• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 1)

Status
Không mở trả lời sau này.

longgiang81

Super V.I.P
Có thể thay các icon mặc định hay ảnh nền ở HomeScreen theo ý mình thì cái iPhone sẽ trở nên gần gũi hơn khá nhiều và luôn được đổi mới thường xuyên tránh sự nhàm chán cho người sử dụng. Tham khảo ở nhiều forum khác nhau mình cũng đã tự làm đc cho mình 1 Skin như ý, post bài này hi vọng phần nào giúp cho anh em cũng tự tạo đc các Skin ưng ý và cùng nhau chia sẻ các kinh nghiệm cũng như phong cách riêng của mỗi người ( Nếu tiện thì Mod. đưa lên Sticky cho anh em dễ thấy nhé )

======================================================

Cách làm như sau :

1/ Trên PC của bạn phải có ibrickr ( Các bạn có thể tải ibrickr và tham khảo cách dùng đã được SMod. BadKidbài này )

2/ Trên PC chạy ibrickr.exe/Application/Browser Application/SummerBoard rất dễ tìm vì nó sắp xếp danh sách theo lần lượt thứ tự từ A-->Z (hình icon là hình menu của iPhone)

3/ Cài xong SummerBoard thì khởi động lại iPhone. SummerBoard sẽ cho ta 4 Theme có sẵn cho mình lựa chọn.

4/ Muốn làm theme của mình thì:

Các bạn dùng trình tạo ảnh như Photoshop thiết kế với các định dạng và kích cỡ ảnh như sau :

StatusBar.png - Status bar 320x20 pixel
Wallpaper.png - Wallpaper 320x480 pixel
Dock.png - Dock 320x91 pixel
MiniDock.png - Mini dock 320x37 pixel

+ Vào Ibrickr chọn File rồi CreatFolder tên của mình trong thư mục /var/root/Library/SummerBoard/Themes/

+ Upload các file ảnh kia vào thư mục của mình:
VD: /var/root/Library/SummerBoard/Themes/Tên thư mục mà bạn đặt/

+ Muốn làm các Icons thì dùng Ibrickr tạo 1 folder trong thư mục theme mình vừa tạo
VD: /var/root/Library/SummerBoard/Themes/Tên thư mục mà bạn đặt/Icons/

Tạo ảnh icon thì tạo với các tên tương ứng như:
Phone.png | Text.png | iPod.png | Clock.png etc...

+ Vào chương trình Summerboard chọn Theme của mình vừa tạo xong ( tên theme là tên thư mục mình tạo)

Chúc các bạn có 1 Skin ưng ý mang phong cách riêng của mình
( Bài viết có sự sưu tầm từ 4rum : tinhte.com )

longgiang81

Super V.I.P
Tiện đây gửi các bạn bộ Icon khá đẹp mà trong đó mình ưng ý nhất là Battery và Skin của Calculator cực kỳ PRO

Để thay đổi Skin cho Calculator các bạn dùng iBrickr Upload chúng vào theo đường dẫn : /Applications/Calculator.app/
Thay đổi giao diện PIN khi sạc và chế độ Slice to Unlock và các Icon của Apple các bạn Upload các file trong cùng thư mục tương ứng vào /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/

ENJOY :D

hns

Còn nhưng mình muốn bỏ Icons vào thì mình bỏ ở đâu bậy LG81?

Cám ơn LG81 nhiều lắm =D>

Last edited by a moderator:

longgiang81

Super V.I.P
Trên màn hình Home bạn có soft nào thì chọn Icon tương ứng chép vào thôi, với lại lần sau có Quote bài thì đừng Quote nguyên cả hình ảnh như vậy bạn nhé, người khác log vào lâu lắm, Mod. edit dùm mình b-)

hns

Thật sự mà nói thì đây là lần đầu tiên mình sở hưu cái iPhone này, mình biết là muốn đổi icon nào trên màn hình của mình, nhưng mình không biết là nên chép chúng ở thư mục nào. LG81 có thể cho mình cái ví dụ của Photo icon được không?

Cám ơn LG81 đã nhắc nhở

Mình tìm ra rồi, cám ơn LD81 rất nhiều

hns

Trên màn hình Home bạn có soft nào thì chọn Icon tương ứng chép vào thôi, với lại lần sau có Quote bài thì đừng Quote nguyên cả hình ảnh như vậy bạn nhé, người khác log vào lâu lắm, Mod. edit dùm mình b-)

LG81 ơi,
Mình bỏ cái icon tetris.pnp vào trong /Applications/Tetris.app mà sao nó không hiện lên vậy LG81? Mình đã reboot máy rồi mà vẫn không thấy :(

LG81 chỉ giúp dùm mình với nha

Cám ơn

LG81 ơi,
Mình bỏ cái icon tetris.pnp vào trong /Applications/Tetris.app mà sao nó không hiện lên vậy LG81? Mình đã reboot máy rồi mà vẫn không thấy :(

LG81 chỉ giúp dùm mình với nha

Cám ơn

Mình đã làm được rồi, tất cả điều nằm ở trong /Applications. Cách thứ làm thì như sau (cho những bạn nào không biết giống như mình vậy ;) :

Những biểu tượng ở trong thư mục Icons thì điều phải đổi tên thành icon.png trước khi chép vào thư mục ở trong máy di động. Chỉ có vậy thôi :) .

LG81 ơi,
Mình tìm hoài mà vẫn không thấy thư mục Camera và Setting ở trong máy di động, LG81 có thể nào chỉ dùm mình là nó nằm ở đâu được không?

cám ơn LG81 trước nha.

Last edited by a moderator:

trantuan1207

bái phục bác longgiang81,đúng như ancola nói,đâu đâu cũng có mặt bác.thấy bên ppc bác vọc tung trời,bi h sắm cả iphone vọc tiếp sao?
khi nào có xiền cũng theo chân bác.bác làm ae thích iphone rồi đấy

longgiang81

Super V.I.P
Để thay đổi Icon của Camera bạn Upload file icon.png vào thư mục MobileSlideShow.app nhé, còn Settings thì là thư mục Preferences.app

have funs :D

longgiang81

Super V.I.P
Thay đổi màu của con trỏ cạnh thanh trượt trong chế độ Slide to unlock, các bạn save về trên PC và thích màu nào thì rename file lại bỏ cái đuôi đằng sau đi là OK. Ví dụ : bottombarlocktextmask_BLUE.png thì bỏ cái đuôi _BLUE đi save lại thành bottombarlocktextmask.png rồi Upload chúng vào theo đường dẫn /System/Library/Frameworks/TelephonyUI.framework/bottombarlocktextmask.png

Status
Không mở trả lời sau này.