• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: THEMES CHO iPHONE (PHẦN 2)

Anhtoitb

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

mrnhoc

ai giúp mình với,mình cài themes rồi nhưng khi chọn themes thì chỉ hiển thị được cái theme wallpaper còn theme icon và theme dock vẫn là mặc định của máy,mình đã " on " theme icon và theme dock rồi nha

minhcoi

cài mãi keyboard kg được, lần nào cũng báo: disc is running out of space...

Hix, cách sửa bạn có thể làm theo cách này
Connect IP với WinSCP. bấm Ctrl + T
trên cửa sổ command gõ:
cd /
cp -pr Applications /var/root
mv Applications Applications.old
ln -s private/var/root/Applications /Applications
(để ý có dấu cách và chữ l không phải chữ i)

Kiểm tra lại bằng lệnh
ls -l /
nếu thấy
rwxr -xr -x 1 root wheel [...] Applications -> private/var/root/Applications

là OKIE

Xóa thư mục .old đi

cd /
rm -rf Applications.old

Xong
(copy từ nguồn khác)

dieugido

hiện tại mình đang xài iphone 1.1.12 làm sao để cài theme cho iphone làm ơn giúp dùm mình nha thanks nhiều lắm

dieugido

chỉ dùm mình

Tập tành làm 1 cái Dialler kiểu HTC cho anh em. Trình PTS hơi còi nên đừng chê nhé :D

làm ơn cho mình hởi muốn làm bàn phím theo kiểu này mình install giống như cách làm themes phải kô

nhanvuvn

Bác LongGiang81 cho em hỏi chút là : Không hiểu em làm cái gì mà bây giờ em dùng Summerboard để đổi theme thì không có một chút tác dụng gì cả. Dù chọn theme nào (các theme vẫn hiện đầy đủ khi vào SM). Màn hình vẫn 1 màu nền đen thui và các icon thì không có gì thay đổi cả.

Thanks!

trantony

Bác LongGiang81 cho em hỏi chút là : Không hiểu em làm cái gì mà bây giờ em dùng Summerboard để đổi theme thì không có một chút tác dụng gì cả. Dù chọn theme nào (các theme vẫn hiện đầy đủ khi vào SM). Màn hình vẫn 1 màu nền đen thui và các icon thì không có gì thay đổi cả.

Thanks!

Bạn restart lại iphone xem có thay đổi được gì không nhé !

aphodit

Battery Vista Pro & X-Mas Battery b-)

*** Các Bác cho mình hỏi là tại sao mình đã chép vào đúng đường dẫn /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/ này rồi nhưng mà sao vẫn không thay đổi được hình ảnh của pin vậy . Có cần rename lại những file đó không .:-??

Ritter

*** Các Bác cho mình hỏi là tại sao mình đã chép vào đúng đường dẫn /System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/ này rồi nhưng mà sao vẫn không thay đổi được hình ảnh của pin vậy . Có cần rename lại những file đó không .:-??

Bạn phải đổi tên thành BatteryBG_1 cho đến BatteryBG_17 theo thứ tự rồi chép vào đường dẫn trên.Sau đó khởi động lại máy...
Khi sạc thì mới thấy theme của pin
Have Fun

aphodit

Các bác cho mình xin file keyboard gốc cho Version 1.1.2 đi . Vì mình lỡ chép file keyboard Aqwoah dành cho 1.1.1 vào rồi (nhưng chạy kô được ) . Thanks .