• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: XEM TRUYỀN HÌNH TRÊN PPC

Bạn xem TV,hoặc nghe Radio cảm thấy:

• Total voters
    29
  • Poll closed .

TuanQuang

Cám ơn bạn đã trả lời nhưng cho mình hỏi "down cái TV online ở mấy trang trên về" là sao hả bạn???Và vào resco explorer thì vào thư mục nào,chọn cái gì để open with?Bạn làm ơn hướng dẫn cụ thể được không?? Thank.

mình nhớ ko nhầm thì mấy trang trên đã có ban gửi file tvonline rồi nên bạn down về rồi dùng resco explorer để mở cái Tvonline đấy.chọn open with để mở = windown media player nhé.chúc vui!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bạn ulmd và TuanQuang xem lại hộ mình chứ file TV online.asx không mở được bằng Core lẫn WMP,mở bằng WMP thì báo The system cannot find the file specified,còn Core thì báo lỗi File not found.Bó tay.

TuanQuang

Bạn ulmd và TuanQuang xem lại hộ mình chứ file TV online.asx không mở được bằng Core lẫn WMP,mở bằng WMP thì báo The system cannot find the file specified,còn Core thì báo lỗi File not found.Bó tay.

như vậy có thể khẳng định rằng room bạn đang dùng có lỗi hoặc bị đụng soft rồi, bạn remove tất cả các soft nghe nhạc trên máy rồi thử xem lại cái tvonline xem,nếu ko đc thì bạn HR để thử riêng cái Tvonline này nhé.chúc vui

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
CÁm ơn bạn TuanQuang,mình chẳng cài soft nghe nhạc nào cả,chỉ dùng Core tích hợp sẵn trong bản ROM 08 của chú PhamQuang,co lẽ thử up lại bản 08 clean xem sao,thanks :D

vhquangduc

Mình mở bằng WMP thì báo lỗi "Cannot perform the requested action". Có bro nào biết cách khắc phục lỗi trên không

silentoftime

làm sao để có thể xem và nghe nhạc online qua PPC,mình cop link rồi dán qua URL của WM vẫn ko nghe được,chắc phải cài thêm phần mềm:-??

tubua

làm sao để có thể xem và nghe nhạc online qua PPC,mình cop link rồi dán qua URL của WM vẫn ko nghe được,chắc phải cài thêm phần mềm:-??
Chào Bạn ! Đúng là chỉ cần copy link vào trong WMP là sẽ xem được thôi mà! ko cần phải cài thêm phần mềm nào đâu. Mà hiện tượng Bác ko xem đc có thể là do nét ở khu của Bác kém hoặc là do link có vấn đề. Bác hãy thử xem một số link khác đc ko ! Mà Bác vào trang : pda.vn thử đi,trang web này là chuyên dùng cho PPC đấy, có đủ cả các link để xem phim, tivi,nghe nhạc,tin tức...v.v.... Chúc vui nha !

Chỉnh sửa cuối:

tubua

cái pda.vn xem ở Đức giựt cùng cục, hix
Haha ở Đức xem trên pda.vn giựt là đúng rồi. Bác có đọc tin tức trên vnexpress.net ko? hiện tượng các đg dây cáp quang biển VN bị cắt trộm nhiều lắm,vậy nên Các đg chuyền xa băng thông nhỏ đi rất nhiều dẫn đến quá tải. Và Bác xem pda.vn giật cùng cục hehe....Chúc vui nha !

PhamNhatThanh

Xem truyền hình di động trên PPC

DN 1
mms://www.dongnai.gov.vn/dn1
DN 2
mms://www.dongnai.gov.vn/dn2
HTV
mms://203.162.1.217/htv
HTV 1
mms://203.210.215.251/htv1
HTV 2
mms://203.210.215.251/htv2
HTV 7
mms://203.210.215.251/htv7
mms://210.245.126.153/HTV7
HTV 9
mms://203.210.215.251/htv9
mms://210.245.126.153/HTV9
HTVC Music
mms://210.245.126.153/htvcmusic
HTVC Phim
mms://210.245.126.153/htvcmovie
VTC 1
mms://www.vtc.com.vn/vtc1_2812
mms://www.vtc.com.vn/vtc1_1434
VTC 2
mms://www.vtc.com.vn/vtc2_2813
mms://www.vtc.com.vn/vtc2_1436
VTC 3
mms://www.vtc.com.vn/vtc3_2814
VTC 5
mms://www.vtc.com.vn/vtc5_2817
VTV 1
mms://210.245.126.153/vtv1
mms://210.245.126.153/VTV1/
VTV 2
mms://210.245.126.153/VTV2/
VTV 3
mms://210.245.126.153/VTV3/
mms://www.vtc.com.vn/vtv3_2815
VTV 4
mms://www.vtc.com.vn/vtv4_2816

silentoftime

chẳng hiểu làm sao nữa nhưng mà giờ hình như pda.vn ko xem online được nữa rồi,mình dùng kết nối active syn với máy tính mạng FPT

Last edited by a moderator:

titit

chẳng hiểu làm sao nữa nhưng mà giờ hình như pda.vn ko xem online được nữa rồi,mình dùng kết nối activesys với máy tính mạng FPT
Bạn kiểm tra lại đường truyền internet đi , mình xem vẫn bình thường ( Neo) bằng AS có bị giat giật do CPU yếu quá, nếu overlock lên 243 thì xem vô tư

TuanQuang

chẳng hiểu làm sao nữa nhưng mà giờ hình như pda.vn ko xem online được nữa rồi,mình dùng kết nối active syn với máy tính mạng FPT

bạn kiểm tra lại mạng xem sao. mình vẫn xem TV trên pda.vn. bạn kiểm tra = cách xem thử trên PC xem sao nhé. Hoặc bạn kiểm tra lại kết nối giữa PC và PPC xem có bị lỗi j ko? nếu như bạn vẫn duyệt web đc trên PPC thông qua active sync thì là kết nối vẫn tốt. nếu ko duyệt web đc thì chắc active sync của bạn bị lỗi roài

Cái này nó ngưng bán lâu rồi bác ạ. Có chỗ nào khác không các bác ơi. SDIO TV Card ấy??? Nhưng ở Việt Nam à nghen!
Mình chưa thấy ở VN có chỗ nào bán cả, nhưng nếu có mua thì cũng chưa chắc đã dùng được vì VTC trước mắt chỉ cho hòa mạng N92 của Nokia thôi!

hsoncd

Mình chưa thấy ở VN có chỗ nào bán cả, nhưng nếu có mua thì cũng chưa chắc đã dùng được vì VTC trước mắt chỉ cho hòa mạng N92 của Nokia thôi!

Cái này xài analog mà, bắt sóng trực tiếp như mấy cái điện thoại tàu ấy bác ạ.

nhatlb

Vẫn không thể xem truyền hình trên trang pda.vn được. Mình đã test với PPC và PC luôn rồi. Có cần phải cònigure lại network không mấy bác