• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: WISBAR ADVANCE 3.XX

Tmap

Super V.I.P
WisBar Advance 3 v3.1.0.3

WisBar Advance 3 v3.1.0.3

Phần mềm đã quá quen thuộc với mọi người có lẽ không cần giới thiệu thêm, đây là phiên bản tiếp theo v3.1.0.3 cập nhật thêm chức năng và fix lỗi.

* Fixed a bug in the preview area in the Theme Manager.
* Added the ability to set the background of an "upper" toolbar separately from the toolbars that appear near the bottom of the screen.
* Fixed a bug where the close/ok button and window title could be updated for a non-visible window.
* The start menu shortcuts for WisBar actions will now launch WisBar if the program is not already running.
* Fixed a bug where the cascading start menu would disappear when called by a hardware button.
* Fixed the transparency in the skinned volume dialog.
* The "Plugins" settings page now displays "No items in this view" if there are currently no available plugins.
* Fixed a bug where the start menu sounds would play when there were no sounds defined.
* Fixed a bug where program icons would disappear from the running task list.
* WisBar now uses ClearType when the system's ClearType setting is turned on.
* Added an option to hide all of the buttons on an application basis.
* Fixed a bug in the Theme Manager where the pressed state for taskbar buttons couldn't be changed.

Tham khảo và tải bản dùng thử tại trang chủ:
Mã:
http://www.lakeridgesoftware.com/products.php?prod=WisBar+Advance+3

Đã có THÔNG BÁO của BQT, mọi bài thắc mắc về bản quyền hoặc đính kèm các file CR sẽ bị xóa mà không cần thông báo. Nếu cần hướng dẫn sử dụng các bạn hãy dùng chức năng PM của diễn đàn, không thảo luận lung tung làm loãng chủ đề.

ancola66

Super V.I.P
Nói chung là bản v3.1.0.3 này cũng không có cải tiến gì lắm chủ yếu sửa những lỗi nhỏ nhưng đối với những lỗi nhỏ đó cũng sửa chưa được hoàn thiện lắm ( Như lỗi đen nửa màn hình khi chọn thay Button thì bây giờ chỉ còn đen một vệt bên phải vẫn đủ che hình tam giác để chọn button thứ 2:)))

ngagenokia

Button DEVICE LOCK trên màn hình Today???

Trên màn hình Today Wisbar tôi muốn tạo một BUTTON dạng Shortcut để khóa màn hình và phím bấm ( DEVICE LOCK). Tôi không muốn dùng Plugin mặc định vì nó lấy cả một dòng trên màn hình, mà cái màn hình bé tí tẹo đã chia năm xẻ bảy rồi. Tìm mãi không ra cách nào cả. Ai biết xin chỉ dùm.

cuongking

DÙng WIN Bar giao diện đẹp thật nhưng tốn PIN vì nó phải chạy thường trực. Có điều kiện nâng cấp lên WINDOWS MOBiles 6 thì hay nhất

theo mình giao dien WM6 làm sao đẹp và tiện dụng bằng WA3 được,nên không thể so sáng như vậy được...

Chỉnh sửa cuối:

ltnet

bạn phải nói bạn sữ dụng máy gi?mình dùng o2 mini cũng đã gặp trường hợp này,mình remove wa3 đi rồi cài lại wa2,sau đó lại remove wa2 và cài lại wa3 ver2.0 thì ok!bạn thử xem.

Mình đang dùng o2 mini giống bạn, làm như cách bạn chỉ ->:-?? vũ như cẩn -> đành cài lại WA2 . hix

Tuan1412

O biết các bạn dùng bản 3.1.0.3 này có bị lỗi 0 mình cài lên thấylỗi quá nên quay lại về bản 3.1.0.2 rôì.Cài lên 1 phát là vào contact và messaging thì treo luôn máy,mình đang dùng EXEC bản rom cho riêng G3 của anh nncuong

ancola66

Super V.I.P
O biết các bạn dùng bản 3.1.0.3 này có bị lỗi 0 mình cài lên thấylỗi quá nên quay lại về bản 3.1.0.2 rôì.Cài lên 1 phát là vào contact và messaging thì treo luôn máy,mình đang dùng EXEC bản rom cho riêng G3 của anh nncuong
Bản WA3 v.3.1.0.3 này bị lỗi .Tác giả cũng xác nhận là có lỗi khi vào Calendar là cả thanh taskbar bị treo cứng luôn, kể cả button Start và chỉ có mỗi nước SR thì mới thoát được Calendar. Mặc dù Calendar hoạt động bình thường. Nhưng với mình dùng 6828 thì khi dùng cả WA3 v3.1.0.3 và S2U2 0.85 thì vào Calendar mới bị treo cứng còn dùng từng thứ rồi vào Calendar thì bình thường :D

ancola66

Super V.I.P
Bản WA3 v3.1.0.4 này đã sửa được hầu hết các lỗi của bản 3.1.0.3. Các phần mềm chạy cùng cũng mượt hơn. Và đặc biệt đã sửa được lỗi đen nửa màn hình khi chọn các button thay thế ở phần Customize.

arthurking

Mình cài bản 3.1.0.3 trên con IIi bị lõi hoài. Khi set alarm bằng SPB time, báo thức xong là máy treo luôn. Dù bản 3.1.0.2 thì OK, không biết bản 3.1.0.4 này thế nào? Bro Tmap ơi, cái link vẫn ở chỗ cũ hả?

Bản 3.1.0.4 này dùng ổn định lắm arthurking a!Mình xài tới giờ mà vẫn chưa có lỗi gì xảy ra ca!Bạn cứ down về xài đi thân

XuanTruong

Super V.I.P
có bạn nào bi giống mình không cứ cài WA3 và photo contact Pro, khi khời động là bị đứng máy, phải khởi động lại 3-4 lần mới được, nhìu khi có việc gấp bực cả mình

Bạn bị đụng hai Soft này với nhau rồi!Thằng Photo contact Pro hay bị đụng với các Soft khác lắm! Mình trước cài cũng bị ghét quá xóa luôn thằng Photo contact Pro là hết liền! Chúc vui!

langtuthl

Chào cả nhà!Có ai giúp mình với,khi mình tạo Shortcut và đưa icon ra màn hình Desktop thì cái icon nào của mình cũng đều có một viền màu hồng bao quanh cả trông xấu kinh.Có ai biết cách làm mất cái viền màu hồng xung quanh icon đi không chỉ giúp mình với.

kanzuyos

Chào cả nhà!Có ai giúp mình với,khi mình tạo Shortcut và đưa icon ra màn hình Desktop thì cái icon nào của mình cũng đều có một viền màu hồng bao quanh cả trông xấu kinh.Có ai biết cách làm mất cái viền màu hồng xung quanh icon đi không chỉ giúp mình với.

post cái today của bạn lên đây,mọi người giúp cho nhé.bạn nói thế thì ko ai hiểu gì cả đâu.chúc vui.

NhatNguyen

Dùng pm ilaucher đi bạn, bản mới 3.00.5 dùng rất ổn, pm chuyên về đưa icon ra desktop với giao diện rất đẹp :)

pm cho mod ở phụ trách khu vực này để có pm với "vừng" tốt nhất nhé !

ancola66

Super V.I.P
À quên hình của mình đây:p
Đó là icon của bạn có một đường viền trong suốt bao quanh. Đối với các phần mềm đưa shortcut khác thì không thành vấn đề nhưng đối với WAD thì màu nền trong suốt phải là màu hồng ( 255-0-255). Vậy nên bạn phải chuyển mầu cho đường viền trong suốt đó thành mầu hồng với thông số R-G-B như trên là OK

kanzuyos

À quên hình của mình đây:p

có 2 cách cho icon lên WAD bạn nhé:
1> làm theo cách của bác ancola, lưu lại với định dạng (png hoặc bmp), hok bit dạng ico dc ko nhỉ :D
2> làm nền trong suốt (dùng alpha convert) và lưu lại dạng tga.
CHÚC VUI.

@ hongkong:
thanks cho bác hongkong 1 phát vì 1.04 :D :D :D

langtuthl

Đó là icon của bạn có một đường viền trong suốt bao quanh. Đối với các phần mềm đưa shortcut khác thì không thành vấn đề nhưng đối với WAD thì màu nền trong suốt phải là màu hồng ( 255-0-255). Vậy nên bạn phải chuyển mầu cho đường viền trong suốt đó thành mầu hồng với thông số R-G-B như trên là OK
có 2 cách cho icon lên WAD bạn nhé:
1> làm theo cách của bác ancola, lưu lại với định dạng (png hoặc bmp), hok bit dạng ico dc ko nhỉ
2> làm nền trong suốt (dùng alpha convert) và lưu lại dạng tga.
CHÚC VUI.
Cảm ơn các bạn đã chỉ cho mình,nhưng thực sự mình không biết chuyển mầu cho đường viền như thế nào.Các bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình được không,mình vẫn còn kém lắm:D:D:D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình cài cái WA3 lên, chạy bình thường, giao diện ngon:D. Sau đó mình thấy có cái mũi tên chỉ xuống ở góc trên phải của màn hình. Click vào đó, chọn exitting, thế nào đó thoát khỏi cái WA3, trở về giao diện cũ của WM5. Mình lại tiếp tục chọn WA3, chọn theme để làm hiện lại giao diện WM6 thì không hiểu sao, nhấn Apply mà vẫn không xuất hiện giao diện mới, không thấy cái biểu tượng "please wait" hiện lên gì cả? Bác nào giúp mình với :(

Bạn chọn wisbar Theme -> Custom Theme -> menu -> Intall -> chọn theme -> OK là được. Thân!!!

ancola66

Super V.I.P
Mình cũng đã làm như bạn chọn nhưng vẫn không được. Mình vẫn install được theme vào list theme của nó, khi click vào vẫn xem được cái hình preview bé bé ở bên cạnh, khi nhấn ok thì cũng show ra 2 cái checkbox để tíck vào là "taskbar buttons" và "sound cheme". Nhưng khi nhấn ok hay apply thì ko thấy biểu tượng loading của WM đâu, không thấy thay đổi theme luôn :(

Các bác giúp tớ với!!! :(

Cái bệnh này thường gặp là bạn cài WA3 trước khi cài WAD. Khi đó thì bạn sẽ không thể đổi theme được. Vì WAD mới là Quản lý Theme WA3 chứ không phải WA3 quản lý theme WAD. Nếu đúng là bạn đã cài như thế thì bạn nên Remove cả WA3 và WAD .Sau đó cài lại theo trình tự là WAD trước và WA3 sau là OK.