• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyên Đề Từ Điển

NKCENTRER

hehehe.em la hellvn ne tlg.doi nick nhay qua day rang rang biet dau len mod.dao nay len qua xam dc ca sony vaio nua hânh Phuong!!minh nho Lac viet dau cho tum lum dau ban ,phai co dieu kien ma.con cach cai thi de lam ma.TLG neu cho thi pót lai 1 bai huong dan luon d

Nhắc bạn lần đầu: Những bài viết không có dấu tiếng Việt sẽ bị xóa không báo trước

o0o Thangdq o0o

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
Vat1984
Số bài gửi của bạn quá thấp !
Bạn post tối thiểu 50 bài không spam sau đó pm cho mình ... mình lập tức share cho bạn !
Mong sớm nhận pm của bạn !

tinh_la_gi

Administrator
V-E A-V thì tlg có ... chứ a-Pháp thì TLG không có, hy vọng anh em khác có sẽ share vào PV để bạn có thể load về dùng

SirKojiro

Từ điển đọc bằng MobiPocket Reader

nếu đã chán một số từ điển hiện tại bạn có thể dùng từ điển đưới đây. Nó có khá đa dạng về ngôn ngữ không như các quyển từ điển hiện tại dành cho UIQ

Dictionaries for / Từ điển cho MobiPocket Reader
Download the dictionaries
• AnhViet-Unicode.zip: Anh-Việt, mã Unicode (PC, PPC, Symbian)
• AnhViet-TCVN.zip: Anh-Việt, mã TCVN (dùng cho Palm)
• Từ điển Pháp-Việt (mã Unicode, 2.4 MB)
• Từ điển Đức-Việt (mã Unicode, 1.7 MB)
• WordNet - English dictionary (17 MB, 155.000 entries)
• Foldoc-DICT.zip - Dictionary of Computing (3.2 MB)
• G2E-DICT.zip German-English dictionary (3.2 MB)
• Từ điển Việt-Anh (mã Unicode, 1.9 MB)
• Từ điển Việt-Pháp (mã Unicode, 3.5 MB)
• Từ điển Việt-Đức (mã Unicode, 0.85 MB)
• Từ điển tiếng Việt (mã Unicode, 3.9 MB)
• Từ điển tiếng Việt-NaUy
• Từ điển tiếng Việt-Nga
.........
các bạn vào link dưới và tìm dòng Manual installation of the data files để download file.
http://www.ifis.uni-luebeck.de/~duc/Java/J2ME/MobiPocket/index.html
How to use
Install MobiPocket Reader for your device. Copy the dictionaries to the correct folder (default: \My Documents\My eBooks on PC, \eBooks on PPC). When reading a document, select a word and choose "Definition" from the popup menu.
Chú ý khi sử dụng các từ điển Việt: nhập tiếng Việt không dấu, chẳng hạn để tìm kiếm "sốt", hãy nhập "sot", chương trình sẽ tìm thấy "sót", "sọt", "sốt", "sớt" v.v.

Chỉnh sửa cuối:

cfbarca

Active Member
@Sao tui không thấy phần tự điển Nga - Việt vậy ta? friend tui đang cần cái này cho đủ bộ

SirKojiro

@Sao tui không thấy phần tự điển Nga - Việt vậy ta? friend tui đang cần cái này cho đủ bộ

Manual installation of the data files: Download any of the following dictionaries and extract them to the folder TuDienHND.
AnhViet.zip, VietAnh.zip, PhapViet.zip, VietPhap.zip, DucViet.zip, VietDuc.zip, NaUyViet.zip, VietViet.zip, NgaViet.zip, Foldoc.zip, WordNet.zip

Bạn nhìn lại coi, tôi đã thử lại vẫn download bình thường mà.
http://www.ifis.uni-luebeck.de/~duc/Dict/install.html

cfbarca

Active Member
@Ừ nhỉ, nhưng trên bài của bro ko ghi Nga - Việt nên tưởng ko có, vào link đó thì đủ cả, tks, ..........hehehe

hungchip

Vat1984
Số bài gửi của bạn quá thấp !
Bạn post tối thiểu 50 bài không spam sau đó pm cho mình ... mình lập tức share cho bạn !
Mong sớm nhận pm của bạn !

Mình đã gửi PM cho Bác lâu rồi mà vẫn chưa thấy hổi âm. Bác có thể bớt chút thời gian đọc PM và guỉư cho mình 1 bản đc k?
Thanks

thuypn06

Tui chuyển từ bên kia qua(mobifuns), giờ sao lấy lại đc SAO và GẠCH của tui đây ??? (spam tí)

tinh_la_gi

Administrator
@hungchip...đã trả lời lâu rùi mà...

@thuypn06....muốn lấu Sao và Gạch chỉ có cách "cày" ... hy vọng bạn sớm phục hồi công lực như khi ở MF !

hungchip

Mình đã gửi Pm cho bạn. (nhưng chắc bạn bận quá, k thấy trả lời) Và mình tự hỏi k biết mình đã đủ ĐK của Bạn chưa???

tinh_la_gi

Administrator
Check pm lại đi Hungchip!
Nhớ là đã pm 1 lần rùi mà không biết sao ngộ thế ! ;)