hơn, nhanh hơn.:) ví dụ như Flex Mail 2007 hay YahooGo như các bạn thảo luận ở trên !!

anhvy1974

ProfiMail PPC v2.81

Phần mềm quản lý thư quen thuộc đã được giới thiệu nhiều lần, phiên bản cập nhật v2.81
Hỗ trợ các hệ điều hành

Cài đặt: Nếu bạn đã cài bản v2.7x thì chỉ cần cài đè bản này lên không cần ĐK nữa.
1- Cài đặt bản 2.79 đã được SM ThaiKien giới thiệu Ở Đây
trước (bắt buộc)
2- Giải nén file đính kèm chạy, file Setup.exe để update.
3- Reset.

File đính kèm của bạn chỉ có file setup.exe và setup.ini. Khi chạy file setup.exe từ PC thi báo lỗi.
Bạn có thể hưỡng dẫn lại không.
Nếu tôi đang dùng bản 2.73 rồi thì cần làm tại bước nào (có cần nâng cấp lên 2.79 như ở bước 1 không). Thêm nữa bản 2.79 của ThaiKien bị nhiễm Virus.

binhhdda

Mình dung FlexMail để gửi từ yahoo.com thì không được (xem hình) mình kiểm tra kỹ rồi mà không biết cách khắc phục có ai biết giúp với. Hiện mình dùng YahooGo nhưng từ 27/8/2007 sẽ không dùng được do máy của mình là O2i nên YahooGo 2.0 không hỗ trợ. Thanks

Cơ quan em có hop mail Pop3 nghe IT nói thế, em làm thế nào các bác ơi !

Làm thế nào là...làm thế nào? Bạn ko nói là dùng phần mềm gì, thông số cài đặt hộp mail của cơ quan ra sao (cái này phải hỏi IT của cơ quan bạn)...ko nói gì hết mà kêu giúp thì chắc có...trời mới giúp được cho bạn!

anhvy1974

Để check mail thông qua PPC bạn có 2 cách: vào trực tiếp WebMail hoặc sử dụng phần mềm check mail. Với việc checkmail bằng Webmail rất tốn dung lượng tải xuống, nếu bạn sử dụng dịch vụ GPRS thì rất tốn thời gian và tiền bạc. Cho nên sử dụng phần mềm để Check mail thường được ưa chuộng hơn vì thông qua phần mềm có thể giới hạn, loại bỏ được những thông tin không cần thiêt để dung lượng mail tải xuống nhỏ gọn hơn, nhanh hơn.:) ví dụ như Flex Mail 2007 hay YahooGo như các bạn thảo luận ở trên !!

Cho tôi hỏi với, nếu so sánh Flex Mail 2007 với phần mềm Messaging theo máy thì Flex Mail có gì hơn. Tôi cũng đã dùng thử Flex Mail nhưng không thấy nhiều tính năng nổi chội. Tôi thấy Flex Mail có 1 vài tính năng khác là
- Save email to file
- Lưu cấu hình setup account
- Vấn đề tiếp kiệm dung lượng data qua GPRS thì tôi không biết vì không đo dung lượng giữa 2 chương trình trên.

Tôi có dùng 2 phần mềm đơn giản khác thấy cũng hay là ProfiMail và GMAIL qua Java. Tuy nhiên ProfiMail không thể cài các phiên bản từ 2.74, hiện tại chỉ dùng 2.73.

phenmientay

Cho tôi hỏi với, nếu so sánh Flex Mail 2007 với phần mềm Messaging theo máy thì Flex Mail có gì hơn. Tôi cũng đã dùng thử Flex Mail nhưng không thấy nhiều tính năng nổi chội. Tôi thấy Flex Mail có 1 vài tính năng khác là
- Save email to file
- Vấn đề tiếp kiệm dung lượng data qua GPRS thì tôi không biết vì không đo dung lượng giữa 2 chương trình trên.

Tôi có dùng 2 phần mềm đơn giản khác thấy cũng hay là ProfiMail và GMAIL qua Java. Tuy nhiên ProfiMail không thể cài các phiên bản từ 2.74, hiện tại chỉ dùng 2.73.
- Phần mềm mesaging trong máy không cho tạo acc mới.
- nếu duyệt thư bằng webmail thì phải tải nguyên trang web về, chắc chắn tốn tiền hơn so với dùng phần mềm, nhưng dùng phần mềm chỉ duyệt được mail pop 3 thôi
- Mình thấy tốt nhất là dùng acc gmail, còn yahoo thì có cái hỗ trợ pop 3, cái thì không mà lại không thể gởi mail được, chỉ nhận thôi. Chán.

- Save email to file

Ưu điểm rõ nhất của Flexmail so với Messgaging mặc định là nó cho phép bạn chọn những mail nào sẽ được tải về, chi tiết về ngày, dung lượng mail cho phép tải về...đó bạn!

binhhdda

Mình dung FlexMail để gửi từ yahoo.com thì không được (xem hình) mình kiểm tra kỹ rồi mà không biết cách khắc phục có ai biết giúp với. Hiện mình dùng YahooGo nhưng từ 27/8/2007 sẽ không dùng được do máy của mình là O2i nên YahooGo 2.0 không hỗ trợ. Thanks

Hiện nây mình không thể nhận mail được nưa rồi :( có bác nào chỉ giúp phần mềm nào nhận được e-mail từ xxx.yahoo.com không ? gay quá:((

Tmap

Super V.I.P
Hiện nây mình không thể nhận mail được nưa rồi :( có bác nào chỉ giúp phần mềm nào nhận được e-mail từ xxx.yahoo.com không ? gay quá:((

Bạn tham khảo phần mềm này thử xem:
Mã:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=172441&postcount=291

File đính kèm của bạn chỉ có file setup.exe và setup.ini. Khi chạy file setup.exe từ PC thi báo lỗi.
Bạn có thể hưỡng dẫn lại không.
Nếu tôi đang dùng bản 2.73 rồi thì cần làm tại bước nào (có cần nâng cấp lên 2.79 như ở bước 1 không). Thêm nữa bản 2.79 của ThaiKien bị nhiễm Virus.

Trước hết mình xin lỗi vì hôm nay mới thấy bài của bạn.
File Setup bạn cài không được có thể là do PC của bạn thiếu file "CEAppManager", mình đã đóng file CAB gửi kèm cho bạn và các bạn khác không cài được bằng file Setup. Nếu bạn đã cài bản 2.73 rồi thì bạn chỉ cần cài đè bản 2.81 này là được thôi. Chúc thành công!!

Chỉnh sửa cuối:

phenmientay

@binhhdda : theo mình thì không thể gởi nhận mail yahoo.com được đâu vì nó không hỗ trợ pop 3. Chỉ có yahoo.co.uk , yahoo.ca... mới hỗ trợ pop 3 thôi. Chúc vui

Nguyenson318

Mình đang dùng Xda Atom, muốn check mail (yahoo.com, gmail.com) qua GPRS thì dùng phần mềm nào là ngon nhất? Xin được hướng dẫn cụ thể. Thanks

lttung

Các bác cho em hỏi

Em dùng để nhận và gửi mail POP3 thì dùng phần mềm mặc định của Win hay cài phần mềm khác hay hơn (và là phần mềm gì)

Ngoài ra em muốn khi em Sync thì check mail qua kết nối Internet của máy tính, khi không Sync thì dùng GPRS, vậy phải cài đặt thế nào. Hiện em cứ check mail là nó kết nối GPRS chứ không dùng Net qua máy PC

Thanks

Các bác cho em hỏi

Em dùng để nhận và gửi mail POP3 thì dùng phần mềm mặc định của Win hay cài phần mềm khác hay hơn (và là phần mềm gì)

Ngoài ra em muốn khi em Sync thì check mail qua kết nối Internet của máy tính, khi không Sync thì dùng GPRS, vậy phải cài đặt thế nào. Hiện em cứ check mail là nó kết nối GPRS chứ không dùng Net qua máy PC

Thanks
Nếu bạn dùng WM6 thì dùng mặc định của máy hay hơn! Khi chek mail nó sẽ tự động tìm kết nối, nếu đang sync với PC thì sẽ chek bằng Active Sync, còn ko thì nó sẽ tự động nối GPRS!

lttung

Nếu bạn dùng WM6 thì dùng mặc định của máy hay hơn! Khi chek mail nó sẽ tự động tìm kết nối, nếu đang sync với PC thì sẽ chek bằng Active Sync, còn ko thì nó sẽ tự động nối GPRS!

Em dùng WM6, tuy nhiên khi sync nó không check mail được.Em cài FlexMail, giờ làm thế nào để chuyển nơi lưu mail là thẻ nhớ ạ . (Data mail bây giờ do Flex quản lý)

phenmientay

Mình đang dùng Xda Atom, muốn check mail (yahoo.com, gmail.com) qua GPRS thì dùng phần mềm nào là ngon nhất? Xin được hướng dẫn cụ thể. Thanks
Như trang trước đã nói, theo mình bạn nên dùng flexmail. Dễ sd, nhanh, ổn định. Nhưng cần chú ý : vào setting, chọn thẻ applications, đừng check vào ô make flexmail the default SMS program nếu bạn đang sử dụng 1 phần mềm giấu SMS nhé. Còn yahoo.com thì không thể check mail pop3 được đâu. Chúc vui