• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

chickencon

tại sao mình cài wisbar3x vào nhưng phần thanh tiêu đề bên dưới khi vào trong message chẳng hạn vẫn màu ghì bình thường nhỉ.mong các cao thủ sớm chỉ giáo

Tmap

Super V.I.P
tại sao mình cài wisbar3x vào nhưng phần thanh tiêu đề bên dưới khi vào trong message chẳng hạn vẫn màu ghì bình thường nhỉ.mong các cao thủ sớm chỉ giáo

Nếu bạn đang dùng HĐH WM2003 thì Wisbar Advance chỉ hỗ trợ đổi màu thanh Bar dưới ở màn hình Today thôi, còn khi vào các chương trình thì thanh Bar dưới vẫn là màu mặc định của HĐH. Hy vọng là bản nâng cấp sau WA3 sẽ hỗ trợ điều này cho WM2003.
Còn nếu bạn đang dùng HĐH WM5 hoặc WM6 thì bạn nên gỡ bỏ, chọn đúng phiên bản cho HĐH của bạn và cài lại.

rockone1909

Chép vào máy nhưng vào thư mục cài đặt trong Progam File hay copy vào thư mục Windows? Chỉ copy các file trong đó hay cả folder Theme? Sao Mình làm không được nhỉ:-?:-?:-? vào theme sét lên nhưng chỉ thấy theme mặc định của nó và không thấy các icon và hình nền của Bác. Mong Bạn chỉ rõ hơn cho Mình nhé! Thân chào!

bác chỉ cần chep vào thôi, rồi chỉ dduowngf dẫn của theme tới mục đấy, nhớ là ở trong theme - cusstomize nhé, ttrong đây bạn dẫn nó đến thư mục theme là được

hongduc13

Mình cũng bị tương tự bạn, nếu bạn đang sử dụng WM2003 thì đúng như mod tmap đã nói.

Còn nếu bạn đang sử dụng WM6 (mình đang dùng cái này) thì bạn phải set cho WA3 khởi động cùng máy thì nó mới hiện đầy đủ, còn nếu khởi động bằng tay sau khi máy đã khởi động thì nó chỉ được cái bar trên thôi, còn bar dưới không thay đổi. Không biết các bạn khác có bị như mình không, nhưng mình cài đi cài lại đến lần thứ 3 rồi thì kết quả cũng vậy.

Tmap

Super V.I.P
Mình cũng bị tương tự bạn, nếu bạn đang sử dụng WM2003 thì đúng như mod tmap đã nói.

Còn nếu bạn đang sử dụng WM6 (mình đang dùng cái này) thì bạn phải set cho WA3 khởi động cùng máy thì nó mới hiện đầy đủ, còn nếu khởi động bằng tay sau khi máy đã khởi động thì nó chỉ được cái bar trên thôi, còn bar dưới không thay đổi. Không biết các bạn khác có bị như mình không, nhưng mình cài đi cài lại đến lần thứ 3 rồi thì kết quả cũng vậy.

Các bạn nên nhớ rằng, tác giả của phần mềm đã khuyến cáo với người dùng là để chương trình hoạt động được chính xác và hiệu quả thì nó phải được cài vào bộ nhớ máy, mình cũng đã thử cài vào thẻ và thường bị lỗi khi khởi động hoặc hiển thị không chính xác, các bạn phải để ý điều này nhé!

cyrusvn

Mấy cái icon để làm meter cho WA3 load ở đâu ạ? Lần đầu tiên đụng vào thằng này mà ghiền quá :x

Em k xài iLauncher mà xài SPB PocketPlus thì có cách nào chỉnh mấy cái Meters đc k?

Last edited by a moderator:

hhuy

To > truongha
thế này nhé :

Thư mục theme(mian) sau khi rename thành theme thì cho vào đây : \My Device\Themes . Nếu trước khi chép mà thấy có thư mục theme trước đó thì xóa nó trước đi rồi chép vào .

Thư mục theme( SD Card sau khi rename thành theme thì cho vào đây: \Storage Card\Themes ,Nếu trước khi chép mà thấy có thư mục theme trước đó thì xóa hoặc đổi tên nó trước đi rồi chép vào .

Cuối cùng set lên và reset cái nữa là ok . bảo đảm chạy tốt như con chốt .Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

cyrusvn

Hix, set theo kiểu này đc but mấy cái icon của meters k chịu thay đổi lúc tớ recharge với k rechard :-?

Tmap

Super V.I.P
WisBar Advance 3.0.0.3

Lại có bản update rồi đó các bạn, phiên bản tiếp theo v3.0.0.3
Các bạn vào đây tham khảo và tải về dùng thử nhé:
Mã:
http://www.lakeridgesoftware.com/forum/showthread.php?t=11976
Thay đổi đáng nói nhất của bản này là skin của QVGA có thể dùng được cho VGA (nhưng ngược lại thì không được :O), và cái kia lại phải tiếp tục chờ :(:)((

cyrusvn

Em nhìn thấy các bác tạo được cái đồng hồ to đùng ở trên màn hình mà thèm quá thôi. Có bác nào chỉ em cách làm với

Chọt vào màn hình và giữ, New ---> Clock, chọn icon 1 cái hình đồng hồ. Hoặc có thể xài SPB Time or rlToday cũng có tạo đồng hồ :D

Theme của WA2 có xài đc cho WA3 k nhey :-?

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Chọt vào màn hình và giữ, New ---> Clock, chọn icon 1 cái hình đồng hồ. Hoặc có thể xài SPB Time or rlToday cũng có tạo đồng hồ :D

Theme của WA2 có xài đc cho WA3 k nhey :-?
Dùng vô tư bạn à. Trong mục Theme WA/ ......../chọn Skin cho WA bạn chọn Skin WA2 là OK

cyrusvn

Làm sao để update ver. từ 3.0.0.2 lên 3.0.03 vậy mấy pác? Hy vọng k phải là uninstall bản 3.0.0.2 rồi mới install lại 3.0.03 :|

ancola66

Super V.I.P
Làm sao để update ver. từ 3.0.0.2 lên 3.0.03 vậy mấy pác? Hy vọng k phải là uninstall bản 3.0.0.2 rồi mới install lại 3.0.03 :|

Đây là những phiên bản thử để sửa lỗi (và đều là bản triall có thời hạn sử dụng chứ không có vừng) trước khi đưa ra phiên bản chính thức nên các phiên bản thử nghiệm không ăn nhập với nhau > Bắt buộc bạn phải uninstall cái cũ trước khi cài cái mới

Tmap

Super V.I.P
Đây là những phiên bản thử để sửa lỗi (và đều là bản triall có thời hạn sử dụng chứ không có vừng) trước khi đưa ra phiên bản chính thức nên các phiên bản thử nghiệm không ăn nhập với nhau > Bắt buộc bạn phải uninstall cái cũ trước khi cài cái mới

Bắt đầu từ bản 3.0 trở đi là bản chính thức rồi đó bạn, chỉ có các bản beta trước mới là thử nghiệm, và các bản sau từ 3.0.x.x trở đi là nâng cấp và fix lỗi. Bạn cyrusvn đang dùng bản 3.0.0.2 thì cứ tiếp tục dùng, hãy khoan up lên bản 3.0.0.3 vội vì bản này chỉ cho dùng thử 7 ngày thôi và vẫn chưa có kìm để bẻ, còn nếu bạn mua bản quyền từ trang chủ rồi thì nâng cấp vô tư.

ancola66

Super V.I.P
Bắt đầu từ bản 3.0 trở đi là bản chính thức rồi đó bạn, chỉ có các bản beta trước mới là thử nghiệm, và các bản sau từ 3.0.x.x trở đi là nâng cấp và fix lỗi. Bạn cyrusvn đang dùng bản 3.0.0.2 thì cứ tiếp tục dùng, hãy khoan up lên bản 3.0.0.3 vội vì bản này chỉ cho dùng thử 7 ngày thôi và vẫn chưa có kìm để bẻ, còn nếu bạn mua bản quyền từ trang chủ rồi thì nâng cấp vô tư.
He he he Sorry vì không có cái" kia" để dùng nên" bé cái nhầm":p

qqonline33

Sao nhiều theme,VD như Iphone,mình set vào,nó lại bị mất thanh phía dưới nhỉ. Trước vẫn bình thường mà

thanhha_scg

mới dùng wisbar advance 3 và advance desktop.
Mình đã cài đặt nhưng ko tài nào load được những cái themes tải được trên diễn đàn.mong ai đó hướng dẫn cụ thể từng bước,ví dụ với theme Fractal Suite sau đây.

http://pdaviet.com/attachment.php?attachmentid=52123&d=1189864440
http://pdaviet.com/attachment.php?attachmentid=52124&d=1189864440

hướng dẫn cụ thể từng bước dùm mình,copy thư mục nào vào đâu,run cái gì trước cái gì sau.vì mình đã thử nhiều rồi mà ko được.

Cám ơn tất cả mọi người!

tula2006

mình có khóa của bản wisbar 3.0.0.3 cho wm6 các bác dùng thử nhé cóp đè vào thư mục cài đặt nhé,mình vừa cho mượn máy nên ko có ảnh up lên đc hi hi

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
WisBar Advance 3 (Version 3.0.0.3)

WisBar Advance 3 v3.0.0.3 (for WM6)

Phiên bản 3.0.0.3 dành cho WM6, file CAB, chỉ việc cài đặt và sử dụng thôi, các bạn WM2003 và WM5 vui lòng chờ tiếp
P/s: lần này lại chậm hơn tula2006 nữa gòi =))