• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

Khuong

Ý của em là nếu khi mình thay đổi theme của winmobile (đuôi *.tsk ấy) nếu the me đó màu đỏ thì cái theme của WA3 cũng thay đổi theo và chủ yếu là 2 thanh 3D.
Như hai bộ theme dưới. một bộ thì thay đổi được màu thanh 3D theo màu của theme winmobile (đuôi .tsk), còn bộ của bác thì màu của thanh 3D vẫn giữ nguyên cho dù mình thay đổi theme (đuôi .tsk )màu khác nhau.

Khuong

Vì bộ skin WA3-LC mình làm không quy định chính xác ảnh cho 2 thanh Taskbar portrait&landscape nên mặc định nó sẽ tự nhận màu và thay đổi theo hình theme mà bạn chọn. Còn các bộ skin khác thì nó quy định chính xác ảnh sẽ hiển thị trên 2 thanh Taskbar nên nó sẽ không thể tự thay đổi màu theo theme được.
Nếu bạn muốn nó tự thay đổi thì bạn mở file skin WA3 lên bằng chương trình Notepad rồi bỏ đi các bức ảnh quy định trên 2 thanh đó đi là được. Nó sẽ như thế này:
portrait=
landscape=
Chúc vui!

Em làm theo bác như thế này đúng không ạ:

[Skin Info]
Author=mickesjo, adapted by Niaboc79
AuthorEmail=mickesjo@hotmail.com
Notes=Never post or share without giving credits!
PleaseWait=Fractal_pleasewait.tga
DPI=192

[Topbar]
Mode=scaled
portrait=
landscape=

left color=0x00000000
right color=0x00ffffff
solid color=0x00ff0000
Use Theme Colors=FALSE
Midpoint=-1
Left Margin=0
Right Margin=0

Kết quả nó ra thế này

longgiang81

Super V.I.P
Bạn bỏ trống 2 mục đó là sai rồi, 2 lệnh đó để chọn file ảnh hiển thị cho Topbar đó bạn, bạn phải chọn file ảnh hiển thị tương ứng cho nó chứ. Ví dụ

lamcuong

Ý của em là nếu khi mình thay đổi theme của winmobile (đuôi *.tsk ấy) nếu the me đó màu đỏ thì cái theme của WA3 cũng thay đổi theo và chủ yếu là 2 thanh 3D.
Như hai bộ theme dưới. một bộ thì thay đổi được màu thanh 3D theo màu của theme winmobile (đuôi .tsk), còn bộ của bác thì màu của thanh 3D vẫn giữ nguyên cho dù mình thay đổi theme (đuôi .tsk )màu khác nhau.

Mình đã sửa file Fractal_WA3_QVGA.wisbar cho bạn ở trên rồi đó, tải về chép đề lên file cũ là OK.
Tiện thể tải 2 tấm ảnh này về chép đè lên 2 tấm ảnh cũ của bộ WA3-LC để thay đổi icon Pin ấy mà :D (cái icon đó mình lần đầu mới làm nên nó chẳng cho thấy dung lượng và Pin còn bao nhiêu cả :D)
Chúc vui! :)

lamcuong

Bạn bỏ trống 2 mục đó là sai rồi, 2 lệnh đó để chọn file ảnh hiển thị cho Topbar đó bạn, bạn phải chọn file ảnh hiển thị tương ứng cho nó chứ. Ví dụ

Đối với WA3 thì không cần đâu bạn! Bạn tải cái file Fractal_WA3_QVGA.wisbar mà mình đã sửa ở trên về nghiên cứu nhé!

Em làm theo bác như thế này đúng không ạ:

[Skin Info]
Author=mickesjo, adapted by Niaboc79
AuthorEmail=mickesjo@hotmail.com
Notes=Never post or share without giving credits!
PleaseWait=Fractal_pleasewait.tga
DPI=192

[Topbar]
Mode=scaled
portrait=
landscape=

left color=0x00000000
right color=0x00ffffff
solid color=0x00ff0000
Use Theme Colors=FALSE
Midpoint=-1
Left Margin=0
Right Margin=0

Kết quả nó ra thế này

Bạn thiếu việc xóa bỏ hết quy định ảnh của các thanh Taskbar rồi vì ở dưới còn nữa đó bạn :D
portrait=
landscape=
Và đổi ở phía trên Mode=WM6 của [Topbar], [Today Menubar] đi nhé. Chỉ để lại phần [Menubar] là Mode=scaled thôi.
Còn nữa đổi dòng Use Theme Colors=TRUE luôn.
Chúc vui! :)

Chỉnh sửa cuối:

thuongson

-Bộ skin Fractal có cái đường kẻ sọc trên taskbar chỗ volume là sao vậy nhỉ?

-Mình cũng làm ra được cái start menu bóng bẩy rồi:)) nhưng sao longgiang81 chèn được cả folder setting vậy. Mà chữ dưới icon to quá bị chèn hết lên nhau, có giảm cỡ font được không ?:-/

darkgemini

Mình dùng thử WA3 nhưng mình thấy là hình như nó bị lỗi hay sao ấy, cho dù đã Close program rồi mà trên taskbar vẫn hiện mấy cái Running Program Icons là sau? còn nữa khi vào Menu thì thấy hiện những program đang chạy (mặc dù mình đã completely close them), nhấn Close All không có tác dụng gì cả...bác nào có cách sữa chỉ dùm..cám ơn

longgiang81

Super V.I.P
Bạn vui lòng nói rõ là bạn đang dùng phiên bản nào vậy ? Mình ko gặp trường hợp trên như bạn nên cũng khó giải thích cho bạn đc, bạn có thể xem lại phần thiết lập Settings xem sao nhé :D

darkgemini

mình dùng phiên bản WA3 mà tmap đã đóng gói thành CAB file đó, còn phone thì mình đang dúng Hermes (cingular 8525). Mình cài đặc WA3 vào thẻ nhớ, không biết có phải như vậy mà có lỗi không nữa...

ancola66

Super V.I.P
Mình dùng thử WA3 nhưng mình thấy là hình như nó bị lỗi hay sao ấy, cho dù đã Close program rồi mà trên taskbar vẫn hiện mấy cái Running Program Icons là sau? còn nữa khi vào Menu thì thấy hiện những program đang chạy (mặc dù mình đã completely close them), nhấn Close All không có tác dụng gì cả...bác nào có cách sữa chỉ dùm..cám ơn
WA2 và bây giờ đến WA3 thì chức năng Close all và Close OK vẫn không OK lắm:)).Mình rất khoái dùng WA nhưng không bao giờ tin tưởng dùng chức năng đó của WA mà mình dùng thêm một phần mềm Task khác.

longgiang81

Super V.I.P
Ko hiểu trên máy các bạn test ra sao hoặc có thể phần Settings của nó các bạn thiết lập nhầm, nhưng mình dùng thấy Task Mng của nó OK lắm :D

togiavi

Mình cũng chỉ dùng taskmng của Wa mà thôi ! Từ WA2 đến WA3 thấy vẫn Tốt mà !

T

tungmap03

Guest
bác ơi , cho e xin c rack hay s erial của Wisbar Advance 3 được ko

@ nhathoasangviet : Bạn nên xem lại cài đặt trên máy, vì chưa có ai dùng WA3 bị như bạn huống hồ là WA2, bạn thử HR lại máy xem sao nhé :-?

@ ngagenokia
: Để chọn Skin thì trước tiên các bạn phải chép Skin vào máy hoặc thẻ nhớ, vào Settings của Wisbar chọn Theme/Wisbar Theme/Menu/Install rồi chọn đường dẫn đến file Skin mà bạn đã chép vào máy hoặc thẻ nhớ. Have funs :D !
Bác Longgiang81 ơi, em đã HR, thậm chí Uprom lại cho con Stealth của em luôn đó, mà nó vẫn không có tác dụng gì hết đó. Em đã từng dùng WA2 cho cong Neo, atom rùi, đều tốt cả nhưng đến khi dùng con Stealth này thì bị như vậy. Thêm 1 vấn đề nữa là, con Stealth này không dùng được các phần mềm task manager (install vào là treo luôn), chỉ dùng được O2plus thui. Bác có kinh nghiệm gì hông?

E

Echop

Guest
Hi cả nhà, xin nhờ các cao thủ chỉ giúp em làm cách nào để có thể lôi được cái notification ra ngoài wisbar advance desktop với ạ. trước dùng WA2 thì có ngay trong program để lôi shortcut ra ngoài,bây giờ dùng WA3 chẳng thấy o đâu cả. ;;)

longgiang81

Super V.I.P
Bạn vào Settings/Taskbar/ tại Button Name bạn xổ Menu xuống và chọn System Notifications, tại Action to Customize chọn là Tap, Execute bạn chọn là Notification và đánh dấu vào mục Make this item visible on the taskbar là thấy đó bạn :D

E

Echop

Guest
Không phải vậy bác ạ, cái này thì em cùng mò rồi. Ở bản WA2, em lấy cái shortcut Notification o ngay trong Window/Start Menu/Program. Ở ngoài desktop của WAD, em sẽ tạo 1 shortcut cho Notification,mỗi lần muốn xem có thông báo hay không (chẳng hạn gọi nhỡ hay tin nhắn) em chỉ cần click vào cái short cut trên màn hình thui.Trong ảnh là desktop trên máy của em.góc cuối bên phải là 1 shortcut cho Notification em tạo bằng image.Chỉ cần click vào đó là có thể xem thông báo về gọi nhỡ, SMS... vì em để chế độ view full screen.

ancola66

Super V.I.P
Hi cả nhà, xin nhờ các cao thủ chỉ giúp em làm cách nào để có thể lôi được cái notification ra ngoài wisbar advance desktop với ạ. trước dùng WA2 thì có ngay trong program để lôi shortcut ra ngoài,bây giờ dùng WA3 chẳng thấy o đâu cả. ;;)

Bạn chí vào màn hình Today : New/ShortCut/Path to Executable .Bạn sổ xuống chọn [notifications] là OK thôi:D