• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

Son_Nguyen

Bạn dùng XS++, sau đó kết nối điện thoại với PC qua USB, check vào ô "Smartphone connect", bấm "Connect" rồi giữ chặt phím C...Nếu thành công thì ở bảng phía bên trái nó sẽ hiện ra đầy đủ các thông tin của máy, trong đó có mục "Phone lock code". Đó là cách để lấy code. Còn cái vấn đề đầu của bạn thì mình ko rõ,hixx
Sorry, anh quên mất hôm trước ko bảo em, muốn xem được code của máy như cách anh hướng dẫn dùng XS++ thì phải nhớ tắt máy đi đã nhé..:p

XiaoGui

Sorry, anh quên mất hôm trước ko bảo em, muốn xem được code của máy như cách anh hướng dẫn dùng XS++ thì phải nhớ tắt máy đi đã nhé..:p

Vâng,cái kết nối với XS++ thì mọi người chắc cũng biết rồi vì trong diễn đàn có hướng dẫn rõ mà. Cám ơn anh đã nhắc nhở.hihi

pphapp

Đổi CDA có nhiều cách...các cách mà anh em share trên mạng TLG chưa test bao giờ...thậm chí 1 số người post bài share đó củng chưa test chỉ là "copy paste" TLG không khẳng định nó Đúng - Sai
TLG chỉ nói đến việc chuyển CDA bằng cách chạy flash lại bằng hộp SE-Tools
Một số máy chạy lại sẽ bị trường hợp 2 CDA khi update một vài lần đầu thì sẽ update bản mới nhất theo CDA mới nhưng sau đó lại update và nó check theo CDA trước chứ không phải CDA mình chuyển !!! Nguyên nhân chưa rỏ ! Khắc phục chạy flash lại lần nửa !
Còn các máy sau khi chạy flash chỉ có 1 CDA thì cứ vô tư mà update

EM MUA MÁY P1I Ở HNAM MANG VỀ BIÊN HÒA THÌ KHÔNG NGHE GỌI NHẮN TIN GÌ ĐC, HỌ NÓI LÀ MANG LÊN HỌ UP FW LẠI LÀ HẾT, BÂY GIỜ MÁY EM XÀI ĐC RÙI, HACK Ổ C CÀI WM3.0, MOD ÂM THANH OK LUN, NHƯNG KHỔ NỖI MÁY EM CÓ 2 CDA LẬN, DÒNG ĐẦU NÓ ĐỀ LÀ CỦA TRUNG ĐÔNG, DÒNG 2 LÀ CỦA GW NHƯNG HÔNG BÍT GW1 HAY GW2 NỮA (CDA 162022/14 R6GO2):O

pphapp

HÔM HỌ UP FW CHO EM BẰNG SE TOOLS, EM THẤY HỌ CHẠY CÓ 1 LẦN AH, RÙI ĐƯA CHO EM, BÂY GIỜ EM ĐƯA NÓ HẲN SANG GW NHƯ THẾ NÀO CÁC HUYNH, CÓ PHẢI MÌNH CHỈ CẦN UP FW = SEUS LÀ OK HÔNG. HAY LÀ CỨ ĐỂ ZẬY XÀI,MONG ĐƯỢC CHỈ DẪN

shadow141206

EM MUA MÁY P1I Ở HNAM MANG VỀ BIÊN HÒA THÌ KHÔNG NGHE GỌI NHẮN TIN GÌ ĐC, HỌ NÓI LÀ MANG LÊN HỌ UP FW LẠI LÀ HẾT, BÂY GIỜ MÁY EM XÀI ĐC RÙI, HACK Ổ C CÀI WM3.0, MOD ÂM THANH OK LUN, NHƯNG KHỔ NỖI MÁY EM CÓ 2 CDA LẬN, DÒNG ĐẦU NÓ ĐỀ LÀ CỦA TRUNG ĐÔNG, DÒNG 2 LÀ CỦA GW NHƯNG HÔNG BÍT GW1 HAY GW2 NỮA (CDA 162022/14 R6GO2):O

/14 không phải là GW1 hay GW2 đâu bạn !!! GW1 là /1 GW2 là /2 nha bạn :D

HÔM HỌ UP FW CHO EM BẰNG SE TOOLS, EM THẤY HỌ CHẠY CÓ 1 LẦN AH, RÙI ĐƯA CHO EM, BÂY GIỜ EM ĐƯA NÓ HẲN SANG GW NHƯ THẾ NÀO CÁC HUYNH, CÓ PHẢI MÌNH CHỈ CẦN UP FW = SEUS LÀ OK HÔNG. HAY LÀ CỨ ĐỂ ZẬY XÀI,MONG ĐƯỢC CHỈ DẪN

Nếu xài bình thường thì cứ xài tiếp !!! Cái này không gây ra problems đc đâu :D. Chừng nào thấy bất thường rồi hãy up firm bằng SEUS cho change CDA hoàn toàn luôn ;;)

pphapp

/14 không phải là GW1 hay GW2 đâu bạn !!! GW1 là /1 GW2 là /2 nha bạn :D

Nếu xài bình thường thì cứ xài tiếp !!! Cái này không gây ra problems đc đâu :D. Chừng nào thấy bất thường rồi hãy up firm bằng SEUS cho change CDA hoàn toàn luôn ;;)

vậy thông số máy em như sau, anh xem nó là thuộc CDA nào, em dò trong đây mà không thấy có CDA nào giống của em cả http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA
:(( hay là máy em nó ở trên núi xuống:mad:). có gì chỉ bảo thêm nhé,

pphapp

vội quá quên hông đưa thông số PDA của em :p
PDA SOFTWARE VESION:
CXC 162108 R6F41
CXC 162108 R6G04
PHONE SOFTWARE VESION:
CXC 162037 R9J005
R9K009
prg CXC 162037_CCPU_HE_LL_NI..
BLUETOOTH SOFTWARE VESION:
CXC 162143R1D
CDA VESION:
CDA 162022/9 R6F38
CDA 162022/14 R6G02
IMEL:
35703301-706560
em biết cái CDA trên là của trung đông rùi đó còn cái dưới chỗ nào cũng giống GW duy có cái khác là CDA 162022/14 R6G02, em pó tay lun:|

pphapp

nhưng thấy anh xiaogui trả lời là của GW (mà anh không nói là GW mấy), post hỏi nhìu người quá hông bít anh xiaogui có giận không (sợ anh hỉu lầm là mình hông tin anh, nhưng mình chỉ muốn bít mình mình thuộc CDA nào để dễ UP FW cho nó thui. mong ai rành về CDA thì giúp mình thank all body=D>

waiting4ever103

Mình có đọc mấy bài hướng dẫn chuyển CDA trên forum nên đã làm theo, nhưng kô bik tại sao khi chuyển sang GW1 dc rồi thì up SEUS hok dc nữa, máy mình là hang Sing.
Bây giờ chạy XS++ củng hok đc lun.(chạy lần đầu tiên thì thành công chuyển sang gw1) nó cứ báo:
23:51:00| Master Port detected: COM3
23:51:00| Slave Port detected: COM4
23:51:00| Opening Port!
23:51:00| Init Master Failed!
Hok bik co phải bi lock ko nữa, tại nghe mấy ban trên forum nói là máy sing chuyển CDA hay bi lick phone
Các bạn giúp đỡ giùm nha! Chỉ dùm mình cách Khắc phục lun nha! Cám ơn mọi người

Noe

Cho minh hỏi tí.Thông số máy mình như sau:
phone:CXC 162037 R9K009
Bluetooth: 162143 R1D
Organizer: CXC 162146 R6G04
CDA:162034/54 R4A
Máy mình là w960i thông số máy mình như vậy có phải đổi CDA or update FW không.Minh tra bảng thấy nó trùng có mấy số à nên cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu.Mong các bạn giúp mình.Thanks

Thông tin máy của bác sao giống em thế không biết nửa. Vậy là con em với con bác là 2 ae sinh đôi.
Lúc trước khi mới mua về em có upgrade cho con em một lần. Chạy ổn định lắm. Nghe nhạc phà phà, chạy vèo vèo.
Hiện nay chưa có thử lại lần nào cả.
Tiện thể cho em hỏi có khi nào mình upgrade firmware xong nó bắt mình phải unlock không biết nửa. Lúc trước có 1 con SE tuy không phải là dòng UIQ như khi em vọc upgrade firmware lên nó lock luôn cái máy. Tìm hoài mà không biết xử lý nó thế nào vì firmware lúc đó chỉ up mà không có downgrade. Vì thế em quyết định "sinh thêm" thằng con w960i hiện tại. Kết nó luôn.

Nguyen_Minh

Thông tin máy của bác sao giống em thế không biết nửa. Vậy là con em với con bác là 2 ae sinh đôi.
Lúc trước khi mới mua về em có upgrade cho con em một lần. Chạy ổn định lắm. Nghe nhạc phà phà, chạy vèo vèo.
Hiện nay chưa có thử lại lần nào cả.
Tiện thể cho em hỏi có khi nào mình upgrade firmware xong nó bắt mình phải unlock không biết nửa. Lúc trước có 1 con SE tuy không phải là dòng UIQ như khi em vọc upgrade firmware lên nó lock luôn cái máy. Tìm hoài mà không biết xử lý nó thế nào vì firmware lúc đó chỉ up mà không có downgrade. Vì thế em quyết định "sinh thêm" thằng con w960i hiện tại. Kết nó luôn.

p9 thì ko phải unlock anh à. còn w960 thì ko bik đc

NokuaN70

Well-Known Member
Lock hay không không phụ thuộc vào update FW, mà phụ thuộc vào nguồn gốc máy, nếu nguồn gốc là máy mua từ nước ngoài đem về VN unlock xài, thì khi update FW dễ bị lock mạng hơn. Còn máy xách tay( hàng shop) thì up vô tư.
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Lock hay không không phụ thuộc vào update FW, mà phụ thuộc vào nguồn gốc máy, nếu nguồn gốc là máy mua từ nước ngoài đem về VN unlock xài, thì khi update FW dễ bị lock mạng hơn. Còn máy xách taỷ( hàng shop) thì up vô tư.
Posted via Mobile Device

a là thế. Em cũng ko rõ cái này lém :D

Posted via Mobile Device

lengoc_hung

mình update xong thì cài lại vài chương trình thi máy treo luôn, tự động restart hoài, bây giờ kết nối để update lại củng không đc nửa. xin chỉ bảo giúp minh. đang sài w960

F

firefox_6996

Guest
mình update xong thì cài lại vài chương trình thi máy treo luôn, tự động restart hoài, bây giờ kết nối để update lại củng không đc nửa. xin chỉ bảo giúp minh. đang sài w960

Lên * xuống xuống * xuống * => chọn Format Internal Disk => tắt bật lại máy => kết nối để update lại.

Có thể đổi sang update từ máy tính khác cho chắc chắn.

honcuada79

hic, em đang dùng P990i, ko biết em hack ổ C rùi xóa mất file nào đó mà, giờ máy bật lên thì hiện biểu tượng SE, và cứ khởi động lại liên tục, phải tháo pin ra mới hết. Anh nào biết chỉ dùm em với

tommynguyen1961

hic, em đang dùng P990i, ko biết em hack ổ C rùi xóa mất file nào đó mà, giờ máy bật lên thì hiện biểu tượng SE, và cứ khởi động lại liên tục, phải tháo pin ra mới hết. Anh nào biết chỉ dùm em với

Cách đầu tiên là bạn tháo thử thẻ nhớ ra ngoài rồi khởi động lại xem có ok ko?
Nếu vẫn không vô dc thì chỉ còn cách duy nhất là update lại firmware thôi bạn ơi.

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử tháo Sim+thẻ nhớ ra, khởi động máy lại, nếu vào dc đến đoạn Insert sim thì bạn thực hiện Format lại máy là dc khỏi phải Update lại FW. Cách Format như sau, khi máy yêu cầu gắn Sim thì bạn xoay Jogdial lên *, xuống xuống *,xuống *, chọn Service menu, chọn Format Internal disk.

dinhtungqx1

bác ơi con p1i bị khởi động lại liên tục
ấn up fw thì nó báo phần mềm mới nhất rồi
chạy cda thì bị lỗi
giờ cứu nó thế nào hả các bác