• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEME WEATHER PANEL

ancola66

Super V.I.P
Hallo WP-Fans

Die Seite Marsware.net ist wieder Online

Link:http://www.marsware.net/WeatherPanel/main.htm

Kính thưa các bạn:D : Đó là nguyên văn của thông báo trên một diễn đàn về WeatherPanel của Đức. Đoạn đó nói như sau :

Xin chào các Fans của WP
Trang WEB của Marsware.net đã online trở lại .
Mình đã lấy file *.dll Trial08 cũ chép đè lại ,chạy Diagnostics và kết quả nó đây :

Auth : Sucscces :))

longgiang81

Super V.I.P
Mình chạy Run Diagnostics vẫn bị Auth : Fail ancola66:( ko biết là do mình hay là thỉnh thoảng mới đc, bạn có chạy thử liền mấy lần ko :-?

ancola66

Super V.I.P
Mình chạy Run Diagnostics vẫn bị Auth : Fail ancola66:( ko biết là do mình hay là thỉnh thoảng mới đc, bạn có chạy thử liền mấy lần ko :-?

Mình chạy một phát ăn liền mà ( Cũng không cần cài WP.Auth 1.0 và sửa trong System32) .Đọc bài của bạn chạy lại lần nữa vẫn...........SUSCCESS:)) .Để tối muộn thử lại lần nữa.

10h10' PM : lại vẫn Auth :SUSCCESS=))

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
@HHuy :Tiếng Anh của mình không được tốt lắm:D tra từ điển liên tục:)) .Nhưng túm lại là thế này :

0 tornado : Lốc xoáy
1 tropical storm : Giông nhiệt đới
2 hurricane :Bão
3 severe thunderstorms Sấm rải rác
4 thunderstorms :Giông và sấm
5 mixed rain and snow :Mưa và tuyết
6 mixed rain and sleet :Mưa và tuyết cùng một lúc
7 mixed snow and sleet : Mưa tuyết
8 freezing drizzle :Mưa bụi đóng băng(Trời ẩm ướt và đóng băng ở các nươc ôn đới)
9 drizzle :Mưa bụi
10 freezing rain
11 showers (night) - Light rain showers :Mưa rào
12 showers :Mưa rào
13 snow flurries :
14 light snow showers :Mưa tuyết nhẹ
15 blowing snow :Tuyết rơi dày
16 snow :Tuyết
17 hail
18 sleet
19 dust
20 foggy,mist :Mây mù
21 haze :Sương mù
22 smoky :Khói
23 blustery :Bụi
24 windy :Gió
25 cold :Giá lạnh
26 cloudy :Mây
27 mostly cloudy (night) :Nhiều mây buổi tối
28 mostly cloudy (day) :Nhiều mây buổi sáng
29 partly cloudy (night) :Ít mây buổi tối
30 partly cloudy (day) :Ít mây buổi sáng
31 clear (night) :Trới Quang đãng buổi tối
32 sunny :Ngày nắng
33 fair (night) :Đẹp trời buổi tối
34 fair (day) : Đẹp trời buổi sáng
35 mixed rain and hail :Mưa đá
36 hot : Trời nóng
37 isolated thunderstorms :Giông rải rác ban ngày
38 scattered thunderstorms :Giông sấm
39 scattered thunderstorms :Giông sấm
40 scattered showers
41 heavy snow :Tuyết dày
42 scattered snow showers
43 heavy snow :Tuyết dày
44 partly cloudy :Tuyết nhẹ
45 thundershowers
46 snow showers :Mưa tuyết
47 isolated thundershowers :Giông rải rác ban đêm

Đại để là như thế .Có nhiều cái về ngôn ngữ thì khác nhưng thể hiện thì như nhau.Tại sao vậy ? Là vì trên thế giới có rất nhiều vùng thời tiết và ngôn ngữ về thời tiết mỗi vùng lại khác nhau. Và kênh thời tiết Weather Channel quy định ngôn ngữ và các icon sẽ thể hiện thời tiết cho mỗi vùng.Như mấy bài trước tôi đã dẫn đường link để kiểm tra đó. Trong dịch thuật có điều gì sai sót thì xin bỏ quá cho:p

longgiang81

Super V.I.P
Đến giờ vẫn đang phải dùng cái UBETCHA đây ancola66 ơi :((, ko tài nào mà SUCSCCES đc dù đã làm đủ trò, hay là nó ghét mình rồi cũng nên =))

Giờ lag 23h46 rồi mà vẫn Auth:Fail :((

Chỉnh sửa cuối:

hhuy

Đến giờ vẫn đang phải dùng cái UBETCHA đây ancola66 ơi :((, ko tài nào mà SUCSCCES đc dù đã làm đủ trò, hay là nó ghét mình rồi cũng nên =))

Thanks To > ancola66 nhiều lắm , mình vẫn chờ đến khi nhận được hồi âm của bạn mới đi ngủ , ko thì chắc ngủ ko được :O:O:O.
thế là ôn rồi , ngày mai mình bắt tay vào việc .

chúc ngủ ngon nhé , nếu có gì mình sẽ tham khảo thêm .

ancola66

Super V.I.P

Giờ lag 23h46 rồi mà vẫn Auth:Fail :((
Bạn có chắc là dùng đúng file *.dll Trial08 cũ không đới . 11h10 PM mình chơi một quả bằng GPRS và vẫn updata bình thường đây:)) kể cả ảnh mây vệ tinh.

Các bạn khác thử nghiệm xem thế nào nhé:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nhưng dùng cái UBETCHA có khác gì cái *.dll Trial08 không bạn hay chỉ khác mỗi chữ success thôi. Mình vẫn đang dùng cái UBETCHA mà vẫn OK
Cop cái *.dll Trial08 bị Fail có phải tại lần trước chỉnh sửa trong registy không nhỉ?
À mình có cái link ảnh vệ tinh này rất đẹp chỉ mỗi tội là nó lớn những 900K không phù hợp cho update bằng GPRS, các bạn thử xem sao nhé tuy lớn nhưng vẫn hiẹn tốt

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Nhưng dùng cái UBETCHA có khác gì cái *.dll Trial08 không bạn hay chỉ khác mỗi chữ success thôi. Mình vẫn đang dùng cái UBETCHA mà vẫn OK
Cop cái *.dll Trial08 bị Fail có phải tại lần trước chỉnh sửa trong registy không nhỉ?
À mình có cái link ảnh vệ tinh này rất đẹp chỉ mỗi tội là nó lớn những 900K không phù hợp cho update bằng GPRS, các bạn thử xem sao nhé tuy lớn nhưng vẫn hiẹn tốt

Mình nghĩ là không khác nhau vì cùng lấy dữ liệu trên kênh Weather Channel thôi. Có điều là ở các Server khác nhau thôi .Nhưng Success nghe có vẻ chính hãng hơn Ubetcha:)).Còn đường link bạn đưa đã có trong file Radar ngay đầu chủ đề này rồi ( West Asia 2 -Singapore ) ngay trước đây vài trang mình cũng đưa lại file radar đó và tích hợp thêm đường link của bạn Long Giang (West Asia 2 - Anh may 24 gio ) đó. Dù sao cũng rất cảm ơn bạn.

longgiang81

Super V.I.P
Thì vẫn chơi đúng *.dll Trial08 của bạn Up lên ở trang 3 mà, vẫn Auth : Fail mới đau em =))

longgiang81

Super V.I.P
Vừa mới thử lại xong, cả 3 Link vẫn hoạt động tốt cả, bạn nên thử lại đi nhé :-?

hhuy

Vừa mới thử lại xong, cả 3 Link vẫn hoạt động tốt cả, bạn nên thử lại đi nhé :-?

cái dlltrial08 mình cũngkhônhg chạy được , theo như WinVista mình đang xài thì nó báo lỗi mình tạm dịch như sau :

Chương trình không thể conected được là do một số Favorites làm ngăn chương trình , bạn hãy xóa các Favorites này đi thì sẽ conected .

Mình xóa file đó đi và chép lại file ubetcha thì ok ngay . Chắc là do bác ancola66 gặp may :D:D:D .

hoachampa

Bác Longgiang81 và Bác Ancola66 có thames mới của WP mới thì post lên cho anh em với QVGA thì càng tốt nhé bác

longgiang81

Super V.I.P
Thanks ancola66, nó chính là bộ Icons của HOT_Weather trên PC và cũng chính là Icons chính trong bộ TsClub_HOT mình up lên và đc thay bằng bộ của PC lại đấy :D

ancola66

Super V.I.P
Có khi nào bạn nhìn vào PPC và tự hỏi : Sao mặt trăng trong PPC không giống với Mặt trăng thật ở ngoài nhỉ ,Mặc dù phần được chiếu sáng đúng như thật nhưng vẫn có toàn bộ mặt trăng hình tròn trên PPC mà ngoài trời thì lại méo:-?

Thì đây Mặt trăng thật sẽ hiện mỗi đêm trên PPC của bạn. Với mặt trăng này thì bạn có thể thấy câu ca dao " Mồng một lưỡi trai, mồng hai lá lúa....":))

Các bạn chỉ việc thay folder Moon cũ bằng folder Moon dưới đây:

Và các bạn cũng có thể vào đây để tham khảo xem mình làm có đúng không.Xin được các bạn góp ý về độ tương phản, Sắc nét của hình ảnh để mình còn sửa chữa:D
http://aa.usno.navy.mil/faq/docs/moon_phases.html

Chỉnh sửa cuối:

MrDuong

Oh la la,hôm nay chat với bác ancola,hì hục 1 lúc,ngon lành rồi.
Cả cái Author j j đấy cũng ngon lành :D

longgiang81

Super V.I.P
Tiếp theo bộ của Icons giờ mình gửi đến các bạn bộ Themes quá PRO của SAMURIZE

SAMURIZE Layout

10 Icons backgrounds 130x67

Icons backgrouns 174x128

Chỉnh sửa cuối: