• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

longgiang81

Super V.I.P
À, tại cái hình nền TSK của mình nên tmap ko nhận ra thì phải, nó chính là bộ BlackVista2_Dragon mình đang dùng và đã được chụp hình lên ở trang trước rồi mà tmap b-) Dùng tốt tuy nhiên mình ko có QVGA nên chưa test đc, bạn thử làm theo cách Rename xem sao, trên VGA dùng đc thì mình nghĩ trên QVGA cũng dễ thôi :D

Bản dành cho QVGA mình cũng đã Up lên rồi đấy, ko cần mất công chế đâu tmap :))

@ iven : Bạn vào Settings/Taskbar/Button Name thì chọn là Battery/Memory Status rồi check vào mục Make this item visibel on the taskbar là OK :D

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Muốn hiển thị được thanh hiển thị pin các bạn vào setings -> Taskbar -> Others -> kích dấu nhắc vào dòng Display the battery bar là OK. Chúc các bạn vui vẻ :)):)):)). Thân!!!!

longgiang81

Super V.I.P
Cũng với cách làm đó mình lại thay đổi được bộ Skin nổi tiếng Vista cho WA3 và dùng tốt, ko biết tmap đã làm được cho QVGA chưa :D

VGA download

tmap thử bộ BlackVista2 dành cho QVGA xem có được ko nhé, mình ko có máy test

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn cũng có thể dùng skin của wa2 để dùng cho wa3 khi vào mục browse để tìm skin các bạn chọn WisBar 2.x Skins thay cho WisBar 3.x Skins là được :)):)):)). Chúc vui vẻ. Thân!!!

ancola66

Super V.I.P
Theo mình thì dùng chung được ,Vấn đề ở đây là khi đó sẽ làm mất tác dụng đổi mầu của 2 thanh trên và dưới thôi( Một điểm đặc trưng của WA3):((.Nhưng điều đó không có nghĩa lí gì khi các biểu tượng mặc định của WA3 vẫn xưa như trái đất và chúng ta cần phải thay đổi chúng:)).Và điều quan trọng nhất là WA3 là tốc độ và ..............không treo máy mà lại thừa ram. Riêng điều đó đã để quên đi cái thanh đổi mầu rồi:))

ancola66

Super V.I.P
Tạ lỗi, đúng là thiếu shortcut, mình sửa rồi.
Mà 2 bác longgiang81ancola66 tính đến vụ Theme cho WA3 màn hình QVGA chưa nhỉ?

Vừa làm xong công đoạn cuối cùng là up bộ theme WP mà mình mới thiết kế lên PDAVIET:D. Bây giờ có thời gian rồi lại quay sang nghiên cứu bộ môn WA3 này thôi:)). Quá đã ,quá đã...............Nhưng mà mệt:))

Tmap

Super V.I.P
Các bác được dùng rồi thích quá! cố giúp mình cái KIA cho WM2k3. Thèm qua!

Cái KIA cho WM2k3 thực sự là khó đấy bạn, vì hiện nay ít người dùng 2k3 nên các "cao thủ" cũng không quan tâm đến, sao bạn không nâng cấp ROM của mình nhỉ?

cinim

Mình chưa thử trên QVGA vì ko có máy QVGA chạy trên nền WM5-6, nhưng cũng với cách làm Rename đó mình cũng đã sử dụng tốt bộ BlackVista2InD 05 trên VGA mà RAM vẫn dư trên 25Mb, các bạn thử xem sao :D

Bác cho em hỏi bác dùng Wa2 nào để có cái start menu, close, loa, network, memory như hình a? cái này dùng cho QVGA dc hong? bác up len cho ae tham khao a?=D>=D>=D>

longgiang81

Super V.I.P
Nó là bộ InD 05 đang được rao bán với giá 7$ đấy bạn ạ :)) QVGA cũng có nhưng mình ko có, bạn có thể PM cho iven để hỏi nhé :D

binhhdda

Vì không còn sử dụng được bản WA3 (beta9), hôm nay cài lại bản beta 8 thấy vẫn OK như vậy là anh em WM2k3 lại dùng được WA3 rồi! (khi cài nhớ điều chỉnh lại lịch trong setting lùi về trước ngày 30/8. Cài xong chỉnh về thời gian hiện tại). :)
Chậm hơn bác rồi! Xóa giúp nhé!

Chỉnh sửa cuối:

dungtt268

Cũng với cách làm đó mình lại thay đổi được bộ Skin nổi tiếng Vista cho WA3 và dùng tốt, ko biết tmap đã làm được cho QVGA chưa :D

VGA download

tmap thử bộ BlackVista2 dành cho QVGA xem có được ko nhé, mình ko có máy test

Em down bản cho QVGA về rồi nhưng chưa biết copy vào thư mục nào để có thể chọn được skin cả, anh Longgiang81 hướng dẫn giùm em được không? Tks anh nhiều!

longgiang81

Super V.I.P
Bạn vào Settings trong WA3, Themes/Wisbar Theme/Menu/Install rồi bấm vào button có hình tam giác rồi chọn Skin mà bạn đã chép vào là OK :D

ppc_hhvn

InD 05 lấy ở đây:
Rất cám ơn bạn, nhưng bạn không nên đưa link phần mềm thương mại công khai như vậy, nên dùng chức năng PM bạn nhé!

Last edited by a moderator: