• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chà chà cám ơn đại ca nhá, thấy bản nào ra cũng mới mà toàn bị lỗi là sao hả đại ca?
Dù sao cũng cãm ơn đại ca nha!

Chẳng hiểu lỗi ở đâu ở chỗ nào mọi người vẫn dùng bt đấy thôi bạn nói xem lỗi ở chỗ nào nhé....

masterhoang

Vâng lỗi là không tương thích với WM6.1 nè, khi dùng wm6.1 (do tớ tự up Rom cua pác PhamQuang) thì dễ bị lỗi, thứ nhất là khi mở Windowmedia thì không thể tắt nó được trừ khi dùng Task Manager
thứ hai là khi cài đặt xong không hiển thị được theme ( bản 3.1.0.7)
còn bản 3.2.1.1 đang xài nhưng khi cài vào thì xai được chút xíu là không thấy cái nút ok đâu cả???
Bản 3.2a.1.1 này thì em chưa xài thư hic hic dù sao cũng cám ơn đại ca

anhtuhntl

Vâng lỗi là không tương thích với WM6.1 nè, khi dùng wm6.1 (do tớ tự up Rom cua pác PhamQuang) thì dễ bị lỗi, thứ nhất là khi mở Windowmedia thì không thể tắt nó được trừ khi dùng Task Manager
thứ hai là khi cài đặt xong không hiển thị được theme ( bản 3.1.0.7)
còn bản 3.2.1.1 đang xài nhưng khi cài vào thì xai được chút xíu là không thấy cái nút ok đâu cả???
Bản 3.2a.1.1 này thì em chưa xài thư hic hic dù sao cũng cám ơn đại ca
Chắc bản rom có vấn đề hay máy bạn gị gì đó mình vẩn xài bản 3.2.1.1 và 3.2a.1.1 chưa thấy có gì!

masterhoang

Chắc bản rom có vấn đề hay máy bạn gị gì đó mình vẩn xài bản 3.2.1.1 và 3.2a.1.1 chưa thấy có gì!

uh, đúng là lúc trước khi xai wm6 thì không sao chạy rất mượt mà, nhưng mà từ khi có Rom 6.1 thì cứ bị lỗi hoài ah, mình nghĩ khi ra bản mới của Wisbar thì se khắc phục chứ, vì bên đó cũng đã xài wm6.1 rồi mà

kanzuyos

uh, đúng là lúc trước khi xai wm6 thì không sao chạy rất mượt mà, nhưng mà từ khi có Rom 6.1 thì cứ bị lỗi hoài ah, mình nghĩ khi ra bản mới của Wisbar thì se khắc phục chứ, vì bên đó cũng đã xài wm6.1 rồi mà

thông báo, đã có phiên bản mới khắc phục lỗi cho WM6.1.mình đem vấn đề lên web của nó hỏi thì nó kêu update bản mới nhất đã sửa lỗi, mình thử và thấy OK, chỉ tội ko có cái ấy nên ko giới thiệu.
cũng là V3.2a (3.2.1.1 ) nhưng là bản mới sửa lỗi, nhờ các MOD nhà mình UP hộ + vừng mè cho anh em xài đỡ ghiền nhé.
cám ơn các MOD

masterhoang

thông báo, đã có phiên bản mới khắc phục lỗi cho WM6.1.mình đem vấn đề lên web của nó hỏi thì nó kêu update bản mới nhất đã sửa lỗi, mình thử và thấy OK, chỉ tội ko có cái ấy nên ko giới thiệu.
cũng là V3.2a (3.2.1.1 ) nhưng là bản mới sửa lỗi, nhờ các MOD nhà mình UP hộ + vừng mè cho anh em xài đỡ ghiền nhé.
cám ơn các MOD
Mình cũng chẳng biết thế nào nhưng cái bản này V3.2a khi cai vào wm6.1 tình trang còn tồi tệ hơn, không thấy nút oke đâu hết, khi dùng wmp thì không thoát được, ai có bản mới nhất post lên giup em nhé, pác ancola66 chẳng hạn :p:p

exec1984

Active Member
cám ơn các MOD

Phần mềm thì vào trang chủ lấy nhé bạn,còn vừng mè thì PM nhé, chỉ bàn về sử dụng thôi

18S67705

Lakeridge Software WisBar Advance 3 v3.2b Build 1

WisBar Advance 3 v3.2b Build 1

file.php

Phiên bản mới của phần mềm quản lý hệ thống rất quen thuộc ra phiên bản mới sửa lỗi :

Version 3.2.2.1:
* Fixed a bug where the WisBar Advance Desktop was not always detected properly.
* Redesigned the touch-friendly taskbar. A dialog will now be displayed with all of the available buttons. Tapping on a button will execute its normal function, while holding a button will execute its hold function. If there are more buttons than can be displayed on the screen, the dialog can be scrolled using your finger.
* Fixed a bug in the Italian translation where the "touch friendly" dialog had no title or text.
* Fixed a bug on WM6.1 devices where the system tray would move to an incorrect position.
* Slightly reduced the size of the large start menu in order to fit more items on the screen.
* If a folder has a custom icon, that icon will now be displayed in the cascading start menu.
* Fixed how the builtin settings dialog is closed so that the call history is not displayed on phone devices.
* Fixed a bug where the volume dialog would not be dismissed after a short period of time.

Hỗ trợ: các HDH
Các bạn tải phần mềm tại đây:
Bản dành cho WM 2003: http://www.ziddu.com/download.php?uid=arKgmpaoba6cnOKnaaqhkZSrZqyZlZem9
Bản dành cho WM5: http://www.ziddu.com/downloadlink.php?uid=ZLKdlJimZayhl5qtsKyZlJyiYrCWlpSp2
Bàn dành cho WM6: http://www.ziddu.com/download.php?uid=abKhmpqra7KZlOKnZ6qhkZSrZKyZlpSu7

ancola66

Super V.I.P
Tại sao khi cài WisBar Advance 3 v3.2b Build 1 thì cột báo sóng lại không có icon kèm theo bộ theme vậy? Có ai biết giúp tôi với! Hình cuối mũi tên là hình kèm theo bộ theme. Thank!!!

Đã có bản hướng dẫn sử dụng WA3 được post lên trong chủ đề này , bạn tìm đọc là hiểu được ngay tại sao và tự chỉnh sửa cho mình được ngay .

tucoder

Phiên bản cho WM2003 die rồi bác ơi. Bác up lại sớm cho anh em đỡ mỏi mắt. Đa tạ...8-|

blackdoor

Manager
Phiên bản cho WM2003 die rồi bác ơi. Bác up lại sớm cho anh em đỡ mỏi mắt. Đa tạ...8-|

Diễn đàn không cho dẫn trực tiếp link có ***, vậy bạn pm cho mình để lấy thứ bạn cần nhá.

sututam

WisBar Advance 3
V3.2a (3.2.1.1 )

Phiên bản mới của phần mềm quản lý hệ thống rất quen thuộc ra phiên bản mới sửa lỗi .Hỗ trợ từ 2K3 đến 2K6 màn hình VGA và QVGA

• Added an option to not use the builtin settings app for devices which have problems displaying it.
  • Added an Italian translation.
  • Removed the native PNG code.
  • Fixed a bug where the start menu would not display properly if a PNG image with alpha-transparency was used as the background.

pác ơi xem lại hộ em được không.
em cài xong bị lỗi phần setting, không vào được, vừa nhấp vào, nó hiện lên rồi mất luôn. em đang dùng bản cho WM 5,
em có dùng cả sbp shell, không biết nó có ảnh hưởng gì giữa hay thằng này không

giangngocthang

Anh ơi cho em hỏi Sn cua cái WisBar Advance 3 v3.2b Build 1 là gì vậy ? Em tìm mãi mà chẳng có . Có bác nào biết giúp em với nha ! Em cảm ơn các bác trước nha ! Hihi

babystar0401

Mình cài WisBar Advance 3 v3.2b Build 1 vào xài tốt lắm nhưng ko hiểu sao lâu lâu lúc reset lại máy, khi bấm vào icon .exe của WisBar, nó load 1 hồi rùi đứng máy lun.

anhtuhntl

WisBar Advance version 3.2.3.1(hổ trợ màn hình 320x320)

Mình bổ sung thêm cho đủ các hệ điều hành!
Phần mềm thay đổi chỉnh sửa màn hình today khá quen thuộc cập nhật phiên bản mới V3.2.3.1
*WisBar Advance version 3.2.3.1 WM03:
http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/wisbaradv3.wm2003.cab
*WisBar Advance version 3.2.3.1 WM05:
http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/wisbaradv3.wm5.cab
*WisBar Advance version 3.2.3.1 WM06:
http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/wisbaradv3.wm6.cab

Chỉnh sửa cuối: